ผู้เขียน หัวข้อ: ลองของ kshatiya sd กับงาน โมดิฟาย EPUTTY อัพเดท อีกซักนิด  (อ่าน 6087 ครั้ง)

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
อยากลอง เพิ่ม skill การโม ด้วยการใช้ Eputty หลังจากที่ได้ยิน

กิจติศัพท์ อันมากมาย ของกาว มหาอุต นี้ :iconnasty: ( เป็นอะไรที่สะดวก มากๆ )

เลยลองโมดูบ้าง อาจไม่ค่อยลงตัวนะครับ ไว้งานหน้าจะปรับปรุงใหม่

เอ้าเริ่มกันเลย

แรงบัลดาลใจ

เหยื่อ ผู้โชคร้ายในงานนี้ ( รับมาจาก คุณนุ ครับผม ) น้อง สั้น ป้อม Kshatiya sd

จับมาหั่นเป็นชิ้นๆ กระจุย กระจาย :iconfreak:

ศัยกรรมใบหน้าใหม่ ตัดปากจู๋ๆ ทิ้งซ่ะ เอาหน้าสวยๆ มาใส่ :iconnasty:

แยกหน้าอก ออกมา ( ใช้เวลาแยกส่วนนี้ออกจากกัน นานมาก  :iconcry:)

ยืด ส่วนต้นขาขึ้น ซักนิด ( ไม่ได้ถ่าย แบบเน้นๆ ไว้ :icondisapp: สังเกตบริเวณ เหนือ หัวเข่า )

ลองเอามาต่อ ช่วงลำตัว + ช่วงขา

เริ่มทนไม่ไหว ชักอยากทำสี เลยจับ ส่วนหัว ไปลอง ก่อน :iconlol:

ลองประกอบร่าง  :iconpunch:

พอรวมทั้งหมด ซักดูแปลกๆ  :iconcry:

ทันใดนั้นก็ ฉุกคิดขึ้นมาได้ ว่า ช่วงลำตัวมัน บางไป เลยหันไปค้นชิ้นส่วนใน เศษซากต่างๆ

ค้นเป็น ชั่วโมง ได้มาแค่นี้ :icondisapp:

พอกันทีกับการโม มาทำสีดีกว่า  :iconlike:

สีที่ใช้ในงานนี้ครับ

เริ่มจากลองพื้นด้วย ไบรชิลเวอร์ ของ KOBE จัดหนัก ด้วย ROSE RED ของ ไฟแลค H10

เอาไปล้าง น้ำ เอาสะเก็ดสี ออก อีกซักที

ลองเอามาประกอบดูชิ้นงาน

ก็ยังดูแปลกๆ เลยเอา ช่วงเอวที่เสริมเข้าไปออก  :iconnasty:

เก็บรายละเอียด ด้านในกระบัง ทั้งสี่  :iconlol:

เป็นอันเสร็จ พิธี เหลือแต่เก็บรายละเอียด ส่วนอื่นๆ เหนื่อยครับงานนี้  :icondizzy:

งานแรกที่ได้ลองโม แบบ ตัด เฉือน อัด อุด อาจมีอะไรไม่ลงตัวบ้าง

ขอขอบคุณ ทุกๆท่านที่เข้ามาดู เข้ามาชม ครับผม ตำหนิกันตามสะดวกครับ  :iconwish:

ทิ้งท้าย

Part 2. เรื่อง การเก็บรายละเอียด

หลังจากที่ได้ทำการ โม อย่างทุลัก ทุเล ก็มาเริ่มเก็บ รายละเอียดชิ้นงาน

จากสภาพนี้

พาออกไปดู ชิ้นงาน แบบไม่โดนแฟลต

เริ่มจาก ติดดีคอล น้ำ ( ครั้งแรกอีกเช่นเดียวกัน T___T) ไปขโมย มาจาก crossbrone gundam ของ GHD ที่นอนเป็นเศษซาก อยู่ในกล่อง

หลังจากที่นั้งติด มาตั่งแต่เมื่อคืน ก็ตัดเส้น กับลงสี พู่กันในบางส่วน

เสร็จไปเกือบ 80 % รอสิ้นเดือน สอย อาวุธ มาโมให้ + มืออีกข้าง น่าจะเสร็จ

แล้วพบกันในห้อง Show off ครับผม ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ให้ความสนใจครับ ^__^

ทิ้งท้าย อีกที

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2012, 12:44:15 PM โดย yodjib »

ออฟไลน์ novel007

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
Re: ลองของ kshatiya sd กับงาน โมดิฟาย EPUTTY
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 01:34:13 PM »
โมได้เจ๋งมากเลยนะครับ มันส์มากๆ ผมว่าใกล้เคียงกับตัวต้นแบบเลยนะ  :iconvsign:

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
Re: ลองของ kshatiya sd กับงาน โมดิฟาย EPUTTY
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 07:37:27 PM »
โมได้เจ๋งมากเลยนะครับ มันส์มากๆ ผมว่าใกล้เคียงกับตัวต้นแบบเลยนะ  :iconvsign:

ขอบคุณครับผม :iconsmile: