ผู้เขียน หัวข้อ: MG Gundam F91  (อ่าน 4516 ครั้ง)

ออฟไลน์ voravuds

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 24
MG Gundam F91
« เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:36:26 AM »
ตัวนี้ต่อไว้นานแล้ว ตั้งแต่ก่อนน้ำท่วม แต่พึ่งเอามาถ่ายรูปครับ หลังๆต่อพวก SD แล้วถ่ายรูปมาลงซะมากกว่า เพราะทำเสร็จเร็วกว่า 55555

ภาพเปิด พยายามถ่ายให้ใกล้เคียงหน้ากล่องครับ แต่ได้เท่านี้อ่ะ

เริ่มด้วยในโรงเก็บหุ่นก่อนเช่นเคย

ถ่ายคู่กับฐานที่ให้มาด้วย ผมยังไม่ได้ดูภาคนี้เลยอ่ะ เห็นว่าเป็น boss ตัวสุดท้าย พยายามถ่ายให้อยู่ใน frame เดียวกัน ลำบากมากมาย

เปลี่ยนมากออกอวกาศกัน

ยิงปืนที่หลังที่หมุนมาตรงเอวได้

กับฉากขอบโลกลิบๆ

จบแล้วครับผม ตัวนี้ตัดเส้น ทำสีเงินตรงโช๊คข้อเท้า แล้วพ่นเคลียร์ครับผม ส่วนฐานทำสีเขียวๆตรงกระจก แล้วสีเทาครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2012, 09:37:57 AM โดย voravuds »

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
Re: MG Gundam F91
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:41:10 AM »
นำเสนอได้น่าสนใจดีครับ
โมก็เรียบร้อยดีครับ

ออฟไลน์ zellies

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 10:42:30 AM »
ดูเรียบร้อยสวยงามดีครับ

ชอบไอเดียการนำเสนอโดยมีฉากหลังแบบงามๆ ตามมาด้วยแบบนี้ครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Yoon_A

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 02:29:13 PM »
สอบถามหน่อยครับว่าเคลียร์ที่ใช้นี่เป็นแบบมัน หรือกึ่งมันกึ่งด้าน

เพราะทำออกมาสวยงามเหมือนทำสีทั้งตัวเลย

เผื่อผมทำมั่งเพราะขี้เกียจทำสีครับ  :iconnasty:
อยู่ในโลกไซเบอร์ ทุกอย่างเป็นของเรา คึกคะนองจนลืมสำนวนมนุษย์ โพสต์อย่างไร้สติ

ออฟไลน์ voravuds

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 08:17:50 AM »
นำเสนอได้น่าสนใจดีครับ
โมก็เรียบร้อยดีครับ
ขอบคุณครับผม

ดูเรียบร้อยสวยงามดีครับ

ชอบไอเดียการนำเสนอโดยมีฉากหลังแบบงามๆ ตามมาด้วยแบบนี้ครับ  :iconsmile:
ขอบคุณครับผม ผมไม่ชอบถ่ายมาแบบโล่งๆอ่ะ แบบนี้ดูมีอะไรขึ้นเยอะเลย

สอบถามหน่อยครับว่าเคลียร์ที่ใช้นี่เป็นแบบมัน หรือกึ่งมันกึ่งด้าน

เพราะทำออกมาสวยงามเหมือนทำสีทั้งตัวเลย

เผื่อผมทำมั่งเพราะขี้เกียจทำสีครับ  :iconnasty:
เคลียร์ผมทุกตัวผมจะปิดงานด้วยเคลียร์ด้านซะเกือบหมดครับ เพราะมันทำให้ดูเป็นพลาสติกน้อยลง และสวยครับผม ลองดูครับ :iconvsign: