ผู้เขียน หัวข้อ: หมายศาลท้าดวล!!! SD Knight Gundam  (อ่าน 6178 ครั้ง)

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
หมายศาลท้าดวล!!! SD Knight Gundam
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 07:00:10 PM »
 :iconsmile:วันนี้ทำผลงาน SD ไนท์กันดั้มมาให้ชมกันครับได้เพิ่มอาวุธจากชุดแต่งอาวุธของ LBX ที่สอยมาพร้อมพี่ไก่เข้าไปด้วยครับลองชมกันดู

รายละเอียดสีกระป๋องที่ใช้พ่นครับ
สียี่ห้อ โกเบ
1.สีทอง เบอร์  928
2.สีแดง เบอร์ 911
3.สีน้ำเงิน เบอร์ 942
4.สีเงินโครเมียม ยี่ห้อบอสนี่
รูปกระป๋องสีเงินครับ

พอทำสีแล้วขยับเล่นไม่ได้เยอะครับเพราะจะทำให้สีหมอง และไม่สามรถพ่นเคลีย์เงาทับได้ด้วยครับ ก็เลยจัดท่าได้ไม่ค่อยมากครับแล้วผมได้ปริ๊นกระดาษเป็นฉากหลังเพิ่มด้วยครับ แบบว่าโมไม่สวยแต่ของฉากหลังสวยไว้ก่อน 555 ครับผมลองชมกันดู :iconnasty:

โชว์อาวุธที่ให้มาก่อนส่วนทวนที่ให้มาผมไม่ได้ทำสีนะครับเลยไม่ได้เอามาให้ชม

ดาบจากชุดแต่ง LBXสวยใช้ได้เลยที่เดียวครับ

แปลงร่างเป็นร่างม้าดีก่วา

ทวนก็จากชุดแต่ง LBX อีกเช่นกัน

จบแล้วครับสำหรับ SD น่ารักๆ อีกตัวหนึง ฉากหลังช่วยให้โมดูสวยสมจริงขึ้นเยอะเลยครับ  :iconwink:
ขอบคุณทุกท่านที่เข้าชมครับ เชิญติชมกันได้เต็มที่เลยครับ :iconvsign:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2012, 07:34:45 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: หมายศาลท้าดวล!!! SD Knight Gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 07:58:43 PM »
สัมนายุ่งมากจนทำไนท์กันดั้มเสร็จเลยนะเนี่ย
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
Re: หมายศาลท้าดวล!!! SD Knight Gundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 09:44:27 PM »
งานงามๆ อีกแล้วครับผม สวยครับคุณนุ ไปเอาฉากมาจากไหนครับผม :iconwish:

ออฟไลน์ Anavel Gato

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 11:48:28 PM »
เหล่าอัศวินSDเริ่มเปิดศึกแล้วซินะครับ น่ารักน่าชังดีครับนุ ^^

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 11:48:51 PM »
สีเงาดีครับ  ส่วนอาวุธดันบอลนี่มาติดแล้วดูเข้ากันดีเลย  ดาบดูแล้วนึกถึงของไรเดอร์ตัวนึง ออก้ามั้ง?

ส่วนสีนี่  ทำเสร็จแล้วจับไม่ได้นี่ ก็นะ  :iconcry: สมเป็นสีในตำนานจริงๆ

ว่าแต่กระบังหน้านี่ สรุปจะไม่มีผู้กล้าคนใหนล้างสีพ่นใหม่จริงๆอย่างที่พี่แบงค์บอกเลยสินะ  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 12:06:50 PM »
สีเงาดีนะ เจ๋ง เสียดายจ้บเล่นไม่ได้เหอๆ ชอบอาวุธเหมือนกัน ออฟช่ันเสริมยอด  :iconlol:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 12:23:08 PM »
SD Knight Gundam เท่ห์มากๆเลยครับ

:iconlol: :iconlol: :iconlol:

เห็นฉากหลังแล้วนึกถึง The Lord Of The Ring
เหมือน SD Knight Gundam กำลังเดินทางไปทำลายแหวนเลยครับ

ออฟไลน์ note18692

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 06:54:39 PM »
หล่อ จริงๆเลย Knight Gundam คับพี่ สีโคเมียม เงาดีจังเลย
NoteZa

ออฟไลน์ voravuds

• *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 05:33:57 PM »
วางฉากหลังถ่ายรูปยังไงอ่ะครับ จริงๆผมก้อเคยทำแบบนี้ แต่วางไว้เป็น background ไม่มีส่วนพื้น รบกวนช่วยสอนนิดนึงครับ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:53:21 PM »
วางฉากหลังถ่ายรูปยังไงอ่ะครับ จริงๆผมก้อเคยทำแบบนี้ แต่วางไว้เป็น background ไม่มีส่วนพื้น รบกวนช่วยสอนนิดนึงครับ

ไม่ยากครับผมวิธีก็มีดังนี้ครับ :iconvsign:
1.พอเราได้รูปที่ต้องการเเล้วเราก็นำมาปริ๊นลงบนกระดาษ A3 ครับเเผ่นเเรกปริ้นตามปรกติ ส่วนเเผ่นที่สองก็ใช้รูปเดิมครับเเต่นำรูปเดิมไปตัดในคอมเเต่ตัดเเค่ส่วนที่เป็นพื้นดินเท่านั้นครับ จากนั้นก็ปริ้นตามปรกติครับ
2.จากนั้นก็นำไปติดกับกระดาษเเข็งเป็นมุม 90 องศาครับเท่านี้ก็นำโมไปว่างเเล้วถ่ายรูปสวยๆได้เเล้วครับผม
เเถมภาพปลากรอบระดับ HD ครับ :iconcry:

คุณvoravudsครับเพราะเป็นลายหินครับเลยทำให้มาไม่เห็นรอยต่อครับ เเล้วหามุมกล้องถ่ายดีๆครับ
v                                             
v
v
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2012, 03:01:03 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ voravuds

• *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 02:14:37 PM »

ไม่ยากครับผมวิธีก็มีดังนี้ครับ :iconvsign:
1.พอเราได้รูปที่ต้องการเเล้วเราก็นำมาปริ๊นลงบนกระดาษ A3 ครับเเผ่นเเรกปริ้นตามปรกติ ส่วนเเผ่นที่สองก็ใช้รูปเดิมครับเเต่นำรูปเดิมไปตัดในคอมเเต่ตัดเเค่ส่วนที่เป็นพื้นดินเท่านั้นครับ จากนั้นก็ปริ้นตามปรกติครับ
2.จากนั้นก็นำไปติดกับกระดาษเเข็งเป็นมุม 90 องศาครับเท่านี้ก็นำโมไปว่างเเล้วถ่ายรูปสวยๆได้เเล้วครับผม
เเถมภาพปลากรอบระดับ HD ครับ :iconcry:

เอ๋ แค่นี้เองเหรอครับ แต่เนียนมากเลยอ่ะ ไม่เห็นรอยต่อของกระดาษ 2 แผ่นเลย

ออฟไลน์ kingkokping

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 04:32:51 PM »
ขอบคุณสำหรับความคิด BG ใหม่ๆนะครับ 

:iconhappy::iconhappy::iconhappy:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:40:43 PM »
โหหววว สียังกับ SDX เลยวิ้งๆมากๆ  :iconvsign:
Thailand only !!