ผู้เขียน หัวข้อ: zeta evo นี้มันยุคของ uc  (อ่าน 5567 ครั้ง)

ออฟไลน์ maytapon

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
zeta evo นี้มันยุคของ uc
« เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 09:48:09 PM »
   สวัดดีชาวกันไทยกันดั้ม
zeta ตัวนี้เป็นเวอร์2ครับ เอามาโมให้เข้ากับกิจกรรม บ้าหอบฟาง เลยตั้งชื่อ เป็น zeta evo เชิญชมครับ

ก่อนชมมีเพลงให้ฟังประกอบครับ ฟังสบายๆ

[youtube]http://youtu.be/WgjgACnHuWQ[/youtube]

คนขับคงต้องเป็นอามูโร่ เทพยิก น่าควบคุมชิบบิทด้านหลัง ที่นำมาติดเพิ่ม คามิวคงไม่เหมาะกับรุ่นนี้

ลองเทียบก่อนโมดิฟาย

ด้านหลังติดชิบบิทเข้าไป เพิ่มป้องกัน+โจมตี +กับอาวุธปืนสั้น 2กระบอก เวลาประชิด

มาดูสีที่ใช้กัน 

กรอกใส่แอร์บรัช นะครับ สีฟ้าผสมเอานะครับ ฟ้า50 / ม่วง  40 / ดำ10 มันจะออกฟ้าอมม่วงนิ้สๆ
                                                                ดำออกเทา ดำ 90 ขาว 10
 อุปกรอัฟดีเทล ไม้โปร กับอีพุสตี้ ลองเอาไปทำดู มันจะอยากตรงวัดขนาดของชิ้นงาน  ออกแบบ
แต่มีวิธีทำให้เรื่องพวกนี้กลายเป็นเรื่อง ง่ายได้ครับสงสัยถามในกระทู้ครับ เจอกันไหม่งานหน้าสวัดดีครับ :icongift: :icongift:

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: zeta evo นี้มันยุคของ uc
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 11:19:06 PM »
สวยมากๆเลยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 11:31:14 PM »
งามมากกกกก อัพดีเทลเก่งจริงๆดูลงตัวสุดๆ( แต่ตรงเท้ามันดูแปลกๆยังงัยไม่รู้)โดยรวมสวยสุดๆเลยครับ+1

ออฟไลน์ dj.053

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 50
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 02:52:00 PM »
ชอบเรื่องสีครับ ผสมออกมาดูเนียนดีครับ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 08:54:13 PM »
 :iconwink: ผมชอบคู่สีมากๆครับสวยดี ส่วนงานโมดิฟรายลงตัวมากๆครับถ้าติดดีคอลเพิ่มอีกนิอสวยผมว่าจะสวยลงตัวมากกว่านี้น่ะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ mumunza10

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -12
  • ชื้อมาดองข้ามชาติ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 04:43:34 PM »
สวยมากเลยดูบายตาดีว่างๆสอนผมมั่งนะอิอิ

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 10:58:36 PM »
สวยมากเลยดูบายตาดีว่างๆสอนผมมั่งนะอิอิ
จัดไป สอนโมดิฟายเดี๋ยวให้พี่เอสอนเรื่องสี พี่ก็ได้พี่เอสอนมาอีกทีเหมือนกัน