ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam OO Side Story Ep.03/1 Forever Love  (อ่าน 5105 ครั้ง)

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
Gundam OO Side Story Ep.03/1 Forever Love
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 10:06:55 PM »

หลังจากศึกตัดสินกับอินโนเวเตอร์ ผู้ซึ่งที่ชื่อว่าเป็นสิ่งมีชีวิตเหนือมนุษย์ จบลงแต่ภารกิจของเหล่า "เซเลสเชียลบีอิ้ง" กองกำลังอิสระ ซึ่งมีอาวุธที่ครอบครอง

"กันดั้ม" ยังคงทำหน้าที่ขจัดความขัดแย้งที่มีอยู่ในโลกต่อไป

ยานปโตเลไมออส 4 เดือน หลังจากการสู้รบเพื่อชิง "เวด้า" กลับคืนจากอินโนเวเตอร์

ซึเมรา: ล็อคออน....มาพอดีเลย ฉันมีภารกิจมาจากเวด้าให้เธอไปทำ

ล็อคออน: ผมคนเดียวเองเหรอครับ?

ซึเมรากิ: ใช่แล้ว พอดีฉันให้ เซ็ตสึนะ ลงไปปฏิบัติภารกิจบนโลก...รายละเอียดของภารกิจก็คือ ให้ทำการคุ้มกันการซ่อมแซมลิฟท์วงโคจร จากพวก A-LAWS ที่หลงเหลือยู่

ล็อคออน: A-LAWS พวกนั้นถูกกำจัดไปแล้ว กองกำลังก็ถูกยุบไปไม่ใช่เหรอครับ?

ซึเมรากิ: ฉันก็ไม่ทราบรายละเอียดเชิงลึกมากหรอกนะ แต่ข้อมูลที่เวด้าให้มามีแค่นี้ ไปได้แล้วล่ะ

ล็อคออน: รับทราบ!!!

ซึเมรากิทำหน้าครุ่นคิดแล้วนึกในใจว่า

ซึเมรากิ: (เธอจะต้องผ่านไม่ไปให้ได้นะล็อคออน)

ลิฟท์วงโคจร หอด้านอัฟริกา

ล็อคออน: ภารกิจอะไรน่าเบื่อจริง!!

ฮาโร่ : พบข้าศึก! พบข้าคึก!

ล็อคออน: อืม!! ได้เวลาทำงานซะที จะได้เสร็จๆๆไปซะ

A-LAWS เบ๊: อะไรกัน การโจมตีมาจากทางไหน!! อ๊าก.....

ล็อคออน: หมดแล้วสินะ จะได้กลับซะที

ฮาโร่: ตรวจพบเป้าหมาย! ตรวจพบเป้าหมาย!

ล็อคออน: ได้เลยคู่หู เด่วจัดการให้เรียบร้อย......................!!ไม่จริงหุ่นเครื่องนั้น

ล็อคออน: เป็นไปไม่ได้....อานิว.....อานิว รีทันน่า!! เธอตายไปแล้วไม่ใช่รึ

อานิว: ใช่ค่ะ ล็อคออนถึงฉันจะตายไปแล้ว แต่คุณอย่าลืมสิค่ะว่าฉันเป็น "อินโนเวเตอร์" ฉันสามารถจะมีชีวิตเพื่อกลับมาคุณได้อีกครั้ง

ล็อคออน: ถ้าเธอกลับมาหาฉันจริงทำไมต้องขับหุ่นตัวนี้มาด้วยล่ะ

อานิว: ล็อคออนค่ะ เพื่อให้เราได้อยู่ด้วยกันคุณช่วยส่งมอบ "เตาสุริยะ" ของกันดั้มให้ฉันได้ไหม

ล็อคออน: เตาสุริยะ เธอต้องการมันไปทำไมในเมื่อเราสองคนรักกัน อย่างอื่นก็ไม่น่ามีความหมาย เราสองคนน่าจะหนีไปอยู่ด้วยกันเงียบๆๆก็พอ

อานิว: คงไม่ได้หรอกค่ะ!! มันเป็นภารกิจของฉันซึ่งต้องนำ เตาสุริยะ กลับไปเพื่อให้แผนการของ อินโนเวเตอร์ ดำเนินการต่อไปได้

ล็อคออน: แต่ฉันคงให้เธอไม่ได้หรอก อานิว เตาสุริยะ เป็นเหมือนตัวแทนความมุ่งมั่นของพี่ชายฉัน

อานิว: งั้นเหรอค่ะ ถ้าขอกันดีๆๆไม่ได้คงต้องใช้กำลังกันหน่อยล่ะ ย้ากกกกกกกกกกก.........!!!

เปรี้ยง.............................

ล็อคออน: อานิว ฉัน ฉันไม่อยากทำร้ายเธอนะ เพราะฉะนั้นหยุดเถอะ......

อานิว: ไม่อยากทำร้ายฉันงั้นคุณก็ส่ง เตาสุริยะ มาให้สิค่ะ รึว่าความรักของเรามันมีค่าน้อยกว่า ของพรรค์นั้น

ล็อคออน: อานิว...เธอเข้าใจผิดแล้ว จริงอยู่ฉันรักเธอ แต่ฉันก็ไม่อาจให้ เตาสุริยะกับเธอได้เช่นกัน

อานิว: พูดมากไปก็เท่านั้น วนเวียนแต่เรื่องของความรักซ้ำซากฉันคงจบลงตรงนี้เลยแล้วกัน ไปเลย เขี้ยว....

ล็อคออน: ไม่นะ......อานิว

ตูม!!!........................ . . .

กลับมาที่ยานปโตเลไมออส........

ซึเมรากิ: เฟลท์เธอเอา GN-ARCHER ออกไปช่วยล็อคออนเด่วนี้เลย เร็วเข้า!!

เฟลท์: แต่ฉันคิดว่า ฉันคงทำไม่ได้หรอกค่ะ

ซึเมรากิ: เฟลท์ เธอก็เป้นไมสเตอร์คนนึงเหมือนกันนะ ฉันคิดว่าเธอต้องทำได้ และต้องทำได้ดีด้วย หากเธอไม่ทำล่ะก็ ไลล์ก็คง......

เฟลท์: ............................ก็ได้ค่ะ ฉันจะขับ GN-ARCHER ออกไปช่วยล็อคออน ค่ะ!!

เอียน: เฟลท์ แน่ใจนะว่าเธอทำได้?

เฟลท์: ค่ะ จากที่เคยลองเรียนรู้มาจากคุณมารี แล้วก็มีฮาโร่ค่อยช่วย ฉันคิดว่าไม่ยากหรอกค่ะ อย่ามัวเสียเวลาเลยค่ะไม่รู้คุณล็อคออน เป็นอย่างไรบ้างแล้ว

เอียน: งั้นก็ตามใจเธอ แต่ระวังด้วยล่ะ

เฟลท์: ค่ะ............ เฟลท์ GN-ARCHER MKII ไปล่ะค่ะ.......

เฟลท์: สถานการณ์เป็นไงบ้างฮาโร่

ฮาโร่: ล็อคออนหมดสติ! ล็อคออนหมดสติ!

เฟลท์: ไม่นะคุณไลล์ อย่าตายนะ!!!

อานิว: แค่นี้ก็ได้ เตาสุริยะของแท้ มาแล้ว ขอโทษด้วยนะค่ะ ไลล์ ฉันทำเพื่อเราสองคนจริงๆๆ

เฟลท์: อย่านะ!!!................................

เปรี้ยง!!!....

เฟลท์: อานิวทำไมคุณถึงทำแบบนี้ คุณจะฆ่าคนที่คุณรักได้ลงคอเลยรึค่ะ

อานิว: มาจนได้สินะ ยายผู้หญิงที่รักเค้าข้างเดียว ทั้งที่เค้าไม่ได้รักเธอ เธอรักเค้าเพราะเค้าหน้าเหมือนพี่ชายเค้ารึอย่างไรกัน

เฟลท์: อานิวทำไมคุณถึงพูดนี้ค่ะ!! ความรักคือการให้นะค่ะ ให้คนที่เรารักมีความสุขแม้จะไม่ได้ความรักตอบแทนคืนมาก็ตาม

อานิว: พวกมนุษย์งี่เง่า!! วนเวียน เป็นสุข เป็นทุกข์ อยู่กับความรักซึ่งเป็นสิ่งจับต้องไม่ได้อยู่ได้

เฟลท์: จริงอยู่ความรักอาจจับต้องไม่ได้ แต่การที่เรามีความรักให้แก่กัน แม้จะไม่ใช่ความรักต่อมนุษย์ด้วยกันแต่มันก็ทำให้โลกเราสดใส และขับเคลื่อนต่อไปได้

อานิว: เหลวไหล ความรักเหรอจะขับเคลื่อนโลกใบนี้ได้ อินโนเวเตอร์ต่างหากล่ะ ที่จะเป็นผู้ขับเคลื่อนโลกใบนี้

เฟลท์: อะไรทำให้คุณเปลี่ยนไปขนาดนี้!!

อานิว: เฟลท์ถ้าเธอเข้ามาขวางฉันละก็ ฉันก็ไม่มีทาง.....ไปเลย เขี้ยว....

เฟลท์: อย่านะ.....คุณอานิวได้โปรดกลับมาเป้นคุณอานิวคนเดิมเถอะ!!!

ฮาโร่: ระวังทางซ้าย! ระวังทางซ้าย!

ตูม!!!........

เฟลท์: อ๊าย!!!...........

เฟลท์: ไม่ไหวเราสู้คุณอานิวไม่ได้เลย แต่เราก็จะยอมแพ้ไม่ได้....ฮาโร่ติดต่อคุณเอียนขอเรียกใช้ "GN-ARMS"

ฮาโร่: รับทราบ! รับทราบ!

เฟลท์: คุณเอียนค่ะ ช่วยส่ง GN-ARMS มาให้ทีค่ะ

เอียน: เธอจะบ้าไปแล้วเหรอเฟลท์! GN-ARMS เป็นยูนิตเอาไว้สู้กับยานรบได้เลยนะ

เฟลท์: ฉันเข้าใจค่ะคุณเอียน แต่คู่ต่อสู้เป็นถึงอินโนเวเตอร์ ถ้าฉันทำไม่เต็มที่ โอกาสที่จะชนะคงมีน้อยมากค่ะ ได้โปรดเข้าใจด้วยนะค่ะ

บิ๊บๆๆๆ(สัญญาณแทรกจากซึเมรากิ)

ซึเมรากิ: เอียนส่งไปตามที่เธอขอและ

เอียน: แต่ว่ามัน........

ซึเมรากิ: ไม่มีแต่ การสู้รบครั้งนี้พวกเค้าทั้ง สามคน จะเป็นคนตัดสินกันเองเรามีหน้าที่แค่สนับสนุนพวกเค้าเท่านั้น

เอียน: เข้าใจแล้วครับGN-ARMS TYPE A ไปได้...........

ครืน...............

โปรดติดตามตอนต่อไป...

มาว่ากันที่งานโมมั้ง ไม่ได้ดัดแปลงอะไรเพิ่มเติมนะครับแค่เพิ่มปีกเข้าไป บางคนอาจจะคิดว่าคล้ายกับ VF-19 ก็ว่ากันไป :iconlol: เพราะทำไปทำมามันมาลงเอยแบบนี้

ด้านหน้า

ด้านหลัง

โหมดบิน

แอคชั่นอีกเล็กน้อย

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ในการนำเสนองาน และทุกท่านที่เข้ามารับชมผลงานครับ :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2012, 11:51:36 AM โดย AlterNaTive »
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
Re: Gundam OO Side Story Ep.03/1 Forever Love
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 11:48:33 PM »
นำเสนอเรื่องได้น่าสนใจ ครับ     create มากๆ   :iconwinks:

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• Like: 2
Re: Gundam OO Side Story Ep.03/1 Forever Love
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 08:34:51 AM »
present สนุก งานก็สวย  :iconhappy:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 05:17:23 PM »
งานสีสวยดี ติดดีคอลก็กำลังดีไม่เยอะไม่น้อยเกินไป ปีกที่เพิ่มมาก็ลงตัวดีนะครับ

ยังเห็นรอยผ่าอยู่นิดนึง แต่ไม่ได้ทำให้ความสวยลดลงเลย

นำเสนอได้สนุกดีครับ (ชอบแนวไซด์สตอรี่อยู่แล้ว เพราะcustomหุ่นได้ เหอๆ)
.......
รอชมตอนต่อไปอยู่นะครับ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ taeyeon

• Verified User
  • *
  • Like: -3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 05:47:16 PM »
เนื้อเรื่องน่าติดตาม งานโมสวยครับ

ว่าแต่ทำไมผมหา ep 02 ไม่เจอหว่า  :icondizzy:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 06:02:59 PM »
เหมือนพวกนิยายที่มีในพวกหนังสือDenkekiเลย อ่านเพลินดีครับ :iconlol:

ปล.รออ่านตอนต่อไป

ออฟไลน์ homenutt

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -13
  • Fly Me to the Moon~
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 10:47:27 PM »
เป็นเรื่องราวขึ้นมาเลย ฮ่าๆๆ
ผมชอบมากเลยครับ
หุ่นก็สวยมาก ฮ่าๆๆ ชอบครับๆ  :iconsmile: