ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามฮิต: อยากให้บันไดทำโมตัวไหน โมแบบนี้-เกรดนี้มีไหม ต่างกันยังไง? ฯลฯ *กรุณาดู www.dalong.net ก่อนตั้งกระทู้ถาม*  (อ่าน 231951 ครั้ง)

ออฟไลน์ pkruthom

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: After Sinanju Model
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 12:18:27 PM »
ถ้าเชียร์กันหลายๆตัวระวังจะซื้อไม่ทันกันนะคับ :icondisapp:

ออฟไลน์ nefariouz

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 01:31:20 PM »
ตัวที่ออกต่อจาก ชินันจูใน

If I could change anything ,I would change everything that made us apart~

ออฟไลน์ mrjenova (ตัวเหี้ยสังคม)

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -65535
  • เป็นโรคคลั่ง Mono-Eye
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 01:44:24 PM »
ตัวที่ออกต่อจาก ชินันจูใน

ออฟไลน์ [N]uzuDa---]

• *
  • JUNCTION PRODUCE
Re: GUNDAM OO MG ออกมะไรใครรู้ช่วยบอกทีคับ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 03:12:49 PM »

น่าจะอีกนานโขๆๆๆ เลย -*- เพราะ Exia ยังไม่ออกเลยครับ  :iconfreak:

ออฟไลน์ jayamiku

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
Re: GUNDAM OO MG ออกมะไรใครรู้ช่วยบอกทีคับ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 05:05:31 PM »
อีกนานอะครับ ไม่รู้ว่าMG จะมีลูกเล่นอะไรอีกมั้ง

เพราะเมื่อมันจะยัดลง 1/100 หมดแล้วมั้ง

ถ้าเป็นไปได้ มันน่าจะมีไฟแน่ๆ

ออฟไลน์ Apocalyp

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 05:06:48 PM »
Delta Plus ก็ไม่เสียหาย ยังไงก็ขอให้ออกมาเถอะ เก็บ :iconlol:

ออฟไลน์ ballmakoto

• *
หุ่น

ออฟไลน์ Jacko

• *
  • Like: -1
อยากให้ทำกุเล็นลากันล่างสุดท้ายอ่ะครับ ที่เอากาแลกซี่มาเขวี้ยงใส่กัน  :iconwish:

อยากจะรุ้ว่าถ้าลดสเกลมามันจะประมาณ 1 ต่อเท่าไร  :iconfreak:

ออฟไลน์ ooalphaoo

• *
ระหว่าง Strike + IWSP และ Strike E + IWSP ต่างกันยังไง
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 11:23:55 AM »
อยากทราบว่า ระหว่าง Strike + IWSP และ Strike E + IWSP ต่างกันยังไง

แล้วถ้าจะซื้อ ควรซื้อตัวไหนดี

ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
อยากให้ทำ 1/100 HGUC ครับ
แหล่มเลยคราวนี้ เอาให้นิ้งกว่า 00

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
มาเดาการหักหลังตอนต่อๆไปของลุงบันกันครับ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 09:23:02 PM »
โดยส่วนตัวแล้วนะครับ
ผมอยากได้เจ้า 1/100 Arios อะ

แต่!!!  :iconfreak:

ยังไงมันก็ต้องมี 1/100 GN-Archer  :iconsweat:

แล้วอะไรล่ะ อาจจะมีเรื่องเดิมๆเกิดขึ้นก็ได้
แพ็คละ ประมาณ 5000 ล่ะมั้ง ถ้าเค้าเอาจริง

ช่วงนี้รู้สึกว่ามาหักกันเยอะ ไม่ว่าจะเป็น สามก็ก ,SD , 1/100 Green Frame แม้กระมั่งยูนิคอร์น (พูดไม่ออกเลยเจอแบบเคลือบ  :iconsweat:)

ปล. Box Art WORK 1/144 ทำไมผมว่ามันสวยกว่า 1/100 โครตๆ
โดยเฉพาะ Arios, 0-Raiser, 00-Raiser สวยจริงๆรับ

ออฟไลน์ pkruthom

• *
Re: มาเดาการหักหลังตอนต่อๆไปของลุงบันกันครับ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 09:29:51 PM »
ไม่ค่อยอยากเดาเลยกลัวหลังหัก :iconsweat:
แต่ถ้าจะให้เดาคงเป็นพวก1/100 Transam Mode
ขนาด1/144ยังออกมาแล้ว
ตัวใหญ่คงไม่ต้องพูดถึง :iconnasty:

ออฟไลน์ wizolite

• *
Re: มาเดาการหักหลังตอนต่อๆไปของลุงบันกันครับ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 09:42:07 PM »
ตัวที่ใช้โครงในสไตร์ได้ ต่อจาก PG RED FRAME
อาจจะออก PG BLUE FRAME, GREEN FRAME, GOLD FRAME
ต่อด้วย STRIKE IWSP, STRIKE SWORD&LUNCHER, STRIKE NOIR
จบด้วย STRIKE E+IWSP  :iconfreak: เหอๆ  ขำๆจ้า

ออฟไลน์ [Z]A0m

• *
  • ความผิดพลาด>>>การต่อสู้ครั้งใหม่ เพื่อ...
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 09:52:02 PM »
strike noirนี่ไม่แน่นะครับ อาจมาจิง :iconwink:

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 10:34:34 PM »
ลองมี infinity justice แบบ full blast mode  :iconcry: สิ เอากับให้ตายไปเลย
ตามด้วย น้องจูแบบcoating ver  :icondizzy:

ออฟไลน์ msz-006 zeta

• *
  • คามิว บีดัน ไปล่ะครับ
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2009, 10:35:07 PM »
ต่อไปอาจจะหักหลังแบบ นำMG G-defeseser กับ Gundam Mk ll Ver 2.0 ออกมารวมในกล่องเดียวก็ได้

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 12:36:04 AM »
ต่อไปอาจจะหักหลังแบบ นำMG G-defeseser กับ Gundam Mk ll Ver 2.0 ออกมารวมในกล่องเดียวก็ได้

อันนี้น่าคิดครับ ขนาดRx-78กับG fighterยังมีเลย

ดีไม่ดีออกSuper Gundam 2.0  :iconwink:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ nefariouz

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 12:58:55 AM »
ผมเดาว่าน่าจะออก... ทะเล  :iconlol: เลยดีไหมครับ เอ๊ะ มันมีตั้งไว้ให้เเล้วกระทู้นึงนี่น่าเหอๆ ฮาๆ ครับ 

(ไม่ต้องออกจริงก็ได้เเซวเล่นๆจ๊า)

If I could change anything ,I would change everything that made us apart~

ออฟไลน์ LUCKY7

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -13
  • สนใจมาร่วมธุรกิจยึดครองโลกกับเรามั๊ยครับ?
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 12:03:10 PM »
เดาว่ามาแน่ๆ เหล่ากันดั้มจาก season2 trans-am mode :iconcry:

ส่วน MG ก็จะมีเวอร์ชั่น 2.0, 2.5, 3.0,.......ไปเรื่อยๆยันรุ่นลูกหลาน
กรุณาอ่านวิธีตั้งค่าขนาดของลายเซ็น: http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=3528.0

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 3
  • ร่างมืดชั่วคราว
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2009, 12:03:43 PM »
ผมเดาว่าน่าจะออก... ทะเล  :iconlol: เลยดีไหมครับ เอ๊ะ มันมีตั้งไว้ให้เเล้วกระทู้นึงนี่น่าเหอๆ ฮาๆ ครับ 

(ไม่ต้องออกจริงก็ได้เเซวเล่นๆจ๊า)

อยากออกทะเลเหรอครับ ไว้รอดูเหล่าหัวเรือมาก่อนดีกว่า

หาเรือเพิ่มก็ไม่มีปัญหานะ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส