ผู้เขียน หัวข้อ: [D-Style STK Bladeliger] SD Cyclon Liger Songwut Customs เสือน้อยสีเขียวๆ  (อ่าน 4897 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
[D-Style STK Bladeliger]  SD Cyclon Liger Songwut Customs เสือน้อยสีเขียวๆ โดยอ๊อบครับ ^_^
(โมจีนครับผม)

เนื้องจากได้เห็น SD Liger มานานแล้วครับ อยากได้มาก แต่ดันตัดใจ
พอได้เห็นเสือน้อยของหลายๆท่าน และกิจกรรม [มาทำสี “D-Style Bladeliger” กันเถอะ!!!]
ทำให้ผมอยากได้เจ้าเสือน้อยแบบตัวสั่น โชคดีที่น้องชายไปกรุงเทพผมเลยได้เจ้าเสือน้อยมาครับ
 :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove:

เจ้าเสือน้อยของผมมีนามว่า Cyclon Liger
ตั้งใจทำสีเขียวในแบบของตัวเอง แต่ออกมาเป็นสีของ Kamen Rider W Cyclon ซ่ะได้
เลยตั้งชื่้อว่า ไซโคลน ครัีบ :icongift: :icongift:

ตัวโมเป็นโมจีนของ STK ครับ ผมเองก็ไม่ค่อยได้ต่อโมจีน โมจีนตัวนี้ก็ต่อออกมาได้ดีครับ ขยับได้ดีเลยครับ  :iconpunch:
มีประกบยากมั้งขัดๆเอาก็เรียบร้อยครับ มีแต่ขัดด้วยกระดาษทรายนี้ขัดยากมากๆครับเพราะพลาสติกแข็งพอสมควรเลย
สำหรับผม ผมว่าดีและคุ้มกับราคามากๆครัีบ ซื้อไลเกอร์ของแท้ที่ซื้อเอสดีกันพลาได้สองกล้องกว่าๆเลย
:iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy:

จะปีนปายต้นไม้เล่นซ่ะแล้วววว  :iconsmile:

โมตัวนี้ทำสีด้วยแอร์บรัช ฝึกการทำไฮไลท์ครับ ลองไล่สีเหลืองๆเขียวๆดู
ลองพื้นด้วยสีกระป๋อง รองพืิ้้นเทาของ Kobe
สีที่ใช้พ่นเป็นสีของ Mr.Clolor
สีขาว White เบอร์1 พ่นให้ทั่วๆจะสีเขียวออกมาสว่างๆเลยครับ
สีเขียว Bright Green เบอร์ 66 พ่นตามขอบๆมุมๆลองทำเป็นไฮไลท์ครับ
สีเหลือง Yellow เบอร์ 4 ตามส่วนกลางๆ
สีเขียวอ่อน YellowGreen เบอร์ 64 พ่นทับสีเหลืองอีกที
ตัดเส้นด้วยสีอีนาเมลของ Tamiya ครับ
ปิดงานด้วยเคลียร์ด้าน Leyland ครับ
(พ่นตอนเที่ยงวันเลย ร้อนกำลังสุดๆเคลียร์แห้งทันใจสุดๆครับ :icondizzy: :icondizzy:)

เจ้าเสือน้อยตัวนี้ผมได้ลองติดดีคอลด้วยนะครับ เป็นครั้งแรกเลยครับที่ติดดีคอลโมเดล
ทำเสียไปสองลายเลยด้วย แต่พอจับหลักได้แล้วก็ค่อยๆติดครับ

เป็นซีอองด้วยนะครับ :iconnasty: :iconnasty:

ดูรอบๆตัวเสือน้อยกันครับ   :iconlike: :iconlike:

ดาบของเสืิอน้อยไม่สามารถเอามาตั้งท่าปาดได้แล้วครับ พอทำสีใส่เข้าไปแล้วแน่นดึงไม่ออกเลย
จริงๆดึงจนพลาดทำหักเลยครับ เอาออกไม่ได้ก็กลายเป็นปีกไปซ่ะเลย

พอลองติดดีคอลแล้วทำให้เห็นเลยว่า ดีคอลจะช่วยให้ตัวโมมีลายละเอียดต่างๆเพิ่มขึ้นมาอีกเยอะเลยครับ
นี้เป็นดีคอลชิ้นเล็กๆเลยติดออกมาง่ายๆครับถ้าเป็นดีคอลชิ้นใหญ่ๆนี้คงน่ากลัวมากๆแน่

โฮกกก (จะเอ้)  :icondisapp: :icondisapp:

ลองถ่ายแบบเล่นแสงซักมุม

ขอมือก็ได้ด้วยนะเออ  :iconhappy: :iconhappy: :iconlike:

:iconlike: :iconlike: :iconlike:

ตรวจสุขภาพเสือน้อย อืมม ลิ้นสีชมพูดี

ฟันไม่พุ

ความลับอีกอย่างที่ทำให้เสือน้อยของผมเชื่องเลี้ยงง่ายไม่ดุ

เพราะว่ามีคนขับค่อยดูแลอยู่ข้างในนี้เอง [ทำด้วยดินกระดาษครับ อากาศร้อนๆดินแห้งไว้ ทาสีเพิ่มลายละเอียดในห้องคนขับ]

สาวน้อยคนขับเธอชื่อว่า Lemon (เลม่อน) เทียบขนาดกับนิ้ว ทาสีตาลาย :icondizzy: :icondizzy:

เสือน้อยไม่ได้มีแค่ของผมคนเดียวนะครับ ยังมีเสือน้อยของน้องสาวของผมด้วย เสือน้อยตัวนี้ต่อโดย น้องอร

เสือน้อยตัวนี้มีชื่อว่า เสียวซือจื่อ (xiao Shi zi) แปลเป็นไทยว่า สิงโตน้อย แต่น้องสาวผมเรียกว่าเสือน้อยครับ

เสือน้อยกำลังก้มมองมดอยู่สองตัวครับ ถ่ายได้จังหวะพอดีเลย อิอิ

เสือของน้องเล็ก และเสือน้อยของพี่ใหญ่ รอเสือของน้องรองอีกคน

อย่าไปเล่นที่สูงซิเจ้า ไซโคลนนน  :icondisapp: :icondisapp:

แนวของสีที่ผมเลือกมาก็มาจากสีใบอ่อนของต้นจำีปีครับ เป็นสีเขียวอ่อนที่ผมชอบมากจับใจเลยครับ

ช่วงนี้อากาศร้อนจริงๆครับ ดูในพยากรณ์อากาศ จังหวัดที่ผมอยู่ร้อนตั้ง 38 องศา ถ้าอยู่กลางแจ้งก็แย่เลยครับ
ได้ต้นไม้ต้นนี้คอยกันแดดให้เวลาทำโม ถ้ามีสีเขียวของต้นไม้เยอะตามที่ต่างๆก็จะช่วยคลายร้อนได้มากๆเลยครับ

เสือน้อย มี Custom เพิ่มกระดิ่ง และโบวที่ห้างด้วยนะครับ :iconjoy: :iconjoy:

คนขับก็มีด้วยนะครับ ให้น้องวาดรูปแล้วผมมาทำคนขับให้ครับ คนขับตัวนี้เป็นตัวแรกที่สร้างขึ้นครับเอาขนานมาจากบัน

รูปคนขับที่น้องสาววาด ชื่อ มีมี่ ครับ เห็นน้องบอกว่าได้รับแบบบางส่วนมาจากเซเลอมูน (ผมก็ดูทุกเสาร์อาทิตย์นะเออ)

ขึ้นไปเดินเล่นบนคอนไม้

ใครว่าเสือสองตัวอยู่ถ้ำำเดียวกันไม่ได้ เสือสองตัวก็อยู่ใต้ต้นไม้ได้นี่หน่า  :iconfreak: :iconfreak: (เดียวรอตัวที่สามครับ)

เปิดคอทพิท

สามภาพนี้เป็นภาพที่น้องสาวถ่ายเองครับ ยังไม่ได้ทำคนขับเลย ยังเป็นบันอยู่เลย

ยืนเรียกเสือตัวอื่นๆ โฮกกก มีใครอยู่มั้ย

พาเสือน้อยมาถ่ายคู่กับ เลม่อน (ตัวการ์ตูนดินกระดาษ)
เอสดีไลเกอร์เป็นเอสดีที่สามารถเล่นกับพวกชาวตัวการ์ตูนของผมและเอสดีกันพลาได้พอดีเลยครับ

เมื่อวันหยุดวันสงกรานต์ ผมก็อยู่บ้านสานต่องานโมต่างๆที่ทำค้างไว้ครับ ระหว่างทำงานก็เอาเอสดีมาเล่นฉลองกัน
เปิดวิทยุ และเอา Exia ทั้งสามมาแด้นซ์ ฮัทช่า ฮัทช่า

ก็จบแล้วครับผม ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชม
และถ้ามีข้อผิดพลาดประการใด ก็ขออภัยด้วยครับผม
ส่งงานเสร็จแล้วรีบวิ่งกลับไปทำงาน วร๊าาากกกก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2012, 08:13:11 PM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
Re: [D-Style STK Bladeliger] SD Cyclon Liger Songwut Customs เสือน้อยสีเขียวๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 01:03:30 AM »
ชอบตรงปั้นคนใน cockpit มากครับ  ล้ำลึก จิงๆ  :iconlove:

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
Re: [D-Style STK Bladeliger] SD Cyclon Liger Songwut Customs เสือน้อยสีเขียวๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 01:33:44 AM »
ชอบครับ ชอบมากดูแล้วคิดถึงตัวเองตอนเด็กๆ ก็เล่นกับน้องสาวแบบนีเหมือนกัน ผมไลท์ให้ 1 ทีนะครับ
Sail To The New World

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 01:36:37 AM »
น่ารักมากเลยครับ ชอบที่มีตัวละครดูมีเรื่องราวมากๆเลย  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 08:10:03 AM »
น่ารักอะ มีปั้นนักบินด้วย ของผมโยนทิ้งไปแล้ว ด้วยความที่มันเหมือนตุ๊กตาดินเผา

ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 11:04:54 AM »
นักบินชนะเลิศเรย 55555 ชอบน้องมีมี่..... :iconlove:

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 11:05:36 AM »
คนทำสีคนขับว่าน้อยแล้ว นี่ลงทุนทำใหม่เลย สุดยอดฮับ :iconlol:

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 12:17:38 PM »
 :iconvsign: ชอบในไอเดียการถ่ายรูปครับเหมาะกับเสือน้อยดีครับ โทนสีเขียวๆเเบบนี้ดูสวยไปอีกเเบบนะครับ :iconwink: