ผู้เขียน หัวข้อ: RG MK-II Titan [Mini-Review]  (อ่าน 14271 ครั้ง)

ออฟไลน์ sentinalg

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
RG MK-II Titan [Mini-Review]
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 11:07:11 AM »
สวัสดีเพื่อนๆทุกท่านนะครับ

วันนี้นำ RG MK-II Titan มานำเสนอครับ (แฟนไม่อยู่มีเวลาต่อโม 555)

อุปกรณเลยมีไม่ค่อยพร้อม ภาพออกมาเลยเน่าๆ *-*

มาเริ่มกันเลยดีกว่าครับ

อันนี้เป็นอาวุธและอุปกรณ์ต่างๆที่แถมมาให้ครับ
โล่สามารถยืดหดได้และติด e-pack + จรวดได้ ปืนก็สามารถพับที่จับและที่เล็งได้พร้อมเอาไปติดข้างเอวได้อีกด้วย บาซูก้าก็สามารถพับด้ามปืนได้ เรียกได้ว่าทำได้ดีทีเดียว
ส่วนอื่นๆก็มี e-pack กระสุนบาซูก้า และจรวดติดที่โล่ จัดมาให้ค่อนข้างครบเลยทีเดียว

ทีนี้มาดูมุมต่างๆบ้างเริ่มจากหน้าตรง ดูบึกบึนดี และไหล่ไม่ตั้งเท่า MG

ด้านหลังตัวทรัสเตอร์ทั้ง 4 อัน ขยับได้นิดหน่อย และมีช่องสำหรับเก็บบาซูก้า ท่อต่างๆจะเป็นผ้าแบบ MG ครับ แต่เนื่องจากมีขนาดเล็กและยัดลงไปยาก ลุงบันเลยจัดลวดขนาดเล็กมาเป็นแกนให้อีกด้วย

อันนี้ด้านข้างครับ รายละเอียดดีสมเป็น RG

มาดูครึ่งตัวบ้าง ครีบระบายความร้อนตรงหน้าอกและทรัสเตอร์ตรงบ่า มีอะไหล่มาให้เปลี่ยนได้ครับ อันนี้ยอดเยี่ยมไปเลย

ไม่ชอบตรงเข่าที่โผล่มาจริงๆให้ตาย *-*

บริเวณกระโปรงรายละเอียดและการแบ่งสีมาให้แบบที่รุ่นพี่อายเลยทีเดียว

ทรัสเตอร์ตรงขาก็สามารถเปลี่ยนได้นะครับ ส่วนรายละเอียดอื่นๆสวยดีทีเดียว

ด้านหลังมีการแบ่งสีมาดี รายละเอียดแจ่มครับ

มาดูจุดขยับต่างๆบ้างครับ
แขนพับได้สุดๆ แต่มีความรู้สึกแปลกๆตรงบริเวณข้อศอก (ก็ใช้โครงเดิม นิ)

แขนยกสุดได้เท่านี้ติดส่วนไหล่

ก้ม เงย บิดเอวได้ประมาณหนึ่ง

ขาพับได้และกางขาได้สุดๆ

อันนี้ยืนเทียบกับรุ่นพี่ MG 2.0 และ PG

Action ยาวๆ ไป

ข้อดี
1.รายละเอียดสวยงาม สมกับเป็น RG
2.มีชิ้นส่วนให้เปลี่ยนในส่วนของทรัสเตอร์ที่ไล่และขา + และครีบระบายความร้อนที่หน้าอก
3.จุดขยับดี ต่อง่าย

ข้อเสีย
1.บางส่วนดูแปลกๆเมื่อเทียบกับ MG PG เนื่องจากลุงบันพยายามใช้โครงเดิม
2.สติ๊กเกอร์เยอะเกิ๊นนนนนน

สรุป
ตัวนี้มีการต่อที่แตกต่างจาก RG ที่ผ่านมาเพราะลุงให้ต่อโครงในทั้งหมดก่อนแล้วค่อยใส่เกราะเข้าไป เข้าใจว่าพยายามทำให้มันมีความหลากหลายขึ้น (บางทีก็ทำให้ต่อลำบากนะ)
แต่ก็มีดีตรงที่มีชิ้นส่วนให้ปรับได้ ใครที่รักที่ชอบ RG เก็บได้เลย

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: RG MK-II Titan [Mini-Review]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 11:19:00 AM »
รีวิวได้ละเอียดมากๆเลยครับ
ขอบคุณที่รีวิวให้ชม

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
Re: RG MK-II Titan [Mini-Review]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 11:31:44 AM »
Review ง่ายๆ แต่เยี่ยมยอด
ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 11:42:03 AM »
ที่ว่าใช้โครงเดิมนี่ ใช้ซ้ำกับของตัวไหนครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 11:44:38 AM »
พี่งจะเห็นว่าพวกบีมไรเฟิล กับ บาซูก้า มันแยกสีแยกชิ้นส่วนมาให้ด้วย :iconwish: สมเป็นRG น่าเก็บมาชาบูจริงๆแฮะ

ขอบคุณสำหรับการรีวิลจ้า :iconjoy:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 11:54:34 AM »
รีวิวแกะกล่องเป็นประโยชน์มาก สำหรับหลายๆท่านที่กำลังสนใจ RG รวมทั้งตัวผมด้วย  :iconmeow:
ตัวโมรายละเอียด การแยกสีต่างๆ ทำออกมาได้ดีสมกับเป็น RG ครับ ไลน์นี้คงได้เก็บกันยาวๆ
ขอบคุณสำหรับรีวิวที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ testsuya

• **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 12:46:43 PM »
ขอบคุณที่รีวิวให้ชมนะครับ
ของผมซื้อมาได้สักพักแระ แต่ขอดองให้ครบ 7 วันก่อนน่ะ (ฮา)

แต่ว่าแปลกนะ ในใบประกอบลุงบันขึ้นโครงให้เสร็จก่อนแล้วค่อยใส่เกราะ เด๋วผมลองประกอบสไตล์ RG เดิมๆ ดูจะต่างกันเยอะมั้ย

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 01:44:52 PM »
RG นี่รายละเอียดสุดยอดจริงๆ..
ต่อ AILE STRIKE ไปตัว โครงในแกะออกมาจากแผงได้เลยแทบไม่ต้องต่อ
..แต่ก็นะ ด้วยความที่ยังคงเป็นข้อต่อพลาสติกเดิมๆ ขยับนิดหน่อยก็หลวมละ
ลองยืนแบบไม่ต้องใช้ action base อยู่ได้แป๊บเดียว ขาอ่อน ไม่หน้าทิ่มก็หงายหลังเลย
ต้องค่อยๆ แงะโครงในออกมาเสริมความแข็งแรงไม่ให้มันหลวมๆ อีกอยู่ดี
ซึ่งตอนแงะนี่แหละ อืมมม..น่ากลัวมากๆ

ออฟไลน์ sentinalg

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 01:55:30 PM »
ที่ว่าใช้โครงเดิมนี่ ใช้ซ้ำกับของตัวไหนครับ

ตั้งแต่ RX-78 เลยครับ ต่อแล้วความรู้สึกเหมือนเดิม คุ่นเคยเป็นอย่างมากครับ  :iconfreak:

ขอบคุณที่รีวิวให้ชมนะครับ
ของผมซื้อมาได้สักพักแระ แต่ขอดองให้ครบ 7 วันก่อนน่ะ (ฮา)

แต่ว่าแปลกนะ ในใบประกอบลุงบันขึ้นโครงให้เสร็จก่อนแล้วค่อยใส่เกราะ เด๋วผมลองประกอบสไตล์ RG เดิมๆ ดูจะต่างกันเยอะมั้ย

ผมคิดว่าลุงคงอยากให้เราไม่เลี่ยนจนเกินไปครับ  :iconjoy: แต่แบบนี้ก็แอบต่อยากหน่อยเพราะติดนู้นติดนี่เยอะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากทุกท่านครับ  :iconwish:

buggy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 10:27:03 PM »
ผมเข้าใจว่าที่มีชิ้นส่วนบางชิ้นมาให้เปลี่ยนได้ จะมีมาให้เฉพาะ Titans version ครับ ตัวสีขาวจะไม่มี

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 10:33:58 PM »
เทียบกัน กับทั้ง 3 เกรด เกรด RG ชนะเลิศไปเลย สัดส่วนสวยสุด

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ uzelda

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 08:44:05 PM »
รีวิวเยี่ยมมากต้องไปจัดสักกล่อง :iconlove:

ออฟไลน์ ksrrayong

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -15
  • ชีวิตนี้_อยู่เพื่อ_โม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 12:32:08 AM »
 :iconwish: สวยงามมากเลย ถ้าทำสีด้วยนะงามมาก
นี่ยังไม่ทำยังสวยขนาดนี้เลย