ผู้เขียน หัวข้อ: [ส่งงาน D-Style Blade Liger] เจ้าเขี้ยวเงิน Quartz Liger - FLAG Type  (อ่าน 4646 ครั้ง)

ออฟไลน์ OffArt

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
ขอร่วมสนุกกับกิจกรรมพิเศษคราวนี้ด้วยนะครับ ^ ^
ส่งงาน D-Style Blade Liger กับ...

Quartz Liger - FLAG Type
by OffArt

เน้นไปที่ความรวดเร็วและระยะการต่อสู้ที่สมดุล คือระยะกลาง ถึงระยะประชิด
มีปืน beam Gatling ไว้ใช้ในระยะกลาง ซึ่งเมื่อวิ่งเข้าระยะประชิด หรือสไลด์ด้วยความเร็วสูง จะพับกลับไปด้านหลัง
ระยะประชิด มีใบมีดความถี่สูง "Quartz Blade" ในรูปแบบผลึกสีเขียวใสเป็นอาวุธหลัก ที่เหลือก็คือเขี้ยวเล็บทั้งหลาย
แน่นอนว่าไลเกอร์ตัวนี้ ไม่มีคนขับครับ มีค๊อกพิต แต่ไม่จำเป็นต้องมีคนขับ ด้วย FLAG System

เบลดไลเกอร์ที่คัสต้อมในแบบสีขาว-เขียว สไตล์สว่าง-มืดครับ ชื่อเล่น คือ "เจ้าเขี้ยวเงิน" (ฮา)
ตอนทำผมตั้งใจให้ออกมาดูดิบๆ ดุๆ หน่อย แต่ด้วยความเป็น SD ยังไงก็น่ารักอยู่ดีครับ อิอิ  :iconlol:

รูปนี้ถ่ายมาจากพื้นอารยธรรมอะไรซักแห่ง... ในพื้นที่ดูแลของ A.R.T. unit :iconfreak:

พวกเราเรียกมันว่า อารยธรรม it moon ครับ (อิฐ มอน :iconnasty:)
ภาพด้านบนครับ ด้านในมีอะไรกันนะ

ด้านข้างครับ

ที่มาของคำว่า FLAG Type คือร่องที่หน้ากากแบบเฟล็กครับ

มุมมองด้านหน้าตรง ผมตั้งใจอยากให้ดูคล้ายกับโมโนอาย
และอีกชื่อก็คือ FLAG System

ตัวนี้ เป็นไลเกอร์ที่คัสต้อมจากคอนเซปต์เดียวกับ wildfang
(ไว้วันหลัง จะอัพงานที่เคยทำนะครับ ลงแต่ในเฟซบุ๊คแล้วยังไม่ได้ถ่ายรูปเพิ่ม ^ ^)

ดีคอลด้านนี้ มีใครคุ้นๆ กันบ้างครับ

ควบคุมการผลิตโดย AE (Anaheim Electronics) นี่เอง

เจ้าเสือน้อยเล่นหลังกำแพงครับ :iconjoy:

อีกซัก รูป (ไม่เว้นวรรคแล้วโดนเซ็นเซอร์ครับ 555)

สบายใจจริงนะ 5555+

ด้านบนอีกรอบ ที่นี่มีอะไรอยู่กันแน่นะ... หรือว่า...

รูปทรงแบบนี้มัน เดอะคิวบ์เรอะ!!  :icondisapp: มั่วนิ่มไปใหญ่แล้ววววว :iconpanic: :icondizzy:

มายืนบนเสาประตูมั่ง

ด้านเฉียงๆ พอให้เห็นปืนแกตลิ่ง (เป็นเรซิ่นที่ผมก็อบมาจากของยูนิคอร์นครับ)

เฉียงๆ อีกมุม อิอิ

ตอนที่ถ่ายเที่ยงๆ เลยครับ

แดดแรงจริงๆ สีสันสวยสด

กลับมาข้างล่างกัน

เมื่อปืนแกตลิ่งจะใช้งาน จะพับมาด้านหน้าครับ

ตั้งท่า!

ยิงงงงงงง!!!!

เวลายิง จะก้มหัว และย่อขาเล็กน้อยครับ ยิงในรูปแบบป้อมปืนเพื่อความแม่นยำสูงสุด

เหมือนเขากำลังปกป้องโบราณสถานครับ...
ดูขุนเดชมากไปรึเปล่าตรู... (ฮา) แต่ผมชอบฉากการต่อสู้นะครับ ดูแล้วสมจริงสมจังมากๆ เลย)

ใบมีดความถี่สูงที่กางออกมา มันคือ "Quartz Blade" ครับ

มันคือที่มาของชื่อนี้ รับไปซะ!

พุ่งเข้าใส่ โจมตีอย่างรวดเร็ว!!!

Quartz Blade ติดตั้งไว้ทั้ง 2 ข้างครับ

ว่าแต่...

วันนี้ไม่มีใครมาเลยหรอ  :iconcry:

อ๊ะ  :iconwink: มากันแล้วนี่นา

นั่นคือไลเกอร์ 3 พี่น้องครับ

จากขวาไปซ้ายครับ
Cyclone Liger
Quartz Liger - FLAG Type
Blade Liger - มีมี่'s custom

ทั้ง 3 ตัว เป็นโมของพวกผม 3 พี่น้องครับ
ไซโคลนไลเกอร์ ของอ๊อบ พี่ใหญ่
ควอซต์ไลเกอร์ ของอาท พี่รอง (ผมเอง)
และเบลดไลเกอร์ มีมี่ ของน้องอร น้องสาวคนเล็กครับ

ปิดท้ายด้วยภาพนี้ครับ ถ่ายกับยูนิคอร์นคุง  :iconlol:

ขอบคุณครับผม

แอบพูดเรื่องตัวโมบ้างครับ อิอิ เจ้านี่เป็นโมจีนของ STK ครับ ได้มาจากร้านสปอนเซอร์ของเว็บ B-Boy Gundamshop
ตอนต่อนี่...ต่อธรรมดาไม่ได้ ต้องงัดสกิล ขัด-ตัด-แต่ง มาใช้เลยทีเดียว แต่งานก็ออกมาดีครับ ถูกใจผมเลย

พลาสติกแข็งมาก อุดขัดมันส์มือ เป็นโมจีนผมเลยใช้กาวช้างยึดพวกจุดประกบเลยครับ เอามาขัดง่ายดี
ข้อเสียอีกจุดคือข้อต่อขาหลุดง่ายมากถ้าจับขยับ

under manufactured by AE (Anaheim Electronics)
ให้ยูนิคอร์นคุงมาช่วยตรวจสอบในขั้นตอนการโคตติ้งด้วยโกเบเรี่ยม (Koberium) ครับ  :iconnasty:

ตัวนี้ เปลี่ยนชิ้นส่วนเป็นสีเขียวใส 3 ตำแหน่งครับ คือหน้ากากครอบ และใบมีดทั้ง 2 ด้วยการทำชิ้นส่วนใหม่จากเรซิ่น

FLAG Type มาจากหน้ากากครอบที่มีรอยครับ ผมเห็นเลยลองเอามากรีดเส้นให้เป็นร่องเพิ่ม ตามรูปทรงหน้ากากของ FLAG จาก Gundam 00
ดูไปดูมา เท่อีกแบบ ^ ^

ขอร่วมสนุกในเว็บไทยกันดั้ม กับกิจกรรมพิเศษ มาทำสี “D-Style Bladeliger” กันเถอะ!!!!!!!!!!! ด้วยครับ ^ ^
แต่ขอผมอัพโหลดรูปทั้งหมดลงบล็อกก่อนนะคร๊าบบบบบ >_< แล้วจะขอความกรุณาไปติดตามชมที่บล็อกอีกครั้งนะคร๊าบบบบบ

ภาพเล็กน้อยกับโมที่ผมทำในพักนี้ ถ้ามีจังหวะจะทยอยนำมาลง Thaigundam นะครับ

ตัวแรกของปีนี้ กับ Wildfang

GAT-X105EA Strike E "Wildfang" w/noir striker repair "Ash"
Whitewolf concept

ถ่ายคู่กับ Nightmare Strike ครับ (รูปนี้ถ่ายก่อนปิดงานด้วยเคลียร์ด้านนะครับ)

Blue Destiny Unit 2 Surface Type ได้อิซูมิจังมาถ่ายรูปด้วย ดีจังเลย  :iconjoy:

We Are Blue Destiny!

1/144 Scale
T-34 Soviet Tank
พักนี้ผมก็กำลังหาข้อมูลรถถังจากอินเตอร์เน็ทนี่ล่ะครับ เว็บที่เข้าบ่อยก็วิกิพีเดีย ภาษาไหนข้อมูลเยอะก็เข้าไปดูไว้ก่อน ^ ^
ตอนนี้ มี T-34 กับ Tiger I ในขนาด 1/144 ครับ
อยากได้ของหลายๆ ประเทศเลย หลายๆ ยุคด้วย ^ ^
ไทยก็ M41 Walker Bulldog,อเมริกาก็ M1 Abrams,อังกฤษก็ Challenger,เยอรมันก็ Leopard
จะหาจากไหนนี่ เยอะแยะเลย >.< ไว้วันหลังคงต้องลองจัด 1/48 M1 Abrams มาซักคันล่ะครับ

หลังจากที่เล่น Call of Duty : World at War ดิิมิทรี่มันโกงความตายจริงๆ >.<
แบบโทนสีของรถ ก็มาจากเกมเป็นหลักเลยครับ "Dimitri, you cheat death again!"

ต่อจาก T-34 ก็ตามด้วย SD Strike PS Down ver.

และตัวที่ทำก่อนตัวนี้ 2 วัน คือเจ้านี่ครับ
Sword Strike unit03 Real Type ของผมจาก SD Gundam Online

อีกอันที่สำคัญ คือโปรเจกต์ SD Strike ทั้ง 7 ครับ
ตอนนี้ขาด Decal ราชสีห์สีขาว ของคางาริครับ หาไม่ได้เลย  :iconcryout:
ถ้าใครพอจะอนุเคราะห์ หรือชี้ทางให้ได้ จะขอบคุณมากๆ เลยครับ ^ ^
ทางสุดท้าย อาจจะต้องฝากพี่ๆ สั่งจาก ตปท.ล่ะครับ

และโมอื่นๆ จะทยอยนำมาลง TG ครับ  :iconsmile:

หลังจากที่สำรวจโมดอง,รอทำสีพู่กัน,รอทำสีแอร์บรัช,ฟิกที่รอจัดชุด+ถ่ายรูป และอื่นๆ ที่เป็นของส่วนตัว...
มันเยอะมากเลยคร๊าบ ที่ยังไม่เรียบร้อย
และพอเอามารวมกับงานอื่นๆ ทั้งงาน งานส่วนตัว สิ่งที่อยากทำ แล้วก็สิ่งที่ต้องทำ
...ถ้าไม่จัดสรรเวลาให้ดี แย่แน่ๆ เลยล่ะครับ

ส่วนในเฟซบุ๊ค ผมก็ได้ลองหลายๆ อย่างแล้วก็ลองตั้งเพจดูครับ พวกผมตั้งชื่อว่า Off Art กับ สารพัด สารพัน
เฟซบุ๊คเป็นอีกที่ๆผมได้พบกับพี่ๆ หลายๆ ท่านเลย ถ้าใครเล่นเฟซบุ๊คก็มาพบเจอกันได้นะครับ :iconsmile:

ยาวเลย โหลดโหดสำหรับเน็ตแอร์การ์ดช้าๆ ของผมด้วย T T
ขอบคุณมากๆ ครับ  :iconshy2:  :iconsmile: :iconlol: :icongift:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2012, 11:56:15 PM โดย OffArt »

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
Re: [ส่งงาน D-Style Blade Liger] เจ้าเขี้ยวเงิน Quartz Liger - FLAG Type by OffArt
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 12:57:45 AM »
เสือขาวสวยไปอีกแบบครับ หล่อชิ้นใสเองด้วย  :iconcryjoy:

รู้สึกว่าเสียน้อยจะมีครบทุกสีแล้ว

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: [ส่งงาน D-Style Blade Liger] เจ้าเขี้ยวเงิน Quartz Liger - FLAG Type by OffArt
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 10:51:18 AM »
น่ารักมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 07:39:00 PM »
งานสวยดีครับ โมดิฟายได้ดี แต่เก็ทลิ่งยังดูไม่ลงตัวนะ(ความคิดเห็นส่วนตัว)

แต่โดยรวมแล้ว ต้องยอมรับเลยว่า "น่ารักอ้ะ"

.............
ส่วนอื่นๆ ก็สู้ๆครับ การเล่นโมเดลมันสนุกตอนมีอะไรให้ทำนี่แหละ

ถ้าทำเสร็จแล้วตั้งโชว์อย่างเดียวมันหมดสนุกแล้วครับ(ยกเว้นเอามาเล่น)
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 09:41:23 PM »
เจ๋งดีครับ มีหล่อเรซิ่นกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 08:22:55 PM »
 :iconvsign: ชอบตรงหล่อเรซิ่นเองอ่าครับ เยี่ยมมากๆเลย ขอบคุณครับที่ส่งงานร่วมกิจกรรมกัน :iconlike:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
Re: [ส่งงาน D-Style Blade Liger] เจ้าเขี้ยวเงิน Quartz Liger - FLAG Type
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 12:03:58 AM »
ชอบมากครับ ดูมีเรื่องราวดีจังเลย ฉากอิฐมอน นึกถึงตอนเด้กๆเลยครับ เอาอิฐมาเรียงทำเป็นเมือง  :iconvsign:
Thailand only !!