ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตนอกไลน์หน่อยครับ Optimus Prime DMK - 01 ......  (อ่าน 4157 ครั้ง)

ออฟไลน์ EarthWarrior

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 14
 :iconsmile: หลังจากไม่ได้ทำโมเดลมานาน คราวนี้ลองเปลี่ยนจาก Gundam เป็น transformer model kit บ้าง สีหลักๆ ที่ใช้ก็ meca blue และ Italian red ส่วนลายไฟก็เป็น ดีคอลที่ให้มากับโมเดล ครับ  ...ยังไงลองติชมดูครับ  :iconshy2: (รูปอาจจะเยอะไปหน่อยครับบบ :iconpanic:

ออฟไลน์ vinz

• *
  • Like: 0
Re: ขออนุญาตนอกไลน์หน่อยครับ Optimus Prime DMK - 01 ......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 11:32:42 PM »
งามจนต้องเลือนขึ้น เลือนลง ดูหลายๆรอบครับ
ชอบรอยถลอกอ่ะ เหมือนอย่างกะหลุดออกมาจากหนังจิงๆ

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: ขออนุญาตนอกไลน์หน่อยครับ Optimus Prime DMK - 01 ......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 11:47:16 PM »
ตรงส่วนที่เป็นเหล็กใช้สีอะไรครับดูดีจริงๆแล้วBuble Bee นี่ก็โมเหมือนกันเหรอครับ

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 12:11:58 AM »
ทำสีสวยมากชอบที่สุดเลยตัวนี้ ตรงขาด้านหลังที่เป็นตาข่ายโมเพิ่มเหรอครับเจ๋งงะ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 12:41:53 AM »
ตรงส่วนที่เป็นเหล็กใช้สีอะไรครับดูดีจริงๆแล้วBuble Bee นี่ก็โมเหมือนกันเหรอครับ

silver gunze no.8 ครับ รองพื้นด้วยสีดำครับ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 05:40:40 AM »
งานสวยสมจริงมากครับ ถูกใจมากๆโดยเฉพาะการทำสี ที่ดูกี่ครั้งก็ไม่เบื่อ
รอยถลอก เวเธอริ่งต่างๆ ก็กำลังดี ยังกะหลุดออกมาจากหนังเลยละครับ
ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 10:50:26 PM »
โอ้...สวยสมจริงมากๆครับ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ tonogu_07

• *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 10:25:10 PM »
สีดูมีมิติมากเลยครับ ถ่ายออกมาสีดูสดมากๆ กด like เลยย  :iconwink:

ออฟไลน์ RX-K

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 09:05:57 AM »
ผมคิดอยากได้โมตัวนี้มาครอบครอง
แต่พอเห็นพี่ทำออกมา ผมว่า อย่างผม เอาแค่แอบดูก็พอ
อย่าสอยมาให้เสียของเลย เสียดาย
.
.
.
สวยมากครับ ขอคาราวะ จากใจจริง :iconcryjoy:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 12:42:18 PM »
ทำสีสวยมากชอบที่สุดเลยตัวนี้ ตรงขาด้านหลังที่เป็นตาข่ายโมเพิ่มเหรอครับเจ๋งงะ

ใช่ครับกะทำแบบในหนังสือ Dengeki hobby ครับแต่ได้แค่นี้ :iconsoul:

ออฟไลน์ homenutt

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -13
  • Fly Me to the Moon~
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 09:20:44 AM »
สุดยอด สวยงาม เท่มากเลยครับ

สมจริงสุดๆ เหมือนหลุดมาจากในเรื่องเลย
ดูซ้ำไปซ้ำมา ชอมากครับ  :iconsmile: