ผู้เขียน หัวข้อ: แกะกล่อง HG 1/144 Reborns Gundam อัพเดทรูปครบแล้วครับ  (อ่าน 10162 ครั้ง)

ออฟไลน์ SDUINCON

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -44
  • I Love GT-R R34
สวัสดีครับ พี่ๆ น้อง ๆ ในไทยกันดั้ม ทุกคน ผม นาย SDUINCON ขอเสนอ โมจีน ตัวล่าสุดของ TT หรือที่ เรียกกันใหม่ว่า GG พึ่งเจอเจ้าตัวนี้เมื่อ เช้านี้ฮ่ะ (พอดีพี่ผมไปตลาดไปเจอพี่มันเลยซื้อมาฝากฮ่ะ :iconlike:) เนื้องานใช้ได้ฮ่ะแต่บางจุดยังไม่ละเอียด (ล็อตแรกก็เงี้ย :iconcry:) ต่อเสร็จเลยเอาให้ พี่ๆ น้อง ดู กันเลย ฮ่ะ แต่ยัง โพสท่าไม่เสร็จ เลยเอามาให้พรีวิว ดูก่อน (พอดีติดธุระครับ) รับรองว่าเสร็จธุระจะ เอามาให้ดู กันแน่นอนครับ ป.ล.กล้องไม่ชัดก็ขออภัยครับ เอาล่ะไปชมกัน เลย!!! :iconwink:
เริ่มจากกล่องครับผม :iconpunch:

ใบต่อ

ประกอบเสร็จแล้ว (หน้าตาออกลิงนิดๆ)

รอยประกบไม่สนิทครับ

ตรงนี้จะหลุดง่ายมาก

เปลี่ยนเป็น รีบอนแคนน่อน โหมด

เทียบความสูง

มาดูจุดขยับกันบ้าง

ตัวโล่ก็สามารถขยับได้

ดีเทลปืนทำออกมาดีมาก

แอ็คชั่นกันยาวๆ

แคนน่อนโหมดกันสักนิด

ท่านี้มีในเกม SDGO

รูปสุดท้ายๆ

การให้คะแนน
1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)   9.5/10 มีนิดหน่อยๆ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                    8.9/10 ต้องออกแรง ตัดเดือยออกนิดหน่อย
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                            8/10 มีอยู่เยอะครับ
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                   9.9/10 ถ้าไม่ติดคุณตรงสิ้นใสที่หน้าอกล่ะก็ ผ่านฉลุย
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)    9/10 ใช้ได้ครับ (สีเหลืองจางไปนิดนึง)
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย) 9/10 จัดเจนมากครับ (บางจุดก็ไม่ค่อยชัดน่ะ)
7.หน้าตา                                                     9.5/10 ไปวัดไปวาได้
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                     7/10 บางอันต้องตัดเอง (นรกแท้ :iconcry:)
9.ความเหมือน                                               8/10 ก็โอน่ะ
10.ความคุ้มค่า                                               10/10 ซื้อ 3 กล่อง ได้โมแท้ตัวนึง
11. ความประทับใจ                                          9.8/10 เยี่ยม !!!
รวม 98.6/110 เหมาะสำหรับมือใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2012, 08:00:00 PM โดย SDUINCON »

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
Re: แกะกล่อง HG 1/144 Reborns Gundam อัพเดทรูปยังไม่หมดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 01:45:39 PM »
^
^
คะแนนรวมมัน 98.6 /110 ไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ SDUINCON

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -44
  • I Love GT-R R34
Re: แกะกล่อง HG 1/144 Reborns Gundam อัพเดทรูปยังไม่หมดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 01:48:36 PM »
^
^
คะแนนรวมมัน 98.6 /110 ไม่ใช่เหรอครับ
อ่า พิมพ์ผิด ขออภัยครับๆ