ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ลอง..เอ่อ ลองโพสละกัน] SDBB Knight กันดั้ม อีกและ  (อ่าน 3709 ครั้ง)

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
จะรีวิวดีมั้ยเนี่ย ฮ่าๆๆๆ ถ่ายมาแบบเผาๆครับ ไม่ได้คุมทุกมุม จุดขยับรายละเอียด เห็นมีท่าน shishi รีวิวไปแล้ว
เลยขี้เกียจลงดีเทล(เอ๊ะยังไง ฮ่าๆๆ) เอาเป็นว่าถ่ายเล่นสนุกๆ แอคชั่นสวยๆละกันครับกระทู้นี้
วันเสาร์ได้ลองต่อเล่นดู หลังจากไม่ได้จับ SD มานาน รู้เลยครับ ตัวนี้บันไดตั้งใจทำมากๆ ผิดกะไอ่เจ้าเอจ SD เลยอะ

*** ผมใส่หน้ากาก กลับหัวให้มันนะครับ ชอบแบบกลับหัวมากกว่าอะ เท่ดี

เริ่มด้วยร่างม้าเลย เท่มั่ก ตัวใหญ่ดี จุดขยับโอเคเลย ขาหน้าขยับได้สองจังหวะแหน่ะ ตรงกีบเท้าทั้งสี่ข้างก็
บอลจ๊อย เลยจัดท่าได้ธรรมชาติดีครับ เท้าไม่ตะแคงทำมุมแปลกๆกะพื้นอะไรแบบนั้น

เปลี่ยนเป็นเท้าธรรมดาบ้าง ก็ยังจัดว่างามนะครับ เตี้ยลงหน่อย แต่ได้อารมณ์ SD กันดั้มเต็มๆเลย

เอาดาบมาเหน็บที่โล่ได้ ไม่ได้มีที่ล๊อกอะไรหรอกครับ แต่มันก็ไม่หล่นง่ายนะ เขย่าๆยังไม่หลุดเลยอะ

ด้านข้างหัว

ข้างหลังมีที่วางหอก แรกๆแน่นดีนะ แต่ถอดเข้าๆออกๆเริ่มว่งไม่อยู่ละ 555 ทำสีคงหายอะครับ

ผ้าคลุมสยายได้ด้วยยยย เป็นบอลจ๊อย เวลากางแล้วมองจากด้านหน้านี่เท่มากๆเลย

แบบนี้

ลองเอาหน้ากาก ใส่ตามแบบดั้งเดิมดู ก็สวยดีนะ ออริจินอล

ปิดหน้าก็ยังได้ เห็นปากแดงๆ

ใส่กลับหัวแบบเดิมดีก่า เปิดหน้าก็ยังสวยอยู่ดีอ่าครับ

ไม่มีอะไรละครับ อยากทราบรายละเอียดยิบๆ เชิญที่นี่เลย

http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=24789.0

ฮ่าๆๆๆๆ แลดูชุ่ยมากมาย มีพ่วงลิ้งชาวบ้านด้วย
ขอบคุณพี่โป้ง shishi ฮ๊าฟฟฟ

เจอกันทู้หน้าจร้า

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
 :iconvsign: พี่ยังไม่ได้ต่อเลยอ่าเเต้ม 555 ถ่ายรูปสวยอ่าเเต้ม :iconwink:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
จังซี่มันต้องสอยๆ จังซี่มันต้องสอยๆ  :iconlol:
Thailand only !!

ออฟไลน์ CHARDOY

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 7
ใส่หน้ากากกลับหัวเท่กว่าจริงๆด้วย  :iconwish:

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
 :iconlol: ไรเนี่ยมีแบบนี้ด้วย