ผู้เขียน หัวข้อ: (รีวิวโมเก่าๆ) HG limited EVA - 00 ของ เรย์จัง  (อ่าน 5184 ครั้ง)

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
(รีวิวโมเก่าๆ) HG limited EVA - 00 ของ เรย์จัง
« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 10:35:09 PM »
ใช้กล่องมือถือถ่ายภาพอาจไม่สวยงามเท่าไหร่ ต้องขออภัย ณ. ที่นี้ ส่วนโมเดล ไปต่างจังหวัดมา เจออยู่ในร้านขายของเล่นเก่าๆ สนราคาก็ 600 บาท (ไม่รู้ว่าแพงหรือเปล่านะครับ) เป็นไง ไปดูกัน

กล่องเขียน HG Limited

หน้ากล่องครับ ขนาดประมาณ A4

แผง - ใบต่อ ไปชมที่เว็บ 1999 แล้วกันนะครับ
ต่อเสร็จ - ตัดเส้น - ติดสติ๊กเกอร์ หน้าตาออกมาแบบนี้ครับ

ด้านข้าง - มีสติ๊กเกอร์แบบน้ำ แถมมาให้ เอาไว้ติดตรง EVA - 00

อาวุธ - อุปกรณ์ - ฟิกเกอร์ ที่แถมมาให้

เอียงหลังสุดๆได้เท่านี้เอง

เอียงมาด้านหน้าสุดๆ

กางแขนเต็มที่

หุบแขนเข้าเต็มที่

งอแขน - ตรงแขนเป็นแบบสำเร็จรูปมาให้เอกลักษณ์หุ่นอีวาเลย

ยืดขา

งอขาสุดๆ

กางขาเต็มที่แล้ว....

เริ่มจาก โล่ห์

หอกยาวๆ

ปืนสไนเปอร์

ปืนพก (ดีเทลคม สวยมาก)

ปืนกล

ขวาน

มีด - มีให้ 2 เล่ม แบบพับ 1 แบบกาง 1

ฟิกเกอร์ เรย์ชุดนักเรียนเด็กๆกับ Dr. น่ารักดี

เทียบให้ดู

สุดท้ายนี้ มือถืออาวุธทั้งปืนและพวกขวาน ทวน นั้นมีให้อย่างละข้างเป็นพลาสติกแบบนิ่มนิดๆถอดออกใส่ง่ายแน่นดี ส่วนตัวแล้วหุ่นตัวนี้สวยดีนะครับ ที่สำคัญใน กทม. ไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่ แต่ก็ไม่น่าเชื่อเป็นโมที่ทำตั้งแต่ปี 1996 สวยดีเหมือนกัน ขอบคุณที่รับชมและติชมด้วยครับ

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
Re: (รีวิวโมเก่าๆ) HG limited EVA - 00 ของ เรย์จัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 06:15:51 AM »
โมเก่าทีเดียวนะนี่ แต่คุณภาพ ไม่เก่าตามราคา

ประกอบเสร็จ แปะสติ๊กเกอร์ ถือว่าออกมาดูดีทีเดียว

โมเดลยุคเก่าๆ มันดี ตรงแถมฟิกเกอร์คน มาให้ ใหญ่สะใจนี่ละ ไม่เหมือนสมัยนี้ เล็กนิดเดียว

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ