ผู้เขียน หัวข้อ: [Model] BB Legend "Knight Gundam"  (อ่าน 5164 ครั้ง)

ออฟไลน์ Butter-T

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 36
  • หมึกแดง แรง 3 เท่า!!
[Model] BB Legend "Knight Gundam"
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:03:34 AM »
.

BB ซี่รี่ส์ใหม่ (แต่ตัวเก่า) ที่ออกมาให้ คนแก่ๆ กรี๊ดกร๊าดกันไปกับตระกูล SD ยุคเก่าก่อน คนที่จะกรี๊ดได้ก็ต้องอายุอานามเกิน 20 กันแน่ๆ ....ซึ่งหมึกจ๋าก็เป็นหนึ่งในนั้นแหละ ...ซิกๆ

แต่พอออกมาใหม่ กลับทำออกมาได้ดีมากๆ เลยละครับ แยกสีได้ดีมากๆ แทบจะไม่ต้องมีกั้นพ่นกันเลย แถมยังแทบจะไม่ต้องอุดขัดด้วย ต่อดิบๆ ก็สวยแล้ว (แต่ทำสีแล้วก็สวยกว่าอยู่ดี) ถึงราคาจะดูสูงไปซักหน่อยในระดับ SD (1000 เยน) เท่าที่ดูจากแผงคงหักหลังกันได้อีกบาน เพราะงั้นคนที่จะซื้อ ก็เตรียมใจโดนได้เรื่อยๆ เลยนะครับ (ฮา)

แบบยังไม่ใส่เกราะ

อันนี้ใส่เกราะแล้ว กระบังหน้าที่หมวก ชุบชิ้นโครเมี่ยมมาให้ด้วย เงาวับเลยละ

ดาบที่โล่ เอามาถือในมือขวาก็ได้นะครับ มีชิ้นตรงกลางเป็นชิ้นใสมาด้วย

เคนเทารอสโหมดเองก็มีชิ้นส่วนมาให้เปลี่ยนด้วยละ

จุดที่อยากบ่นมากๆ เลย ให้สติ๊กเกอร์ตามา 4 แบบ แต่มีที่ให้เปลี่ยนแค่ 2 อัน
ทำมาเพิ่มอีกนิดก็ไม่ได้ งกจริงๆ สมเป็นลุงบันได

สีที่ใช้ครับ
(สีของกันเซ่)
-สีรองพื้นเบอร์ 1000, -สีแดง 108, -สีน้ำเงิน 110
(สีของ SNP)
-สีเงิน Silver#03, -สีทอง Gold#02

รูปแถม ก็ทำเลียนแบบกล่องละนะครับ ฮะๆ

ตัวต่อไปของซี่รี่ส์นี้คือ มุชะกันดั้ม ออกเดือน 7 หมึกจ๋าก็คงโดนกันต่อไปละนะ..
ขอบคุณที่เข้ามาชมกันนะครับ ^^

.

ออฟไลน์ bluemarine

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [Model] BB Legend "Knight Gundam"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:58:21 AM »
ท่านหมึกลงสีได้สวยหมดจดดีมากครับ :iconcryjoy: ว่าแต่ว่า ไนท์กันดั้มเวอร์ชั่นของท่านหมึกดูน่าสนกว่าต้นแบบอีกตามเคย
สินะ :iconlove: :iconnasty: :iconnosebleed:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2012, 01:01:19 AM โดย bluemarine »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: [Model] BB Legend "Knight Gundam"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 01:11:18 AM »
ถูกใจอัศวินสาว :iconlove:

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 10:21:44 AM »
งามคร๊าบ
ของแถมก็แหล่มไปเลย ๕๕๕

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 12:05:02 PM »
 :iconlove สวย+น่ารักไปเลย ชอบของเเถมจัง คริๆ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 02:11:58 PM »
งานโมหมึกทำเจ๋งอยู่เเระ  เเต่ภาพเเถมเจ๋งกว่าเเบบขโมยซีนเรย 5555555555  :iconlol:

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 10:16:58 PM »
โมน่ารัก รูปสุดท้ายlike ขอติดตามผลงานทุกชาติไป :iconlove:

ออฟไลน์ supermodel

• *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 09:59:32 PM »
สวยมากๆ ครับทำให้อยากสอยมาอยู่ในครอบครองจริง โดยเฉพาะรูปสุดท้าย  :iconnasty:
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits