ผู้เขียน หัวข้อ: W.I.P Full Scratch Build โมบิลซุท ผุๆ พัง ขนาด 1/ 35 กับ ฉากจำลองเล็กครับ ^_^  (อ่าน 4498 ครั้ง)

ออฟไลน์ momokung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
งานนี้มีความคิดว่าจะทำมาหลายปีแล้วครับแต่ไปสบโอกาสซักที.....ตอนนี้พอมีเวลาก็เลยทำขึ้นมาครับ ดูตามรูปเลยแล้วกัน :iconsmile:

หลังจากเขียนแบบ แล้วก็ขึ้นรูปด้วย โพลีเอสเตอร์ พุตตี้

แล้วก็เริ่ม เกลา ทรงให้ได้ตามที่ต้องการ

ใส่รายละเอียดเพิมเติม พร้อมเทียบกับ ฟิกเกอร์ขนาด 1/35

ทำส่วนอื่นเพิ่มเติม ด้วยแผ่นพลาสติก

ลองเทียบกับฟิกเกอร์ที่แกะขึ้นใหม่ตัวที่ 1 ครับ โดยกำหนดให้อยู๋ในวัยรุ่นประมาณ16 ปี     

พวกโมโนอาย กับท่อพลังงานจะหาเวลาถ่ายรูปมาให้ดูอีกครั้งครับ  :iconwish:  :iconwish:  :iconwish:

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
รอชมเลยครับ มืออาชีพมากๆ  :iconsmile:

ออฟไลน์ afee

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
OMG  รอชมครับ

ออฟไลน์ underhiway

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
  • อยากเล่นแต่ทุนต่ำ
 :iconpanic: สุดยอดเลยครับ

ออฟไลน์ Ritchan

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 4
    • **OMELETTECHAN**เสื้อผ้าแฟชั่นน่ารัก
สุดยอดจริงๆรอชมต่อครับ :iconwish: