ผู้เขียน หัวข้อ: U.S. M8 HOWITZER 1/35 TAMIYA VS.053  (อ่าน 4412 ครั้ง)

ออฟไลน์ dj.053

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 50
U.S. M8 HOWITZER 1/35 TAMIYA VS.053
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 03:22:00 PM »
สวัสดีทุกท่านครับ มาแบบรวดเร็วอีกแล้วคันนี้ใช้เวลาประมาณ 4 คืน เป็นรถอเมริกันอีกคันที่สวยและผมก็ชอบด้วย สีืั้ใช้ก็เหมือนเดิมครับก็มีทั้ง Leyland Tamiya Winsor Nouvel หลายอย่างมากมีข้อผิดพลาดอยู่บ้างไปชมกันเลยครับ

ขอบคุณทุกคำติชมครับ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: U.S. M8 HOWITZER 1/35 TAMIYA VS.053
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 05:50:26 PM »
คุณdj.053 ไฟแรงมากๆ ขยันทำงานโมออกมาให้ชมอย่างต่อเนื่อง
ผมให้คะแนนความขยันเต็มร้อยไปเลยครับ

ส่วนงานโม ก็ยังคงรักษาคุณภาพของงานเอาไว้ได้เป็นอย่างดีครับ
ทั้งความสวย สมจริง ตลอดจนร่องรอยของการเวเธอริ่งต่างๆ ก็ดูลงตัวดีครับ

ขอบคุึณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาใ้ห้ชม และจะคอยติดตามงานต่อๆไปครับ  :icongift:

ออฟไลน์ Nomad-Kwanlier

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
  • สาวแว่น คือสิ่งที่อันตรายที่สุด
Re: U.S. M8 HOWITZER 1/35 TAMIYA VS.053
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 05:55:42 PM »
ผมเล่น World Of Tanks ผมก็ใช้คันนี้นะ แต่มันเป็น Tank Destroyer ระดับ 4 เองนี่สิ (แต่โหดมาก เครื่องแรงอีกด้วย และรวมกับปืน 75mm)
เกิดมาเป็นเด็กเรียน ก็ต้องตายไปกับหนังสือเรียน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 06:18:13 PM »
คุณdj.053 ไฟแรงมากๆ ขยันทำงานโมออกมาให้ชมอย่างต่อเนื่อง
ผมให้คะแนนความขยันเต็มร้อยไปเลยครับ

ส่วนงานโม ก็ยังคงรักษาคุณภาพของงานเอาไว้ได้เป็นอย่างดีครับ
ทั้งความสวย สมจริง ตลอดจนร่องรอยของการเวเธอริ่งต่างๆ ก็ดูลงตัวดีครับ

ขอบคุึณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาใ้ห้ชม และจะคอยติดตามงานต่อๆไปครับ  :icongift:

ขอบคุณทุกๆ คอมเม้นท์ที่ดีมาโดยตลอดคับ จะทำให้ได้อีกหลากหลายรูปแบบมาให้ชมครับ ขอบคุณครับ
ผมเล่น World Of Tanks ผมก็ใช้คันนี้นะ แต่มันเป็น Tank Destroyer ระดับ 4 เองนี่สิ (แต่โหดมาก เครื่องแรงอีกด้วย และรวมกับปืน 75mm)
Load มาแล้วแต่เครื่องผมการ์ดล็อคอินยังไม่ได้ครับ เล่นได้นิดเดียวค้างตลอดดดด

ออฟไลน์ tumamtt

• Verified User
  • *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 06:31:43 PM »
สอนผมทำสีรถถังบ้างได้มั้ยครับ ผมกำลังหัดทำรถถังอยู่ ทำTiger I แต่ติดตรงที่พึ่งเริ่มทำ ไม่ค่อยรู้ขั้นตอนเลย :iconpale:
อยากทำออกมาให้สวยแบบนี้บ้าง :iconwish:
Stand by me!

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 09:53:14 PM »
สอนผมทำสีรถถังบ้างได้มั้ยครับ ผมกำลังหัดทำรถถังอยู่ ทำTiger I แต่ติดตรงที่พึ่งเริ่มทำ ไม่ค่อยรู้ขั้นตอนเลย :iconpale:
อยากทำออกมาให้สวยแบบนี้บ้าง :iconwish:

จากกระทู้นี้ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=84.0

ไม่รู็จะช่วยได้บ้างไหม

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=leHsaAkjje0[/youtube]

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=k0lEkDrwRz4[/youtube]

งานรถถังคุณ dj.053 ไม่ผิดหวังจริงๆ คอยตามงานตลอดครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 10:23:57 PM »

จากกระทู้นี้ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=84.0

ไม่รู็จะช่วยได้บ้างไหม

งานรถถังคุณ dj.053 ไม่ผิดหวังจริงๆ คอยตามงานตลอดครับ
ศึกษาจากโปรญี่ปุ่นพวกนี้แหล่ะคับ อีกอย่างคือผมชอบลองผิดลองถูกเอาเองอ่ะครับ ฝึกไปเรื่อยๆ ครับอย่าหยุด งานผมที่ออกมาเร็วคือผมตอนเช้าตื่นบ่ายทำงานค่ำๆ ก็ทำโม ทุกวันอ่ะครับไม่มีวันไหนที่ผมไม่จับโม อ่านเทคนิคต่างๆ ตามเว็ป หนังสือ คลิปต่างๆ แล้วค่อยเอามาประยุกค์ใช้ให้เข้ากับตัวเราครับเรื่องขั้นตอนการทำรถถังมันไม่มีอะไรที่ตายตัวครับ ขั้นตอนมีการเปลี่ยนแปลงตามแบบรถอ่ะครับ สู้เอาใจช่วยอีกแรงครับ ปล.Tiger 1 ผมว่ายากน่ะครับผมยังไม่กล้าเลยรออีกสักพัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2012, 10:24:25 PM โดย K »

ออฟไลน์ powermax2

• **
  • Like: 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 10:38:18 PM »
อยากเห็นคุณ Dj.053 ทำ Diorama จัง ตามมาตั้งแต่ทำกันพลาจนรถถัง  :iconjoy:
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

ออฟไลน์ Yoon_A

• **
  • Like: 8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 12:36:05 PM »
ขยันจริงๆเลยครับ สวยทุกงานด้วย

รอบหน้าลองเอามาถ่ายรูปคู่กับกันดั้มสิครับ เก๋ดี
อยู่ในโลกไซเบอร์ ทุกอย่างเป็นของเรา คึกคะนองจนลืมสำนวนมนุษย์ โพสต์อย่างไร้สติ