ผู้เขียน หัวข้อ: Hi-Nu gundam TT อีกแล้ว  (อ่าน 4549 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigkung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
Hi-Nu gundam TT อีกแล้ว
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 06:46:24 PM »
:iconvsign: สวัสดีครับ งานนี้ผมมี Hi nu งานของ TT มานำเสนอ !!

เจ้าตัวนี้โดยรวมทำออกมาใช้ได้เลย แต่ ก็ไม่เทียบเท่ากับของ Bandai อยู่ดี

การประกอบโดยรวมไม่มีัญหาอะไรมากนัก ถามว่าเจ้าตัวนี้หน้าลิงมั้ย ก็ไม่ลิงนะครับแต่ ต้องเพ้นสีตากันใหม่

เพราะสติกเกอร์มันโคตร ห่วย บรม อิอิ

พลาสติกผิวมันๆลื่นๆ ซึ่งผมไม่ชอบเอาซะเลย แต่สีเดิมที่ให้มาก็พอใช้ครับ แต่ทำใหม่ดีกว่า

ถ้าจะให้คะแนนตัวนี้ เมื่อเทียบกับราคาแล้ว(แบงค์พันมีทอน 200-400 แล้วแต่ที่) ส่วนตัวผมให้ A ครับ  :iconlike:

ใช้ล้องมือถือถ่ายนะครับ  :iconjoy: (Xperia Arc S) ภาพอาจจะห่วยไปบ้างก็ขออภัยด้วยคร๊าบบ บ

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
Re: Hi-Nu gundam TT อีกแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 08:51:43 PM »
พ่นสีเมทัลลิค เเล้วสวยขึ้นจมเลยครับ  :iconsmile:  เผลอๆสวยกว่าของเเท้อีก  :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 09:17:14 PM »
สีขาวผมใช้ ขาวมุก ตัวจริงผมว่าสีมันดูดีกว่าในรูปอีกนะ แต่ถ่ายออกมาแล้วมันดูแปลกๆ อย่าโทษกล้องเลยโทษผมดีกว่าถ่ายกากเอง  :icondisapp:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:00:04 PM »
สีมุกสวยดีครับ   สีมุกนี่ถ้าไม่จัดแสงดีๆถ่ายยากอยู่แล้วครับ  อัดแสงมาก มุกหาย อัดแสงน้อย มองไม่เห้นโม = =''

ว่าแต่ดีคอลแปะแปลกดีครับ มีคำว่ามาร์คกิ้งภาษาญี่ปุ่นติดกลางหน้าอก ชวนนึกถึงโมเดล/ของเล่น ตัวอย่างที่จะแปะคำว่า แซมเปิ้ล ตรงหน้าอก  :icondisapp:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 12:08:35 AM »
decal ผมแปะแหลกเลยครับ ตามอารมณ์ล้วนๆ  :icondizzy:

ออฟไลน์ afee

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:46:45 AM »
ชักอยากซื้อมาทำบ้างซะแหละ