ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามร้านซ่อมปั้มลม compressor ครับ  (อ่าน 2563 ครั้ง)

ออฟไลน์ McGuyver

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามร้านซ่อมปั้มลม compressor ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 02:57:38 PM »
สวัสดีครับ
รบกวนสอบถามที่ซ่อมปั้มลม compressor หน่ยครับ
ลองค้นหาอ่านข้อมูลในนี้แล้วมีแต่แนะนําร้านขาย อยากได้ร้านรับซ่อมครับ

1. ปั้มไม่ได้เปิดใช้งานมาประมาณ6-7 ปี ต้องเช็คอะไรบ้างครับ
2. ก่อนหน้าที่จะหยุดใช้งาน ตรงตัวกรองไอน้ำมันจากคอมมักมีน้ำมันออกมาเยอะ เกิดจากอะไรครับ แล้วถ้าต้องเติมน้ำยาคอมต้องใช้น้ำยาอะไรครับ?
3. ตอนนี้ตามถังพักและข้อต่อมีสนิมมาเกาะอยูบ้างจะมีปัญหาอะไรมากไหมครับ สามารถทําความสะอาดได้ ไหม?
4. ที่ไหนมีอะไหล่ของ airbrush iwata บางครับอยากได้ needle มาเปลี่ยนของเดิมปลายมันเบี้ยว (ตกพื้น)

สุดทายครับ ตามร้านซ่อมตู้เย็นสามารถซ่อมได้ไหมครับ?

ป.ล. ลองแนะนําร้านให้หน่อยครับ โดยเฉพาะถ้าได้แถวๆ ย่านรังสิตจะดีมากเลยครับ

ขอบคุณครับ