ผู้เขียน หัวข้อ: DARTH MAUL 1/6 ดินเยื่อกระดาษ(นอกไลน์)  (อ่าน 6890 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
DARTH MAUL 1/6 ดินเยื่อกระดาษ(นอกไลน์)
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 08:19:11 PM »
   DARTH MAUL 1/6 ดินเยื่อกระดาษ
 DARTH MAUL จัดเป็นตัวร้ายที่เท่ที่สุดตัวนึงใน STARWARS ตัวนี้ปั้นด้วยดินเยื่อกระดาษทั้งตัวพ่นเซอร์เฟส1000สีเทาของทามิย่า เเล้วลงสีครับ
งานไม่เรียบร้อย อิๆ เอามันส์ครับผม

:iconvsign:
ขอบคุณเวบไทยกันดั้มครับ

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
Re: DARTH MAUL 1/6 ดินเยื่อกระดาษ(นอกไลน์)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 08:22:37 PM »
จัดเต็มทั้งตัว เทพมากๆ ครับผม

งามดีจริงๆ :iconwish:

ออฟไลน์ dj.053

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 50
Re: DARTH MAUL 1/6 ดินเยื่อกระดาษ(นอกไลน์)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 09:03:24 PM »
งานเยี่ยมยอดมากครับ

ออฟไลน์ powermax2

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 09:22:52 PM »
งานสวยมากเลยครับ ยังกับฟิกเกอร์ที่มีขายเลย

ขอถามนิดนึง เจ้าดินเยื่อกระดาษเนี่ย ถ้าขณะผมปั้นอยู่แต่ไม่เสร็จต้องทิ้งงานไว้หลาย ชม. เนี่ย(ปั้นไม่เสร็จในวันเดียว)
มันจะแข็งตัวกี่ ชม. ครับแล้วถ้าแข็งแล้ว จะทำให้มันปั้นต่อได้ไหมครับ ดินที่พูดถึงเป็นดินที่ขายที่ B2S จำยี่ห้อไม่ได้ครับ พอดีจะเอามาหัดทำ diorama
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 09:38:01 PM »

ขอถามนิดนึง เจ้าดินเยื่อกระดาษเนี่ย ถ้าขณะผมปั้นอยู่แต่ไม่เสร็จต้องทิ้งงานไว้หลาย ชม. เนี่ย(ปั้นไม่เสร็จในวันเดียว)
มันจะแข็งตัวกี่ ชม. ครับแล้วถ้าแข็งแล้ว จะทำให้มันปั้นต่อได้ไหมครับ ดินที่พูดถึงเป็นดินที่ขายที่ B2S จำยี่ห้อไม่ได้ครับ พอดีจะเอามาหัดทำ diorama
ขึ้นอยู่กับมวลความหนาบางของเนื้อดินครับ ถ้าบางๆวันเดียวก็แห้ง ถ้าหนาก็2-3วันเลยครับ สามารถปั้นต่อได้โดยใช้น้ำเป็นตัวประสานครับ
ทิ้งไว้ข้ามปียังต่อได้เลย :iconwinks: ดินยี่ห้อhomespun ครับ b2s มีขายครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ deathscythes

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 10:18:15 PM »
มือปั้น ระดับพระกาฬ จิงๆ ครับ สุดยอดเลย   :iconwinks:    ถ้าฝัง joint  ให้ขยับได้จะสมบูรณ์มากเลยครับ

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:56:29 AM »
พี่กรฝีมือไม่ตกเลยครับ สุดยอดมากๆ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:56:27 AM »
คุณกร หายหน้า หายตาไปนานเลย ยังคิดถึงงานปั้น งานวาดสีน้ำอยู่นะครับ  :iconjoy:

มารอบนี้มีผลงานสวยๆ มาฝากให้ชมอีกแล้ว ฝีมือดีไม่มีตกเลยจริงๆ นี่ขนาด
ออกตัวว่างานไม่ค่อยเรียบร้อยนะครับนี่ ถ้างานแบบเนี้ยบๆ นี่จะขนาดไหนน้อ 555

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 11:16:30 AM »
 :icongift: :icongift: :icongift:ขอคาราวะ1ขวดอิชิตัน

เทพทั้งงานปั้นและงานลงสีเลยครับ สุดยอดมากๆๆๆ
ไม่ได้เห็นคุณกร เอางานมาลงนานแล้วนะครับเนี่ย
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 11:09:44 AM »
คุณกร หายหน้า หายตาไปนานเลย ยังคิดถึงงานปั้น งานวาดสีน้ำอยู่นะครับ  :iconjoy:

มารอบนี้มีผลงานสวยๆ มาฝากให้ชมอีกแล้ว ฝีมือดีไม่มีตกเลยจริงๆ นี่ขนาด
ออกตัวว่างานไม่ค่อยเรียบร้อยนะครับนี่ ถ้างานแบบเนี้ยบๆ นี่จะขนาดไหนน้อ 555

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:
หายไปนานยังจำกันได้ครับ อิๆ ไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหร่เวบ สวยขึ้นเยอะเรย ขอบคุณครับคุณบิ๊ก
งานส่วนใหญ่ก็ไม่เนี๊ยบคบรับ ห้าๆๆ
ขอบคุณ คุณ เจสันเเละทุกท่านครับผม  :iconvsign:  :iconlike:  :iconcry: