ผู้เขียน หัวข้อ: [รูปโหด] มาลงเรือฉันกันเถอะ : Thounsand Sunny  (อ่าน 7422 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonogu_07

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 15
[รูปโหด] มาลงเรือฉันกันเถอะ : Thounsand Sunny
« เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 09:43:23 PM »
สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว TG หลังจากดองเจ้าเรือลำนี้มานาน แล้วยังจะมาดองรูปอีกฮาๆๆๆ
หลังจาก กระแสตอบรับใน WIP เยอะมากกกก (- -" ไม่เกี่ยว)
ตอนนี้ได้ปล่อยเรือลงน้ำเรียบร้อยแล้วคับ จึงมาชวนลงเรือกัน ใหม่อีกรอบฮาๆๆๆ

:iconwish:

ว่าไปจะเสียหน้าบอร์ดจัดรูปเลย ละกัน

หน้าตรงคมชัด

ลมแรงธงโจรสัดโบกสบัด

รายละเอียดแบบ อัดแน่น ยาวๆ

เหล่าเรือเล็ก

Paddle-Wheel Sunny

Gaon Canon

Shiro Mokuba I

Mini Merry II

Shark Submerge III

เหล่าสมาชิกเรือ

สมาชิกลงเรือ ไปเรดไลน์กันเลยยยยยย

ถ่ายไว้เยอะ คัดมาเท่าที่สมควร แต่... ฝีมือการถ่ายภาพมีแค่นี้ครับ  :iconcryjoy:
ไงก็ฝากติชมผลงาน ด้วยนะครับจะได้นำไปแก้ไขต่อไป

ขอบคุณ สำหรับการติดตาม และติชมครับ  :icongift:

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
Re: [รูปโหด] มาลงเรือฉันกันเถอะ : Thounsand Sunny
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 06:35:15 PM »
สุดยอด รายละเอียดเยอะมาก  :iconwish: ถ้าเป็นผมคงจะปาทิ้งก่อนเสร็จ :icondisapp:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
Re: [รูปโหด] มาลงเรือฉันกันเถอะ : Thounsand Sunny
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2012, 06:56:13 PM »
โคตรชอบเลยครับ เก็บรายละเอียดดีมากครับเอา
Sail To The New World

ออฟไลน์ peng13

• *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 04:23:49 PM »
สุดยอดครับ ผมต้องซื้อด่วนล่ะ

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 01:12:45 PM »
น่ารักดีๆ เดี๋ยวไปหาแบบ 1,500 เยน มาต่อเล่นมั่ง  :iconlol:

ออฟไลน์ tonogu_07

• *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 04:33:42 PM »
สุดยอด รายละเอียดเยอะมาก  :iconwish: ถ้าเป็นผมคงจะปาทิ้งก่อนเสร็จ :icondisapp:
ฮาๆๆ ไม่หรอกมั้งครับ ค่อยๆทำ ค่อยๆดอง Y Y
ไงก็ขอบคุณครับ

สุด ชอบเลยครับ เก็บรายละเอียดดีมากครับเอา
ยังมี error อีกเพียบเลยครับ แต่เก็บไม่ไหวตา ลาย แต่ก็ขอบคุณครับ ^ ^

สุดยอดครับ ผมต้องซื้อด่วนล่ะ
ขอบคุณครับ น่าเก็บดีนะครับ ถ้าชอบ Onepiece รายละเอียดดีกว่า Going marry ครับเพราะว่า Going marry
ขยาย scale ให้เท่ากับ Sunny เลยดูโล่งๆ หน่อยนะครับ ถ้าชอบ Going marry แนะนำให้ซื้อ รุ่น Grand Ship Collection อะครับ

น่ารักดีๆ เดี๋ยวไปหาแบบ 1,500 เยน มาต่อเล่นมั่ง  :iconlol:
ใช่ๆ พี่โป้ง Grand Ship collection สวยทุกลำ ถ้าทำสีนะ Going marry ดูแล้วสัดส่วนดีกว่าลำใหญ่ด้วย
อยาก เก็บอยู่ แต่โมดองเยอะเกิน  :iconnosebleed:

ออฟไลน์ maytapon

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 05:34:52 PM »
น่าเก็บ น่ารักดีครับ