ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่องลองต่อ] Bandai Figure Rise 6 : Black Lotus [Accel World] หลุดมาจากไหนไม่รู้ (โหลดพอจะโหดบ้าง)  (อ่าน 9670 ครั้ง)

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
นานๆ กลับมาที

มากับของแปลกๆ =w=' พลาโม่ตัวนี้ล่อตาล่อใจผมยิ่งนัก
คือ ตามเรื่อง Accel World มาตลอดข่าวที่เห็นมาก็ figma, Nendoroid, SHF
แต่ เจ้ากล่องนี้ไม่ยักจะมีข่าว จู่ๆก็โผล่มาเลย เห็นมาจากร้าน play2anime

เจ้าของร้านบอกมาว่า ตอนแรกก็ไม่กล้าสั่งซักเท่าไหร่กลัวขายไม่ออก จึงสั่งมา 60 กล่อง
แต่ปรากฎว่าโดนตัดออเดอร์เหลือเพียง 4 กล่องเท่านั้น *0*

เมื่อรู้ข่าวก็ได้โทรจองไว้ก่อนเลยแต่เจ้าของร้านบอกว่าให้มาแย่งกันเอาเองเพราะมีเพียง 4 กล่อง
เอาก็เอาวันรุ่งขึ้น จึงได้ไปที่ร้าน play2anime (ไกลบ้านมากกก -*- MRT จตุจักรแน่ะ บ้านอยู่สี่พระยา MRT หัวลำโพงไป เกือบ 45 นาที)

โชคดีที่ไปถึงคนแรกแต่ของยังไม่ถึงเลยนั่งรอไปเกือบ ชม. สุดท้ายก็ได้มา แต่หลังจากที่ตัดสินว่า
กล่องเดียวพอหรอ? 2 3 4 ไปอย่างไว ไม่ทันแล้ว โฮฮฮฮฮ ToT

Accel World เป็นอนิเมะ ที่ฉายอยู่ปัจจุบัน (ถึงตอนที่ 11 แล้ว และจะจบในวันศุกร์หน้า 12 ตอน และตอนที่ 13 ไม่แน่ใจว่าจะเป็นฉากจบแบบสมบูรณ์ของ Season แรก หรือยังไง แต่ส่วนตัวคิดว่า น่าจะมี 2 Season นะ เพราะ ยังไม่ได้สู้กับราชาอีกหลายตัวเลย)

Black Lotus คือ ใคร??
ก็คือ ร่างอวาต้า ของ คุโรยูกิฮิเมะ หรือ นางเอก ในเรื่องนี่แหละ แต่เป็นอีกโลกนึง รายละเอียดค่อนข้างยาวอยากให้ไปชมกันเอาเอง
หลายคนอาจคิดว่ามันเป็นอนิเมะผู้หญิง แต่ จริงๆแล้ว ไม่ใช่นะ อัดกันไฟขึ้น แทบทุกตอน -*- (ถ้าดูสนุกๆมันก็โอเค อย่าหาสาระในเรื่อง)
ส่วนตัวติดงอมแงม ถึงขั้นตามหา ปูชิ แล้ว ;w; (รอของมาเดือนหน้า 3 ตัวละหล่ะ)

ก็ตามนั้น

ส่วนตัวพลาโม่เป็นยังไงไปดูกัน

ผมคิดว่า บันได คงไม่กล้าที่จะเสี่ยงกับ Figure Rise MG แล้วหล่ะมั้ง เพราะเท่าที่เห็นมาแทบทุกร้านขายกันไม่ออก
จึงลดสเกลของ Figure Rise มาเหลือเพียง HG 1/144 เท่านั้น
(จริงๆมันไม่ได้เขียนสเกลบอกหรอก แต่ ตัวสูงเทียบเท่า Masurao ของ HG 1/144 เนี่ยแหละ)
ซึ่งถ้าเทียบสเกลคนเราก็ 1/10 หล่ะมั้ง

หน้ากล่องครับ

ภายใน

แถม Action Base มาให้ด้วย

ที่สำคัญ Clear Part เพียบ (พอๆกับ Unicorn ND-T ได้เลย)

สติ๊กเกอร์ สีดำ ที่ให้เอามาแปะส่วน Clear Part ;w; (นอกจากตัวจะดำแล้ว สติ๊กเกอร์ยังจะดำอีก)

ใบต่อครับ

เอาหล่ะ ลงมือ

Black Lotus นั้นมี 2 โหมด ซึ่ง พลาโมตัวนี้ก็ทำมาให้แปลงร่างได้ 2 โหมดด้วยเช่นเดียวกัน แต่ใจผมตอนนี้
อยากต่อให้โหมด 2 มากกว่า

เริ่มเป็นรูปเป็นร่าง

เป็นตัวละครับ

ตัวหุ่นออกจะดูก้างๆ แต่ในเรื่องก็แบบนี้แหละ (ใจอยากจะให้ออกเป็น MG 1/100 ด้วยซ้ำ)

ด้านหน้าครับ

ด้านข้าง

ด้านหลัง

ตามข้อต่อ จะเป็น Clear Part แทบทั้งหมด

อันนี้คือโหมดปรกติ
โหมดปรกติ จะซ่อนส่วนที่เป็น Clear สีม่วงไว้ทั้งหมดเว้นที่หน้า -*-
ปลายดาบ ปลายเขา จะถูกเก็บให้สั้นลง

Effect Part ที่แถมมาให้

แถมมาทั้งหมด 4 เซท ใช้สำหรับ มือทั้ง 2 ข้าง และ Boost Effect ที่เท้า อีก 2 ข้าง

ชิ้นส่วนที่ไว้สลับจะมีตามนี้ (เยอะอยู่พอควร ระวังหายน่อ)

ท่าที่สังหาร Red Raider

สเกลจะอยู่ราวๆนี้

เนื่องจาก ขา ไม่สามารถยืนได้ (แน่นอน ลุงเลยจำใจแถม Base มาให้)
ก็พยายาม ค้ำ ให้มันยืนให้ได้ละนะ

ส่วนตัว พลาโม่ตัวนี้ ไม่ได้หลวม หรือ แน่นอะไรมาก
แต่ มันยืนไม่ได้ แม้จะดูก้างๆ แต่ดีเทลเยอะนะ ...

หวังว่าจะเป็นข้อมูลสำหรับผู้ที่จะหา ได้ไม่มากก็น้อยครับ
จบรีวิว ขอบคุณที่รับชมจ้า

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
อ่อ......เจอตัวแระ ผู้ตัดหน้าข้าพเจ้า เอิ๊กๆ
ขอบคุณที่รีวิวให้ชมกันนะครับ

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
โอ้ สวยแฮะ ชิ้นใสเยอะสะใจจริงๆ แต่สเกลเล็กไปหน่อย

สงสัยอะไรนิดๆ พลาโม ซีรี่ย์นี้ กับ กันพลา อันไหนราคาแพงกว่ากันเหรอครับ? เพราะมันดูน่าสนใจ แต่ถ้าแพงกว่ากันพลา ก็ไม่ไหว(PM มาก็ได้)

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
ขอทราบราคาด้วยคนครับ PM ทีครับผม :iconwish:

ออฟไลน์ Xethselif

• Like: 11
  • Love Gunpla,Admired of K-On,Fond of Miku
ชิ้นใสแถมให้มาสะใจดีมากๆ

ชิ้นแหลมๆดูชวนหักมากเลย (น่ากลัว :iconsoul:)

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• Verified User
  • *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
พอๆกันครับ ตัวนี้มัน 1500 เยน
(แต่กันพลาน่าจะคุ้มกว่า)

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
โอ้ว ถูกกว่าที่คิดเยอะนะนี่ น่าสนๆ ชิ้นใส่เยอะ คุ้ม

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ