ผู้เขียน หัวข้อ: การกลับมาอีกครั้งของตำนาน sd (Sd Knight gundam)  (อ่าน 4354 ครั้ง)

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
การกลับมาอีกครั้งของตำนาน sd (Sd Knight gundam)
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 09:30:50 AM »

เรื่องประวัติไม่ขอพูดอะไรมากละกันครับ เพราะไม่รู้  555 ถ้าอยากลองรู้ไปดูกระทู้ของ นาโรได้ครับ มีให้อ่านเเบบจุใจมั
เอาเป็นว่า เป็นการกลับมาเเบบ เหล้าเก่าในขวดใหม่
หรือ พูดง่ายๆว่า  ลุงบันไดย้อนกลับมาทำใหม่เพื่อหลอกกินตังสาวก sd กันอีกรอบ
เเต่ได้ผลครับ  เสียทรัพย์กันไปถ้วนหน้า  เเม้เเต่ผมที่ไม่ค่อยเล่น SD ยังโดนเเละคิดว่าคงโดนยาวเรย... T^T
หน้าตรงหล่อๆ

ด้านหลังมั่ง

เรื่องตัวโม กลับมาทำใหม่ ดีไซน์ใหม่  ออกเเบบใหม่(รูปร่างหน่้าตาหล่อขึ้นมาก)
การประกอบเเบบใหม่( ชิ้นส่วนเยอะ เเต่ประกอบง่ายดี)
เเละ ราคาใหม่ เเน่นอนเเพงกว่าเดิม 5555 เเต่เเพงขึ้นคุณภาพมันก็ดีขึ้นครับ ชิ้นที่ต้องอุดขัดน้อย ไม่มาก
ชิ้นส่วนชิ้นที่ต้องบังพ่นก็น้อยอีก ตรงนี้ชอบมากกกก สำหรับคนเล่น SD ตรงนี้รู้กันเลยว่าโม SD มันบังพ่นสีกัน นรกเเตก ขนาดไหน 555

เเอคชั่นกันหน่อย ได้เเค่นี้ละ ขยับไรมากไม่ค่อยได้ 55

เเปลงร่าง

โหมดนี้ คิดเอง เอาปีก sd wing โมจีนมาติด เป็น  กันดั้มอัศวินปีกเทพ

มีตามาให้เปลี่ยนด้วย เอาเเบบ ตายิ้มละกัน ดูเหมาะกับ SD ดี

งานสี ทำสีสไตล์ผมเองนะ ไม่ค่อยอิงตามใบต่อเท่าไรเลย มั่วตลอด   สีทั้งหมดใช้ไกอาโลด ส่วนเคลียใช้ของ   colors คับ
พ่นเรียบทุกสีครับ ไม่ไฮไล เพราะมันเป็น SD ไม่ต้องไปเนี๊ยบมาก เอาพอขำๆนะ
สีเงิน ใช้ไกอา สตาร์ไบร์ ซิลเวอร์คับ จำเบอร์ไม่ได้ พ่นสีดำเป็นพื้น เเล้ว พ่นตัวนี้ทับเลย ผสมเหลวหน่อย
 หยด รีทาดเดอร์มายลงไปนิด พ่นลมเบาๆ เเจ่ม
สีน้ำเงิน ใช้โคลบอล์บลูผสมเเดงนิด ขาวหน่อย พอละ
สีเเดง  ผสมขาวนิดๆ ชอบเเบบนี้
สีเหลือง ผสมเเดงหน่อย ส่วนตัวชอบ เหลืองอมส้มคับ เเรงดี
ปิดท้ายด้วยเคลียกึ่งมันกึ่งด้านของ   colors ยกเว้นสีเงิน พ่นเคลียเงา เเต่เเบบห่างชิ้นงานมากๆอะ ไม่อยากให้สีเงินมันหมองนะ
จบละคับ กับ knight gundam ตัวนี้  เด๋วตัวใหม่ออก คงได้เจอกันอีกรอบ 555  เม้นกันได้คับ ตามสบาย..... :iconlol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2012, 09:40:00 AM โดย San »

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
Re: การกลับมาอีกครั้งของตำนาน sd (Sd Knight gundam)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:04:58 AM »
เก๋อ่ามีปีกด้วย พอติดกับร่างม้าแล้วเท่ไปเลยครับ
แถมบังพ่นหลังมือด้วย ตอนแรกโป้งก็ว่าจะทำแต่ตัวขี้เกียจเกาะซะก่อน ๕๕๕

ปล.ตรงกาปู๋ทำสีแล้วกดไม่ลงใช่ป่าวพี่ ต้องปาดๆออกให้ได้มุมอ่ะครับ

ออฟไลน์ Lookat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: การกลับมาอีกครั้งของตำนาน sd (Sd Knight gundam)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 10:27:17 AM »
 :iconfreak: มีปีกด้วย นานๆจะได้เห็นงานพี่สานสักที ว่าแต่ ไม่ได้ใช้สีกระป๋องแล้วเหรอพี่

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 11:03:48 PM »
ติดปีกนี่ ไอเดียดีครับ  รู้งี้ตอนถ่ายเอาอะไรมายำเล่นมั่งดีกว่า555

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 01:49:37 AM »
ร่างม้า 4 ขาบวกปีก เหมือนพวกนักรบสมัยกรีกเลยครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 12:24:58 PM »
ไนท์มากับเพียบเลยวุ๊ย งานสวยมากๆอ่า :iconvsign: