ผู้เขียน หัวข้อ: Review : HG 1/144 Super Robot Taisen AGE-3 กล้องมือถือ (เบลอบ้าง มัวบ้าง สรุปไม่ชัดเลย)  (อ่าน 5116 ครั้ง)

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
สวัสดีครับ

นานแล้วที่ไม่ได้รีวิวกันพลา ซึ่งล่าสุดก็ AGE-2 Normal
วันนี้ก็อิหรอบเดิมกับ AGE-3 Normal

**พิเศษกว่าเดิมตรงที่กล้องเน่ากว่าเก่า 100 เท่า =w=' (กล้องโดนน้องหิวไปซะแล้ว)

ก็ ซีรี่ย์ AGE นี่ก็เป็นที่เล่าขานกันมาตั้งแต่ตอนแรก จน ปัจจุบัน
จากกันดั้มกลายเป็นหุ่นราชันไปเป็นที่เรียบร้อย จากฉากรวมร่าง แต่เค้าว่ากันว่ามัน คือ Docking นะ -*-

ด้วยภาพ LD (Low-Definition) ไปชมกัน

ตามหามากว่าอาทิตย์ ไปที่ไหนก็หมด แต่กลับไม่ยักกะมีคนรีวิว TwT
แต่แล้วโชคชะตามันก็พาไป แต่ได้มาแพงชะมัดเลย เรท 0.4 แหน่ะ

ข้างในก็ราวๆ นี้ เหมือนจะน้อยแต่ผมนั่งต่อไป 3 ชม.

ต่อไปสักพัก ก็ได้มาช่วงตัวละ

ขามา ~

เอว (ที่ไหนหลายคนบอกว่าคล้ายคลึงกับ ไดนาเมสมากๆ แต่ผมว่ามันต่างกันโดยสิ้นเชิงเลย)

ถอดหัวเล่น

ได้มาครึ่งตัวละ

ชอบชิ้นนี้มามันใหญ่ดี

ได้เต็มตัวแล้ว !!

Core Fighter ทำมาได้เนียนมาๆ พับเก็บได้กันเลยทีเดียว
ไม่เหมือน AGE-2 ที่ต้องหุบหัว

M/A ซึ่งเจ้า AGE-3 ตัวนี้จะให้ ช่วงตัวมา 2 ชิ้น ชิ้นนึงสำหรับหุ่น ชิ้นนึงสำหรับยาน

ยังวนอยู่ที่ Core Fighter และ G Ceptor

เปลี่ยนเป็นหุ่นแล้วแอคชั่นกันบ้างดีกว่า

บีมเซเบอร์ก็เป็นเหมือนในอนิเมะ ที่เปลี่ยนได้ 2 แบบ คือ เสียบกับช่วงมือ และ เอาไปติดกับด้ามดาบ

แขนไม่ห้อยแต่มือมีตกบ้าง แต่เอียงลงนะครับไม่ใช่หลุด

เอาปืนไปเก็บไว้ที่ด้านหลัง

ในกล่องที่ให้มาก็จะมี

SigMaxiss Rifle
Beam Saber x 2
Part ช่วงหน้าอกแบบเป็นยานเพิ่มอีก 1
Stand Base แบบเสียบได้ทั้ง หุ่นแบบ M/A และ หุ่น
มือแบ 1 ข้าง

โดยรวมสำหรับผมถือว่ามันคุ้มกับ 1600 เยนมาก
แยกสีมาดี สติ๊กเกอร์ไม่จำเป็นต้องแปะหมดก็ได้ (ส่วนใหญ่จะให้เป็นช่วงไอพ่น)
เอามาเล่นได้สนุก ตัวหนาพอสมควร ข้อต่อแขนแน่น แต่ มือมันจะตกๆหน่อย เพราะจ๊อยก็รูปแบบเดิม
ปืนใหญ่จริง แต่ไม่ถึงกับใหญ่เท่ากับ Virtue หรือ Seravee นะ (ที่แน่ๆมันยาวกว่า และ มันถือแบบแปลกๆ)

ตอนนี้อาจจะหาซื้อยากหน่อยเพราะไปที่ไหนมันก็หมดๆ แต่ไดโนเสาร์ เห็นเหลือเพียบเลย = ='

จบแค่นี้ดีกว่า ไว้เจอกันตอนที่ AGE-3 Orbital ออก ขอบคุณที่รับชมนะครับ ~

ปล. ขอบคุณบอร์ด TG สำหรับพื้นที่ในการรีวิวจ้า

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
ตัวนี้ ก็ทำออกมาดีจริงๆ เห็นแล้วอยากไปซื้อบ้าง เพราะชอบ AGE3 มาก ดีไซน์สวย

1600 เยน ผมว่าดูคุ้มนะ เพราะแยกสีดีมาก

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
นึกว่าจะไม่มีคนสอยแล้ว แต่ภาพมืดมัวมากๆเลย  :iconcry:

สำหรับ Gundam Age-3 ส่วนตัวผมอดทนรอ MG  :iconlol:

ออฟไลน์ suragod

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -10
หุ่นน่าสนใจดีเพราะหุ่นบึ้ก แต่คาใจเรื่องปืนว่าคนที่ดีไซน์มันคิดไงถึงออกแบบปืนแบบนี้ เพราะหากเป็นปืนจริงการยิงคงผิดจุดเพราะความต่างของศูนย์กับระยะเล็งมากมายมหาศาล อันนี้คงสมมติว่าปืนคงมีตัวเซ็นเซอร์จับอยู่แล้ว

ปืนคนใช้หวังว่าคงไม่คิดออกแบบ แบบนี้ :iconcry: