ผู้เขียน หัวข้อ: (กิจกรรมทำสีกันดั้ม AGE) AGE-1 Gundam Age-1 Normal [My Style]  (อ่าน 3475 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nomad-Kwanlier

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
  • สาวแว่น คือสิ่งที่อันตรายที่สุด
(กิจกรรมทำสีกันดั้ม AGE) AGE-1 Gundam Age-1 Normal [My Style]
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:54:10 PM »

ก็ขอกราบสวัสดี ชาว Thaigundam ทุกๆท่านนะครับ นี่เป็นการเข้าร่วมกิจกรรมครั้งแรกในชีวิต  :iconcry:

เข้าเรื่องดีกว่า

นี่คือ MG (1/100 Scale) AGE-1 Gundam Age-1 Normal ทำสีแบบ My Style (สมมุติตัวเองเป็นนักบิน)
และนี่ก็เป็น MG ตัวแรกที่ทำสีด้วย ถ้ามีอะไรผิดผลาดติได้เลยครับ (อย่าด่าเน้อ แบบว่าเค้ากลัว  :iconshy2:)
ใช้ R-2000 PE Primer ของ เลย์แลนด์เปิดงาน
ต่อด้วย Fox Flat Black (น่าจะ No.4)
ปิดงานด้วย เคลียร์กึ่งของ Tamiya

มาดูงานยาวๆ เลยดีกว่าครับ

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยเน้อ
ปล. จุดขาวๆ บนตัวหุ่นนี่ เป็นฝุ่นนะครับพอดีมันเคยอยู่นอกตู้มาก่อน
เกิดมาเป็นเด็กเรียน ก็ต้องตายไปกับหนังสือเรียน

ออฟไลน์ myohmza

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
Re: (กิจกรรมทำสีกันดั้ม AGE) AGE-1 Gundam Age-1 Normal [My Style]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:48:37 PM »
ดู ดุดีครับ สีดำด้านมากไปหน่อยครับ แต่ถ้านักบินว่าโอเครก็ โอแล้วครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ tumamtt

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -9
Re: (กิจกรรมทำสีกันดั้ม AGE) AGE-1 Gundam Age-1 Normal [My Style]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 07:37:33 PM »
สีดำกับขาวตัดกันดีครับ ผมเองก็ชอบสีด้่านๆด้วย

ฝุ่นเยอนี่เอาเครื่องดูดฝุ่นมาดูดเลยครับ :iconwink:
Stand by me!

ออฟไลน์ maytapon

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 08:02:41 PM »
คู่สีสวย เปลี่ยนขาวเป็นเทา น่าจะสวยกว่าขาวมันลอยไปนิ้ส

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 04:31:47 PM »
 :iconvsign: คู่สีดูดุดันดีครับ เเต่รูปดูมืดๆไปนิดครับ
ปล.ขอบคุณครับที่ส่งร่วมสนุกกิจกรรมครับ :iconvsign: