ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสีกันดั้มซามูไร SD Shonen Musha Retsumaru  (อ่าน 3504 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
ทำสีกันดั้มซามูไร SD Shonen Musha Retsumaru
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 07:21:47 PM »
ทำสีกันดั้มซามูไร SD Shonen Musha Retsumaru

สวัสดีชาวไทยกันดั้มทุกๆท่านครับ
ช่วงนี้อากาศร้อนมากๆที่ที่ผมอยู่นี้ฝนไม่ยอมตกเลยครับ
ผัก ต้นไม้ที่ปลูกๆอยู่แห้ง เกือบตายไปหลายต้นเลย
ต้องรดน้ำประคองเฉพาะต้นที่สำคัญจริงๆ T^T
ร้อนๆแบบนี้ผมเลยเอาโมทั้งหลายที่เคยๆดองไว้อยู่มาทำสีครับ

SD Shonen Musha Retsumaru ตัวนี้เป็นกันดั้มที่ป๊ากับแม่ซื้อให้พร้อมกับ ลุงซาคุวันครับ
ผมตั้งเจ้าทำสีเจ้าซามูไรน้อยนี้แบบพู่กัน จะได้เล่นตะลุยด้านได้สะดวก ไม่ต้องกลัวสีถลอกครับ

สีที่ใช้ทั้งหมดเป็นสีของ Mr.Collor ยกเว้นสีทองครับ
สีแดง เบอร์ 3
สีเขียว เบอร์ 64 ผสมกับ สีเขียว เบอร์ 66 นิดหน่อย
สีดำ เบอร์ 2
สีทอง สีทองใช้สีกระป๋องพ่นออกมาทาครับ
เอาสีกระป๋องสีทองของโกเบพ่นใส่แก้วแล้วพ่นสีเคลียร์เหลืองของเลย์แลนด์ผสมกันแล้วค่อยๆทาเอาครับ

ตัวโมก็ทำสีแบบเล่นกันได้สบายๆไม่ต้องกลัวถลอกครับ  :iconlol: :iconlol:

ถอดเกราะหัวออก

ปลดอาวุธ !!!!

ตอนที่ถอดเกราะนี้ดูน่ารักมากเลยครับ คุณแม่ก็ชอบเจ้าตัวนี้มากๆ

ตั้งท่าต่อยมวย

ชิ้นส่วนทั้งหมดที่เจ้าซามูไรน้อยมี (ดาบของเจ้านี้ใหญ่จริงๆ)

ใส่เกราะ

เตรียมตัว ระวัง วิ่งงงงง

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ
ถ้ามีข้อผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ
สวัสดีครับ

กระโดด !!!!!!! :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
Re: ทำสีกันดั้มซามูไร SD Shonen Musha Retsumaru
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 07:45:10 PM »
ทำได้น่ารักมากครับ