ผู้เขียน หัวข้อ: SD Gundam Astray Dark Blue Frame(งานโมดิฟรายขำๆครับ)  (อ่าน 4468 ครั้ง)

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
SD Gundam Astray Dark Blue Frame(งานโมดิฟรายขำๆครับ)
« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 06:45:17 PM »

:iconsmile:สวัสดีครับ ผมมาอีกแล้วครับท่าน มาคราวนี้ทำ SD สุดน่ารักมาให้ชมกันครับแล้วก็ได้โมดิฟรายแบบหอบๆ+บ้าพลังอีกแล้วครับท่าน การโมดิฟรายของผมส่วนมากก็น้ำชิ้นส่วนจากโมตัวอื่นๆมาติดเพิ่มเข้าไปครับ เพราะผมขึ้นรูปชิ้นงานไม่เป็นครับเลยต้องใช้วิธีนี้

ที่พ่นเป็นกระป๋องยี่ห้อ ดังนี้ครับ
สียี่ห้อ โกเบ
1.สีทอง เบอร์  928
3.สี Dark Blue เบอร์ 916
4.สีเงิน เบอร์  950
5.สีดำ เบอร์  910
ลองชมงานโมดิฟราสนุกๆของผมกันดู ผมได้ยืดเอวขึ้นมา 4 เซนติเมตรครับ :iconwink:

เน้นคู่สีแบบดุดันครับผม

ติดแพ๊คหลังสำหรับใช้บินผ่านชั้นบรรยากาสโลกครับ

ปืนก็นำชิ้นส่วนมายำเหมือนกับครับ

จบแล้วครับหวังว่าคนมีคนชอบงาน SD แนวแปลกๆของผมนะครับ เพราะผมชอบทำแนวแบบหอบฟาง อะไรประมาณนี้ครับ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้าชมครับ :iconlove:

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
Re: SD Gundam Astray Dark Blue Frame(งานโมดิฟรายขำๆครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 08:57:56 PM »
ตามมาดูงานแบบชัดๆ งานเนียนดีครับผม โดนใจ :iconwish:

โมอาวุธได้ลงตัวดีครับผม  :iconvsign:

ชอบงานสายโมดิฟาย จริงๆ :iconshy2:

ออฟไลน์ nikoneko

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 19
Re: SD Gundam Astray Dark Blue Frame(งานโมดิฟรายขำๆครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 10:18:17 PM »
สวย ลงตัวเลยครับ คู่สีโอเคเลย  แต่แอบเห็นเดือยที่เขาอ่ะครับ ^__^

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 11:02:54 PM »
สวยดีครับ พ่นงานตัวเล็กได้เนี้ยบมากจริงๆๆ :iconsmile:
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 06:45:37 PM »
งานสวยดี ชแบไอเดียโมดิไฟน์

ฝรั่งในเวป Gundam Guy บอกว่า ไหงเรียกว่า Dark Blue อะ ส่วนโครงมันสีทอง ก็ต้อง Gold Frame สิ (ฮา)
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ babalaen

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 01:16:39 AM »
โมมันส์ดีครับ งานสีก็สวยลงตัว

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 01:38:44 PM »
เรียบเนียนเฉียบขาดมากๆครับ พี่สุดยอดดด :iconvsign:
Thailand only !!