ผู้เขียน หัวข้อ: WORK IN PROGRESS : RX - 75 GUNTANK WITH DIORAMA BY BLACKSUN งานเสร็จแล้วจ้า  (อ่าน 5963 ครั้ง)

ออฟไลน์ momokung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
สวัสดีครับ คราวนี้ผมมีโปรเจคแบบด่้วนๆ ที่ต้องรีบทำ คือต้องทำ RX - 75  พร้อมฉากจำลอง ครับ แต่ว่าฉากจำลองจะจองลองสถานที่ที่ไหน คอยติดตามชมนะครับ เพื่อนๆ

เมื่อประกอบโมเดลแบบคร่าวๆแล้ว ก็มาวางเลย์เอ้าท์ ของฉากจำลองครับ

จากนันก็หาคอนเซปท์ และสร้างแม่พิมพ์ชั่วคราวพร้อมทำเท๊กเจอร์ที่แม่พิมพ์

โครงฐานที่หล่อออกมาแล้ว

ลวดลายของฐานจำลอง

เริ่มทำสีตัวโมเดลครับ

ปรับสภาพผิวให้โมเดล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2012, 09:03:13 AM โดย momokung »

• *
Re: WORK IN PROGRESS : RX - 75 GUNTANK WITH DIORAMA BY BLACKSUN
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 09:02:29 AM »
มาต่อกันครับ  ในที่สุดก็หาเวลาทำจนจบครับ :blush:

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
Re: WORK IN PROGRESS : RX - 75 GUNTANK WITH DIORAMA BY BLACKSUN งานเสร็จแล้วจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 12:55:48 PM »
สุดยอด มากๆเลยครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: WORK IN PROGRESS : RX - 75 GUNTANK WITH DIORAMA BY BLACKSUN งานเสร็จแล้วจ้า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 01:18:59 PM »
สวยงามมากๆ Diorama ทำได้รายละเอียดได้ละเอียดมากๆ

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 06:01:41 PM »
เป็นไดโอราม่า ที่อลังการงานสร้างมากๆ มีรายละเอียดต่างๆเยอะมาก ชอบตรงซากบ้าน ทำได้สวยมาก

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 09:38:48 AM »
ขอบคุณ ท่านdradongenesis/ kana-art /yodjib มากๆครับที่มาติชมผลงานกัน :iconcry:

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 10:34:45 AM »
ยอดมากเลยครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 11:44:53 AM »
สวยมั่กมากเลยครับ
น่าจะทำพื้นยุบตัวจากน้ำหนักหุ่นนิดนึงนะครับ แล้วก็ทำรอยการเเคลื่อนที่(รอยตีนตะขาบ)
รับรอง สุดยอด++++++
แต่แค่นี้(โดยเฉพาะตัวบ้าน) ก็เกินคำบรรยายแล้วหล่ะครับ +1 Like เลย