ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam OO Side Story Ep.04 หน้าที่ กับ ความถูกต้อง  (อ่าน 6794 ครั้ง)

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
Gundam OO Side Story Ep.04 หน้าที่ กับ ความถูกต้อง
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 05:04:31 AM »

หลังจากเหตุการณ์ที่กองกำลังต่อต้านได้เข้าโจมตี หอด้านแอฟริกา ภายใต้ชื่อปฏิบัติการ "เบรคพิลลาร์" บุคคลผู้ที่ผลงานมากที่สุดในปฏิบัติครั้งนี้คงจะไม่ใช่ใครไปได้ นอกจากเขาที่สามารถจัดการเครื่องของผู้นำกองกำลังต่อต้าน "ร้อยตรีอังเดร"

24 ชั่วโมงหลังเหตุการณ์สงบลง ศูนย์บัญชาการกองกำลัง A-LAWS

....ก๊อกๆๆ

ร้อยตรีอังเดร : ผมร้อยตรีอังเดรมาพบท่านตามคำสั่งแล้วครับผม

ผบ.โฮเมอร์ : เชิญเข้ามาได้ ร้อยตรี

ร้อยตรีอังเดร : (ทำความเคารพนายทหารชั้นผู้ใหญ่)

ผบ.โฮเมอร์ : ตามสบาย

ร้อยตรีอังเดร : ขอบคุณครับ ว่าแต่ท่านเรียกผมมาไม่ทราบมีเรื่องอะไรครับ

ผบ.โฮเมอร์ :  ก็ไม่มีอะไรมาก แค่อยากจะชมเชยกับเรื่องที่เธอทำ ว่าแต่เธอไม่รู้เลยรึว่า พ่อของเธอขับหุ่นเครื่องนั้นอยู่

ร้อยตรีอังเดร : ผมทราบดีครับ

ผบ.โฮเมอร์ : แล้วเธอยังโจมตี เครื่องนั้นได้ลงคอเลยรึ

ร้อยตรีอังเดร : ครับ มันเป็นหน้าที่ ที่ทหารอย่างผมต้องรักษาความสงบเรียบร้อยเอาไว้ หากปล่อย เค้า 2 นั้นหนีไปอาจเกิดเหตุการณ์ แบบนี้อีกก็ได้ ผมไม่อยากให้ใครมาเสียชีวิตเพราะพ่อผม แค่แม่ผมคนเดียวมันก็ยาก
                    ที่จะอภัยให้ได้อยู่แล้ว

ผบ.โฮเมอร์ : ฮอลลี่ รึ เหตุการณ์ครั้งนั้นก็ผ่านมา 14 ปีแล้วสินะ เป็นใครก็คงไม่อยากให้มันเกิดขึ้น เอาล่ะเรื่องที่ผ่านมาแล้วก็แล้วไปเราคงไปแก้ไขอะไรไม่ได้แล้วฉันมีภารกิจให้เธอไปทำ ในฐานนะที่เธอมีผลงานใน
                   เหตุการณ์ครั้งนี้ มันเป็นหน้าที่หวังว่าเธอคงเข้าใจนะ

ร้อยตรึอังเดร : ครับ!ผมพร้อมปฏิบัติตามคำสั่ง

ผบ.โฮเมอร์ : งั้นก็ดี ไปที่ลิฟท์วงโคจรระดับกลาง จะเจอทหารคนสนิทของฉันเค้าจะบอกถึงภารกิจครั้งนี้ให้รับทราบ อ่อ แล้วอีกอย่างครั้งนี้ฉันจะให้ เธอขับเครื่องของฉันในการปฏิบัติงานครั้งนี้ด้วย ไปได้แล้ว

ร้อยตรีอังเดร : (ทำความเคารพ) ขอตัวก่อนนะครับ ผมจะปฏิบัติงานให้ดีที่สุด

ลิฟท์วงโคจรระดับกลาง โรงซ่อมบำรุง หมายเลข 4

ขณะที่ร้อยตรีอังเดรมาถึง พวกทหารที่ประจำการอยู่และพวกช่างซ่อมบำรุงที่ปฏิบัติงานต่างล่ะหน้าที่แล้วมาจับกลุ่มคุยกัน

ทหารประจำการ : (ซุบซิบ) นั้นไงคุณคนที่ฆ่าพ่อของตัวเองเพื่อที่จะได้เลื่อนยศนะ

ช่างซ่อมบำรุง : (ซุบซิบ) เฮ้ยจริงเหรอว่ะ มันฆ่าพ่อตัวเองไปได้ คุณลูกอกกตัญญู!!

ถึงแม้จะมีโดนเสียงนินทาว่าร้ายอย่างไร ร้อยตรีอังเดร ยังคงทำเป้นไม่สนใจและพยายามมองหาคนที่ ผบ.โฮเมอร์ให้มาเจอปั๊บ!! มีใครบ้างคนมาตบไหล่ อังเดร จากทางด้านหลังเค้าจึงหันไปดู จึงพบทหาร ญ  คนนึง

ทหาร ญ : อย่าไปใส่ใจกับเสียงนินทาเลย เจ้าพวกนั้นคงไม่รู้เรื่องอะไรหรอกมั้ง ว่าแต่นายคือคนที่ท่าน ผบ. บอกมาสินะ ฉันร้อยเอก ญ "เคท ไบรโอนี่" ยินดีที่ได้รู้จัก

ร้อยตรีอังเดร : (ทำความเคารพ) ผมร้อยตรีอังเดร ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ

เคท : ว่าแต่ท่าน ผบ. ได้บอกรายละเอียดถึงภารกิจครั้งนี้ให้รึยังล่ะ

ยังไม่ทันที่ เคทจะได้พูดอะไรก็มีเสียงตะโกนออกมาจากกลุ่มท่านว่า

ทหารผู้นึง : มันคงไม่จำเป็นต้องรู้รายละเอียดหรอกมั้ง เพราะขนาดพ่อมันเองมันยังสังหารได้ลง

เคท : พอได้แล้ว "แมทธิว" นายนี่ปากเสียตลอดเลยนะ นี่ ร้อยโท แมทธิว คนที่จะร่วมปฏิบัติภารกิจครั้งร่วมกับเรา

แมทธิว : เฮ้ยคุณน้องแก่ก็ยศน้อยกว่าฉัน ไหงท่าน ผบ. ถึงให้แก่ขับเครื่องของท่าเชียวว่ะ แกจะไหวเหรอกับเจ้า"มัจจุราชสีน้ำเงิน"นั้น

เคท : เอาเป็นว่าแมทธิว นายอธิบายถึงเครื่องของท่าน ผบ. ก่อนแล้วกันเสร็จแล้วฉันจะบอกถึงภารกิจครั้งนี้ของเรา

แมทธิว : นี่คือเครื่อง อเฮด ที่ทำการปรับปรุงด้วยเงินส่วนตัวของท่าน ผบ. โดยเป็นอเฮดรุ่นแรกที่ผลิตออกมาแล้วท่านก็นำไปให้หลานของท่าน(บิลลี่ คาตางาริ)ดำเนินการปรับปรุงให้

แมทธิว : ที่เห็นดาบนั้น "GN CHAINSAW SWORD" ดาบที่ท่านสั่งทำขึ้นมาต่างหาก แล้วใช้มันในการกำจัดกองกำลังต่อต้านต่างๆ ทำให้ท่านมีผลงานได้เป็น ผบ. ครั้งนึงท่านใช้ดาบนั้นจัดการ ไป 15 เครื่อง ภายใน
           3 นาที เลยเป็นฉายาของหุ่นตัวนี้ว่า "มัจจุราชสีน้ำเงิน" ระบบการขับเคลื่อนเพิ่มพลังด้วย ไอพ่นถึง 6 จุด ทำให้ความเร็วของ อเฮด เครื่องนี้ไม่น้อยหน้าไปกว่า กันดั้มเลยนะโว้ย!!

เคท : เอาล่ะพอได้แล้วภารกิจของเราครั้งนี้คือ การลอบสังการกองกำลังต่อต้านที่เหลือด้วย "หุ่นจักรสังหาร" ถ้าพร้อมแล้วเราจะเริ่มภารกิจใน 3 นาที ไปประจำเครื่องตัวเองได้แล้ว

อังเดร : ว่าแค่เครื่อง "สมัลตรอน" ใครจะเป็นคนขับเหรอครับ?

เคท : ฉันนี้แหละจะเป็นคนขับเครื่อง สมัลตรอน เอง

แมทธิว : ก็อย่างที่นายเข้าใจแหละแม่นั้นก็เป็น "ทหารดัดแปลง" เพียงแต่ไม่สมบรูณ์เท่านั้นเองจริงไหม ยายเคท

เคท : หุบปากไปเลย แล้วไปประจำเครื่องของตัวเองได้แล้ว

อังเดร : (นึกในใจ)นอกจาก พีริส และพันจ่าหลุยส์ ที่จะขับเครื่อง สมัลตรอนได้แล้วยังมีคนอื่นอยู่รึนี่ A-LAWS ช่างเป็นกองกำลังที่ซับซ้อนอะไรเช่นนี้

กลุ่มดาวเคราะห์น้อย เขตพื้นที่ 85

ถึงแม้ภารกิจครั้งนี้เป็นหน้าที่ ที่ต้องปฏิบัติตามก็ตาม แต่ภาพที่อังเดรเห็น มันคือการสังหารคนที่ไม่มีทางสู้ แต่เขาก็ต้องทำเพราะมันเป็นคำสั่งที่เค้าได้รับมอบหมายมาแล้วในฐานะทหารเค้าไม่สามารถที่จะปฏิเสธคำสั่งของผู้บังคับบัญชาได้ แม้ในคำสั่งนั้นมันออาจจะดูโหดร้ายในสายตาครั้งบางคนก็ตาม หลังเสร็จสิ้นภารกิจขณะกำลังเดินทางกลับไปยังฐานจู่ๆๆ เคทก็หยุดเครื่องแล้วพูดว่า

เคท : ระวัง! กำลังมีใครบ้างคนพุ่งมาหาพวกเรา

อังเดร : เป็นไปได้ไงครับ? ในจอผมไม่เห็นมีสญญาณแสดงว่ามีอะไรกำลังมาเลย

เคท : ต้องใช่สิเพราะคลื่นสมอง "ควอนตั้ม" ของฉันถูกรบกวนต้องมีใครบ้างคนที่เหมือนกับฉันกำลังพุ่งตรงมาทางนี้แน่

เคท : ระวังนะ!! มันกำลังมาทางนี้แล้ว

แมทธิว : นี่มัน!!  กันดั้ม พวกมันรู้ถึงภารกิจเราได้อย่างไรกัน!

ฮาเลลูย่า : เรามาช้าไปรึนี่พวกกองกำลังต่อต้านถูกสังหารไปหมดแล้ว พระเจ้าอภัยให้ลูกด้วย!!

อังเดร : พวกคุณ 2 คนรีบกลับไปที่ฐานถอะครับ! ผมจะกันเจ้านี่ไว้เอง

ฮาเลลูย่า : อั๊ก!! คลื่นสมองถูกรบกวน มีใครบ้างคนที่เป็นเหมือนกับฉันอยู่แถวนี้ ไม่นะ หากเป็นแบบนี้เจ้านั่นกำลังจะมา อ้ากกกกกกกกกกกกกก................

อังเดร : เจ้าเครื่องนั่นเกิดอะไรขึ้นทำไมถึงหยุดอยู่กับที่ไปเฉยๆๆ ว่าแต่ยังไม่รีบไปอีกเหรอครับ คุณ 2 คนนะ

แมทธิว : เคท!! จะมัวรออะไรอยู่ล่ะรีบไปเถอะ เครื่องของพวกเราไม่พอที่จะสู้กับกัมดั้มได้หรอก

เคท : อืม!! ก็ได้แต่ต้องรีบกลับมานะ ร้อยตรี

อังเดร : รับทราบ!!

ฮาเลลูย่า : ค่อยยังชั่วเจ้านั่นกำลังห่างออกไปแล้ว

ฮาเลลูย่า : ฮาเลลูย่าแกมัวทำอะไรอยู่เจ้านั่นกำลังจะโจมตีแล้ว

ฮาเลลูย่า : ฮาเลลูย่า นาย.............

อังเดร : กันดั้ม!! ฉันไม่ยอมให้แกผ่านตรงนี้ไปได้หรอก

ฮาเลลูย่า : เสียงนี้มัน นายคือคนที่อยู่กับ พีริส ที่ฉันเจอที่เรือนจำนี่!!

อังเดร : กะกะกะแกคือ นักโทษในตอนนั้น!!

ฮาเลลูย่า : งั้นนายก็คือ ร้อยตรีอังเดร สมีร์นอฟ ทำไมนายต้องสังหาร ผู้พันด้วยเค้าเป็นพ่อของนายนะ!!

อังเดร : แกรุ้ว่าฉันเป็นใครได้อย่างไร รึว่า พีริสอยู่กับพวกแก อย่างนี้นี่เองพ่อทรยศกับกองทัพโดยส่งข่าวให้กับ พีริสสินะ ทำไมกันทำไมพ่อต้องทรยศด้วย

ฮาเลลูย่า : แล้วนี่นายยังสังหารคนที่ไม่มีทางสู้อีก เพียงเพื่อที่เค้าจะหนีเท่านั้น

อังเดร : ฉันไม่สนหรอกว่ามันจะเป็นอย่างไร ฉันแค่ทำตามหน้าที่ ตามคำสั่งที่ได้รับมอบหมายมาเท่านั้น

ฮาเลลูย่า : ฮาเลลูย่า แกจะไปคุยกับมันทำไม สู้แกจัดการมันไปให้จบๆๆ แล้วกลับไปบอกยัยนั่นว่าแก แก้แค้นให้แล้วไม่ดีกว่าเหรอ เหอๆๆๆ

ฮาเลลูย่า : ไม่ต้องเข้ามายุ่งเลย นี่มันเรื่องของฉัน วิธีการของฉันนนนนนนนนนนนนนนน

อังเดร : ฮึ!! ดาบอีกเล่มรึ

อังเดร : เกือบไปแล้ว!! ดีนะที่หลบทัน

แมทธิว : ยังจัดการไม่เรียบร้อยอีกรึแก!!

อังเดร : คุณแมทธิว คุณย้อนกลับมาทำไม ทำไมคุณไม่กลับไปพร้อมกับคุณเคท

แมทธิว : ใครว่าฉันกลับมาช่วยแกอย่าคิดได้ใจไปหน่อย ฉันแค่ไม่อยากเห็นเครื่องของท่าน ผบ. ต้องเสียหายก็เท่านั้น

ฮาเลลูย่า : ฮาเลลูย่า นายนี่มันใช้ไม่ได้เลยก่ะทำให้มันจบเร็วๆๆ ฉันจะได้หลับซะ ดันไปทำให้มันเพิ่มมาอีกเครื่องซะได้ ถ้าเป็นอย่างนี้ฉันคงต้องลงมือเองแล้วแหละ

ฮาเลลูย่า : ไม่นะ! ฮาเลลูย่านาย ไม่มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม..........(ฟุ่บ)

ฮาเลลูย่า : นายก็รู้ว่าขัดฉันไม่ได้ ใช่ไหม ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอสำเร็จโทษเจ้านี่หนอ่ยแล้วกัน รู้สึกหงุกหงิด ที่ไม่ได้ไล่ตามเจ้าคนที่คล้ายกับเรา มีเรื่องจะถามมันซักหน่อย ชั่งมัน!!

อังเดร : ระวังนะ!!! คุณแมทธิวเจ้านั่นเป็นรูปแบบการโจมตีแล้ว

แมทธิว : จากทางไหนกันนี่ เร็วจริงๆๆๆ

ฮาเลลูย่า : ไง!! เตรียมใจที่จะตายรึยัง ว่าแต่อยากตายแบบไหนเดียวจะจัดให้ เอ๊ะ!! ทำไมต้องถามจัดให้เลยดีกว่า ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แมทธิว : อั่ก!! อ้ายสารเลว

อังเดร : คุณแมทธิว!!!!

ฮาเลลูย่า : โฮ!! ยังรอดอยู่รึ ดวงดีจริงๆๆ สงสัยฝีมือเราถ้าจะตกไปซะแล้ว

แมทธิว : อ้ายสารเลว กันดั้ม ถ้าพวกแกไม่เข้ามาแทรกแซงด้วยอาววุธเมื่อ 4 ปีก่อนล่ะก็พวกฉันคงมีความสุขกับครอบ ครัว ไปแล้ว อั่ก

ฮาเลลูย่า : อะไรกันเรื่องก็ผ่านมาแล้ว ยังจะเอามาพูดอีกรอดมาได้ก็ดีแล้วดันเอาชีวิตมาทิ้งอีก ดูฉันก็เกือบไม่รอดเหมือนกันแถมต้องโดนขังเดี่ยวเป็นเวลาตั้งนานพวกแกรุสึกบ้างไหม อย่าพูดอะไรมากดีดว่าตายๆๆไปซะ
               ย้ากกกกกกกกกกกกกกกกก

อังเดร : คุณแมทธิวววววววววววววววววววว...............อภัยให้ไม่ได้เจ้าพวก กันดั้ม พ่อ ทำไมกันนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

อังเดร : อย่าอยู่เลย กันดั้มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!!!!

ฮาเลลูย่า : มาเลยเซ่ซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซซ!!!!

หลังจากการต่อสู้ ณ โรงซ่อมบำรุง

อังเดรได้พยายามนำเครื่องที่สภาพเสียหายอย่างหนักลงจอดให้ได้

ทหารซ่อมบำรุง : พวกเรามาช่วยกันเปิดฝาห้องคนขับหน่อย เร็ว!!

ทันทีที่เปิดฝาครอบได้ เคทก็พุ่งตรงเข้าหาอังเดรทันที

เคท : อังเดร!!! แล้วแมทธิวล่ะ

อังเดร : คุณแมทธิวเสียชีวิตในการสู้รบครับ ผมเสียใจด้วย

เคท : โธ่!! ไม่น่าเลยนายต้องมาสูญเสีย ภรรยาและลูกสาววัย 6 ขวบ จากการโจมตีของพวกกันดั้ม เมื่อ 4 ปีที่แล้ว และยังต้องมาตายเพราะกันดั้มอีก ขอให้นายได้ไปอยู่กับภรรยาและลูกที่นายรักเถอะ นายทหารทุก
         คนทำความเคารพให้ ร้อยโทแมทธิว เลิฟ ที่เสียชีวิตในการปฏิบัติภารกิจครั้งนี้ด้วย

ทหารทุกคน และทหารหน่วยซ่อมบำรุงต่างยืนทำเคารพให้แกนายทหารที่จากไปโดยพร้อมเพรียงกัน

อังเดร : (พูดในใจ ขอบคุณคุณแมทธิวมากครับ คุณได้ปฏิบัติหน้าที่ของทหารได้ดีเยี่ยมผมจะไม่ลืมบุญคุณที่คุณช่วยผมไว้ครั้งนี้เลยผมจะทำหน้าที่ของทหารให้ดีและน่าเชื่อถือตลอดไปครับ)

...END...

มาที่งานโมกันบ้างนะครับ

ชิ้นส่วนที่เอามาโม ส่วนใหญ่มาจาก MG EXIA IGNITION พอดีเพื่อนมันไม่เอา IGNITION MODE เลยโยนมาให้ผม ผมก็เลยมาจัดการซะเลย ตามด้วย แผงรันเนอร์ บอลจอยซ์ และ แผ่นอคริลีก 0.5 มม.

รูปขณะเริ่มดัดแปลงครับ

ส่วนสีที่ใช้ก็ตามรูปนะครับ เฉพาะงาน อเฮด นะครับไม่เพกี่ยวกับ อาริออส

รูปด้านหน้าครับ

ด้านหลัง

ที่เก็บปืนนำมาติดตั้งไว้ด้านหลัง

GN - CHANSAW SWORD มาจากชิ้นส่วนดาบหักของ EXIA ด้ามจับใช้ดาบของมันนะแหละแต่ตัดส่วนที่เป็นดาบออก

ท่าแบบจับเลื่อย คือในความคิดอยากให้มันเหมือนถือเลื่อยได้แต่ จุดขยับไม่ค่อยเอื้อด้วยนะสิ

ปืนกล

ไรเฟิลโหมด

ปืนปลายดาบ ดาบปลายปืน ก็เป็นชิ้นใสของ MG EXIA เช่นกัน

เทียบกับของแต่ล่ะ รุ่น

ดาบ

ปืน

โล่

ขอบคุณ ThaiGundam สำหรับพื้นที่แสดงผลงาน แลพร้าน Sekai Model ที่ให้ผมเอาผลงานไปวางไว้เกะกะนะ :iconlol:

รูปสุดท้ายรวม ทีม AHEAD

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2012, 12:17:50 PM โดย AlterNaTive »
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ Me_Me

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
Re: Gundam OO Side Story Ep.04 หน้าที่ กับ ความถูกต้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 08:30:26 AM »
ดีไซส์ A Head ได้แหล่มสีก็เข้ากันมากดูดุดันขึ้นมาทันทีเลย สี Arios ก็แจ่ม ชอบมากๆๆ :iconwish:

• ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
Re: Gundam OO Side Story Ep.04 หน้าที่ กับ ความถูกต้อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 04:15:58 PM »
ดีไซส์ A Head ได้แหล่มสีก็เข้ากันมากดูดุดันขึ้นมาทันทีเลย สี Arios ก็แจ่ม ชอบมากๆๆ :iconwish:

ขอบคุณครับ สำหรับสีของ อาริออส ได้แรงบันดาลจากงาน Deltaplus ของคุณ naroki ว่าสีหุ่นเครื่องบินรบมันต้องแนวทะมึน ทะมึนหน่อยแต่สุดท้ายก็มีสีแดง แซมมาจนได้ ฮ่า

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 08:41:48 AM »
Dark Arios งาม
ทีม AHEAD ก็สวย

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 10:55:03 AM »
ชอบส่วนที่โมดิไฟน์เพิ่มมากอะ เข้ากันมากกับสีและลงตัวดีครับ

น่าจะซื้อฐานโรงจอดมาเล่นนะ ไหนๆก็ทำฉากโรงจอดบ่อยๆแล้ว หรือไม่ก็พ่นเทาเข้ม ให้ฐานที่ทำจากแผงมันจะได้สีเดียว
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 12:23:05 PM »
ชอบส่วนที่โมดิไฟน์เพิ่มมากอะ เข้ากันมากกับสีและลงตัวดีครับ

น่าจะซื้อฐานโรงจอดมาเล่นนะ ไหนๆก็ทำฉากโรงจอดบ่อยๆแล้ว หรือไม่ก็พ่นเทาเข้ม ให้ฐานที่ทำจากแผงมันจะได้สีเดียว

ขอบคุณครับ ที่แนะนำเรื่องโรงจอดพอดี มันมีอุปกรณ์หลายอย่างให้ดัดแปลงอยู่นะครับ แล้วไอเดียมันก็ยังไม่สุดผมเลยทำค้างคาไว้ก่อน พยายามจะแก้ไขให้ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 12:33:41 PM »
ไอเดียการนำเสนอดี ถ้าทำฉากดีกว่านี้จะสวยขึ้นเยอะครับ

เจอ "ควับ เคว้ง คว้าง" แล้วนึกถึงการ์ตูนอย่างว่าสมัยก่อนเลยฮะ  :iconnosebleed: