ผู้เขียน หัวข้อ: แกะกล่อง Trafalgar Law's Submarine (One Piece)  (อ่าน 3982 ครั้ง)

ออฟไลน์ peng13

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
แกะกล่อง Trafalgar Law's Submarine (One Piece)
« เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 01:31:19 PM »
 รีวิว Trafalgar Law's Submarine (One Piece) กันน่ะครับ ถ้าไม่ดี ภาพไม่สวยก็ขออภัยด้วยครับ

เริ่มที่เจ้าตัวกล่องก่อนเลย

ตามด้วยแผงทั้งหมด

zoom แต่ล่ะแผงน่ะครับ

จากนั้นก็เป็นภาพหลังประกอบเสร็จแล้วเลยน่ะครับ

ด้านหลัง

ด้านข้าง

ด้านหน้าตรง

และด้านบน

ใบ

มุมเฉียงๆ

และหลังจากใส่ ชิ้นส่วนที่เป็นคลื่นน้ำ

ทุกส่วนแนนดีครับ มีบางส่วนที่ไม่แยกสีมา ก็ต้องเติมสีนิดหน่อยเพื่อให้เหมือน และนำมาตัดเส้นนิดหน่อย เท่านี้ก็น่ารักแล้วครับ 555

ขอบคุณน่ะครับที่ตามดูจนจบ  :iconwink:

เพ้ง

ออฟไลน์ mobminor

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -3
  • manchester united fan
Re: แกะกล่อง Trafalgar Law's Submarine (One Piece)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 11:43:36 AM »
เท่ดีครับ  ขอบคุณสำหรับการรีวิวนะครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
Re: แกะกล่อง Trafalgar Law's Submarine (One Piece)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 11:55:19 AM »
น่ารักดีครับ แต่คงสอยเฉพาะ Merry กะ sunny ท่าทาง series นี้จะใช่น้อย ๕๕๕