ผู้เขียน หัวข้อ: รวมหัว โมดาษดาษ (นอกไลน์ แต่ไม่นอกจัย กันดั้ม)  (อ่าน 4189 ครั้ง)

ออฟไลน์ ayodya gundam

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
ไม่ได้ทำโมพลาสติกซะนานเพราะมัวแต่ไปเล่นโมกระดาษอยู่ ต้องบอกตามตรงว่า มันยากกว่าโมพลาสติกเยอะ ใจไม่นิ่งพอมีหวังขยำทิ้งทำใหม่กันเลยทีเดียว แล้วคนออกแบบก็สุดๆ เลย ละเอียดชนิดเอาปลายเข็มทากาวกันเลย ซึ่งส่วนใหญ่เค้าจะออกแบบกันที่สเกล 1/60 สำหรับกันพลาถือว่าใหญ่ที่เดียว แต่โมกระดาษมันก็ยังละเอียดเกินอยู่ดี สายตาอย่างผมคงทำไม่ไหว เลยใช้วิชาขยายสเกลให้ใหญ่ขึ้นมา จะได้ทำงานหน่อย แต่เชื่อมั๊ย ชยายมา 300% แล้วมันก็ยังต่อยากอยู่เลย ต้องยอมรับฝีมือเทพสายโมกระดาษจริงๆ บ่นมานาน ไปดูกันว่าที่ผ่านมามีตัวอะไรที่ทำไปแล้วมั่ง

พวกนี้หัวเก่าๆ ที่หลายคนอาจเคยเห็นแล้ว

เซ็ท 2 ล็อตใหม่ เพิ่งทำช่วงปีที่ผ่านมา ลองทำหลายขนาดแล้วแต่อารม หัวไอร่อนแมนอันนี้ก็ลองของ ใส่ได้จริงนะ แต่ใหญ่เกินสเกลไปหน่อย ค่อยทำใหม่อีกที

หัวบลูเฟรม ออกแบบโดย ETTE ละเอียดโครดดด สเกล 1/20 เทียบกับ MG

เรดเฟรม 1/20 ตัวนี้เบาะๆ งานไม่ละเอียดเท่าไหร่ แต่ได้ไฟล์ของ ETTE มาแล้ว ว่างๆ ค่อยทำ

เดลต้าพลัส สีขาว 1/20

วิง EW 1/35

MK-II 1/35

นอกไลน์ซะหน่อย รับ IRONMAN 3
ไฟล์ที่ได้มาไม่ได้บอกสเกล แต่หัวนี้ออกแบบมาสำหรับคนใส่ได้จริง ก็มีไฟล์ตั้งตัวแหละ แต่เอาหัวให้รอดก่อน อิอิ
เนื่องจากไม่รู้สเกลก็เลยต้องลองทำดูก่อน ปรากฎว่า มันใหญ่มาก เทียบกับ MGF OOO ดูละกัน

ไว้มีอะไรเพิ่มเติมแล้วจะแจ้งทราบนะครับ ขอบคุณที่ติดตามชมจ้า

โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ riwchaki

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: รวมหัว โมดาษดาษ (นอกไลน์ แต่ไม่นอกจัย กันดั้ม)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 04:58:11 PM »
สวยมากครับ หากมีงานแบบนี้อีกเอามาลงให้ชมอีกนะครับ ชอบทุกชิ้นเลย  :iconlove:

ออฟไลน์ nuttyprof

• *
  • Like: 1
Re: รวมหัว โมดาษดาษ (นอกไลน์ แต่ไม่นอกจัย กันดั้ม)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 10:10:01 PM »
นับถือครับ!!!

อยากได้ไฟล์บ้างครับไม่ทราบว่าหาจากที่ไหนดูแล้วท้าทายดี อยากลองบ้างอ่ะครับ
ถ้าไฟล์ไม่ใหญ่ผมขอมาลองซักหัวนึงสิครับ อิอิ

nutty.professeur@gmail.com

ออฟไลน์ patm

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 03:41:36 AM »
 :iconpanic: หัวใหญ่จังเลยอะครับชอบๆๆ