ผู้เขียน หัวข้อ: SD Aegis Gundam ค่ะ  (อ่าน 4393 ครั้ง)

ออฟไลน์ emotion-p

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 12
SD Aegis Gundam ค่ะ
« เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 03:22:38 PM »
หลังจากทำBlitzไปเป็นตัวแรก ที่จริงทำตัวอื่นอีกตัวนึงต่อมา แต่ยังไม่ได้โพสต์ ขอโพสต์ตัวนี้ก่อน พอดีพึ่งทำเสร็จเมื่อวานค่ะ กำลังเห่อ อิอิ  :iconhappy:

รายละเอียดตัวนี้เยอะกว่าBlitzพอสมควร ต้องเก็บรายละเอียดกันหลายขั้นตอน ...ตอนทาสีขาวก็ยังคงเละเหมือนเดิมค่ะ  :icondizzy:  สีอ่อนนี่ทายากจัง
ชอบสีแดงอมชมพูที่ผสมออกมาอะ สวยดี ทาแล้วสีเด้งขึ้น3เท่าเรย 555 (ของเดิมมันชมพูซี๊ดซีด)

แต่ท้ายสุดยังไม่ได้พ่นเคลียร์ค่ะ ...เพราะตัดสินใจว่าจะใช้เคลียร์มัน...แต่ดันหมดกระป๋องพอดิบพอดี เหอๆ พ่นไปได้แค่ส่วนตาเอง ตาเลยมันเงาวิ๊งๆอยู่ที่เดียว อิอิ

ตอนแรกทาตาด้วยGundam Marker สีEye Green แต่ไม่ค่อยถูกใจ เลยเปลี่ยนเป็นเอาสีLight Green ของTamiyaมาทาทับค่ะ เขียวสว่างดี

ปล. ขอคำแนะนำค่ะว่าพ่นเคลียร์มันกับเจ้าตัวนี้จะเหมาะรึเปล่า หรือกึ่งด้านจะดีกว่า (ส่วนตัวไม่ค่อยชอบเคลียร์ด้านอะค่ะ)
ปล2. พ่นเคลียร์แล้วมันจะเสี่ยงสีถลอกน้อยลงใช่มั๊ยคะ คือจับมาถ่ายรูปก่อนโดยยังไม่ได้พ่นเคลียร์...กว่าจะถ่ายเสร็จก็พลาดแหว่งไปหลายจุดแล้ว รอซ่อมอยู่  :iconpale:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2012, 03:45:39 PM โดย emotion-p »

ออฟไลน์ tumamtt

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -9
Re: SD Aegis Gundam ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 06:28:47 PM »
น่ารักดีครับ :iconvsign:
Stand by me!

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 06:44:31 PM »
สวยมากๆเลยครับท่าน

ออฟไลน์ yusket02

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 07:22:14 PM »
สวยอะครับ ผม ยังทำไม่เสร็จซักกะตัวเบย

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 08:27:52 PM »
 :iconvsign:งานสวยน่ารักไปเลยครับโทนสีหวานจริงๆเลยครับ รบกวนขอรายละเอียดสีได้ไหมครับ พอดีเเอบสนจัยโทนสีครับขอบคุณครับ :iconlove:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 08:48:44 PM »
:iconvsign:งานสวยน่ารักไปเลยครับโทนสีหวานจริงๆเลยครับ รบกวนขอรายละเอียดสีได้ไหมครับ พอดีเเอบสนจัยโทนสีครับขอบคุณครับ :iconlove:
สีจากใบต่อของHGรุ่นแรกน่ะค่ะ
White 50%
Red 20%
Shining Red 20%
Clear Red 10% <==สีนี้ไม่มี เลยเพิ่มShining Redแทน
อาจจะหนักนู่นนิดเบานี่หน่อยนะคะ ไม่ได้ผสมตามนี้เป๊ะๆ  :iconshy2:

ออฟไลน์ Me_Me

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 01:42:17 PM »
นี่ทาหรือพ่นครับเนี้ย ถ้าทาก็นับว่าสุดยอดมาก ถ้าพ่นก็ถือว่าเจ๋ง  :icongift:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 01:47:15 PM »
ทาอย่างเดียวค่า พ่นม่ายเป็น (พ่นเคลียร์ยังเละเลย)  :iconmeow: