ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ลองต่อ] Sd OO Qun T (Y)  (อ่าน 6077 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut2001

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -7
[แกะกล่อง ลองต่อ] Sd OO Qun T (Y)
« เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 02:21:41 PM »
นี่เป็น รีวิว ครั้งแรกนะครับ มีอะไรก็ช่วยแนะนำด้วยครับ
เริ่มจากหน้ากล่อง ของเจ้านี้กันเลย

ต่อมาก็แผงครับ มีมาให้ทั้งหมด 5 แผงรวม ฐาน

ชิ้นงานก่อนทำการตัดครับ ความคมใช้ได้

Part ใส่ครับ

ชิ้นสวนหัวที่พร้อมจะต่อ

เริ่มจากส่วนหัวกันเลย
ด้านหน้า

ด้านบน

ด้านหลัง ตรงรอยต่อกลางหัว ห่างนิดหน่อยไม่น่าเกลียดแต่อย่างไร

จากการทดลองต่อ ประกอบง่ายครับ  หน้าตาก็ไม่ลิงเนื้อพลาสติกหนาใช้ได้

ต่อกันที่ลำตัวกันเลย พบว่า แน่นมาก ตอนประกอบถ้าไม่ขยายรู นี้กดกันปวดนิ้วเลย

ด้านข้างฝั่งขวามือ รอยต่อประกบ ครับ

ด้านซ้ายบ้าง

ด้านบน

เจอปัญหาจนได้ด้านหลัง ส่วนสีแดง กดไม่เข้าเลยเอาแค่นี้ แต่ด้านหน้า ส่วนนี้กับพอดี

ส่วนขาครับ ลองประกอบแบบไม่ขยายรู ผมบีบมัีนไม่เข้าเลย ต้องขยายรูอย่างเดียว  แต่ประกอบออกมาแล้วรอยต่อสนิทดี

ด้านข้าง

ด้านหลัง

พอประกอบเสร็จ ก็ได้แบบนี้

ต่อไปเป็นแขนนะครับ ต้องขยายรูเหมือนกัน มันแน่นมากครับ รอยประกบสนิทครับ

รูปนี้แขนขวาเป็นพลาสติก สองชิ้นติดกันไม่มีข้อต่อ

มาดูแขนซ้ายกันบ้าง

ส่วนนี้เป็นเกราะแขนซ้ายผมกดไม่เข้าเลย  คงต้องเฉือนเดือยทิ้งไปบ้างถึงจะเข้า

ส่วนของโล่

สรุปตามความคิดนะครับ

สีของ part ใส่ผมว่ามันสวยดี
ประกอบยากแค่ ส่วนแขนกับขาแต่รอยต่อสนิท ถ้าขยายรูก็จะไม่ยาก
จบงาน รีวิว เท่านี้ครับ แถมรูปอีก 3 รูป ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2012, 01:30:51 PM โดย nut2001 »

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
Re: [แกะกล่อง ลองต่อ] Sd OO Qun T (Y)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 09:08:12 PM »
ผมว่าต่อให้เสร็จแล้วค่อยลงให้ครบทีเดียวเลยดีกว่าครับ แบบนี้ค้างคามากเลย  :icondizzy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2012, 09:09:31 PM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
Re: [แกะกล่อง ลองต่อ] Sd OO Qun T (Y)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 09:33:11 PM »
:iconwink: ผมจะขอล็อคกระทู้ไว้ก่อนนะครับเเล้วคุณnut2001 ประกอบเสร็จเมื่อไร IM มาเเจ้งผมนะครับจะปลดล็อคให้ จะได้ให้คุณมาลงรีวิวเเบบเต็มๆตอนเสร็จให้เพื่อนๆชมกันครับ

คุณnut2001 เเจ้ง IM มาเรียบร้อยเเล้วครับขอรอชม SD งานจีนตัวนี้ครับ  :iconvsign:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2012, 12:04:53 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ kajika

• Verified User
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 11:35:45 PM »
สวยดีครับพี่นัท

ผมก็ต่อวิงเสดแล้วเหมือนกัน

ตัดแต่งแกนหลายอันเหมือนกันครับแต่รอยประกบสนิทดีครับ

ต่อตัวใหม่อย่าลืมทำรีวิวมาฝากกันอีกนะครับ

ออฟไลน์ tstxwtde

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 10:08:12 AM »
ผมพึ่งต่อตัวนี้เสร็จไปเหมือนกันครับ
ใช้แรงในการต่อมากกก  :icondisapp: กว่าจะกดเข้าไปแต่ละชิ้นได้นี่... สุดๆ เลยครับ  :iconsoul: