ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] HG AGE 1/144 No.20 : XVD-XD Farsia  (อ่าน 5419 ครั้ง)

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
[Review] HG AGE 1/144 No.20 : XVD-XD Farsia
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 12:18:21 AM »
สวัสดีพี่ๆ น้องๆ ชาว Thaigundam ทุกคน
หลังจากผมทิ้งช่วงรีวิวกันพลาไปพักๆ ใหญ่ๆ เนื่องจากติดภาระอะไรก็ว่าไป
คราวนี้เลยหาตัวแปลกๆ นอกกระแสมารีวิวบ้างละกัน  ซึ่งก้คือตัวนี้ครับ

XVD-XD Farsia

แย้พิงค์ของนู๋หัวม่วงหวานใจไอ้ฟริตมัน เหอๆ

มาดูประวัติหุ่นมันซักนิดก่อนชมตัวโมเดล

****อาจจะมีการสปอยเนื้อหาล่วงหน้าด้วยโปรดระวัง***
MS Profile
XVB-XD Farsia (ฟาเซียร์) เป็น MS ปรากฎตัวใน Gundam AGE  ในช่วงรุ่นของ Flit Asuno เป็น MS
สังกัดกองทัพ Vegan  ผลิตที่ฐานทัพ Ambat  เป็น MS ต้นแบบที่สามารถตอบสนองนักบินที่มีพลัง
X-Rounder (สามารถรับรู้เหตุการณ์รอบตัว และทำนายเหตุการณ์ล่วงหน้าได้ในพริบตา
ประมาณ Newtype ในยุค UC)  ซึ่ง Yurin L'Ciel เป็นนักบินของ MS ตัวนี้ ซึ่งเดิม Yurin
ไม่ได้เป็นนักบินของ Vegan แต่โดนบังคับข่มขู่ให้ขับ โดย Desil นักบินของ Zedas (แย้สีดำ)
ทำให้ Yurin ต้องเข้าร่วมสงครามนี้ จนพบจุดจบอันแสนโหดร้าย........
สมรรถนะของ Farsia ก็คือ การตอบสนองนักบินที่มีพลัง X- Rounder สามารถสั่งการอาวุธลำแสงจู่โจม
ไร้สายระยะไกล Flowers Funnels ผ่านคลื่นสมองนักบินโดยตรง แต่ตามเนื้อเรื่อง Yurin ไม่ได้บังคับหุ่น
แต่ Desil เป็นคนสั่งการหุ่น และ Funnels แค่ใช้พลัง X-Rounder ของ Yurin มาใช้งาน

ว่าแล้วชมตัวโมเดลกันเลยดีกว่าครับ

ตัวเปล่าๆเต็มๆ

พอติดฐานลาย+แสตนด์

มา Action กันเล็กน้อย

เกริ่นนำมาได้พอประมาณแล้ว ไปชมภาพเพิ่มเติมได้ตาม Link ด้านล่างที่ Blog Exteen ของผมได้เลยครับ

http://testsuya.exteen.com/20120625/review-hg-age-1-144-no-20-xvd-xd-farsia

ในBlog ผมบอกรายละเอียดถึงจุดขยับ จุดเด่นจุดด้อย ของโมเดลแต่ละตัวตามสไตล์ผมนำเสนอเลยครับ -โหลดโหดนะเออ-

และมีภาพเด็ดสุดแถมท้ายอีก ไปชมกันนะครับ

ขอบคุณที่รับชมรีวิวนะครับ  ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย
สุดท้ายนี้วิจารณ์คอมเม้นท์กันได้ตามสะดวกเลยครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: [Review] HG AGE 1/144 No.20 : XVD-XD Farsia
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 01:28:37 AM »
ตามเข้าไปดูแฃ้วฮะ
รีวิวได้ละเอียดมากๆเลยครับ
ชอบตรงที่แถมก้านฟัเนลให้นี้ละ

ออฟไลน์ Xethselif

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11
  • Love Gunpla,Admired of K-On,Fond of Miku
Re: [Review] HG AGE 1/144 No.20 : XVD-XD Farsia
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 11:16:39 AM »
รูปชัดเจนดีครับ
เด๋วตามเข้าไปดูนะครับ

ว่าจะสอยมาตั้งแต่ออกใหม่ๆ
จนป่านนี้ยังไม่ได้เลย
หาไม่ค่อยเจอแล้วด้วยตามร้าน  :iconsweat:

ออฟไลน์ EXILE

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 09:45:27 AM »
พระเจ้า!  :iconpanic: สีสวยน่ารักมากๆๆอะครับ
แต่น่าสงสารยูรินนะ  :iconcry: