ผู้เขียน หัวข้อ: มีเพื่อน ๆ คนไหนยังสะสมโมเดลสำเร็จรูปบ้างครับ  (อ่าน 3373 ครั้ง)

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
ห่างหายกันดั้มไปซะนานเลย วันนี้เลยมาสอบถามข่าวคราวเพื่อนสมาชิก

ยังมีใครสะสมกันดั้มสำเร็จรูปอยู่บ้างไหมครับ

ผมสะสมไลน์ HCM Pro 1/200 อยู่ครับ เอาเฉพาะ MS08 team นี่ก็เก็บไว้ได้หลายตัวแล้ว กำลังส่งมาจาก HLJ อีกตัวนึง ในเมืองไทยหาสะสมยากจริง ๆ แถมแพงอีกต่างหาก  :icondizzy: ตัวกันดั้ม Full Armored นั่น เป็น Fix ครับ ตอนน้ำท่วม กล่องโดนน้ำพัดหายไปหมดเลย เจ้าพวกนี้ โดนผมโกยใส่ถุงพลาสติกหนีน้ำ เอามาคัดแยกกันทีหลัง

อันนี้เป็น Revoltech ผมชอบ Patlabor  :iconlove: ส่วนสองตัวหลังนั่นเป็นโมจีน ลองเอามาเล่นดูครับ  :iconfreak:

เพื่อน ๆ ล่ะครับ มีใครเก็บของสำเร็จรูปบ้างครับ อยากเห็นของเพื่อน ๆ ครับ  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2012, 09:54:41 PM โดย kp505si »

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
Re: มีเพื่อน ๆ คนไหนยังสะสมโมเดลสำเร็จรูปบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 10:22:54 PM »
มาลงชื่ออ่านครับ คุณครู

จะว่าไปผมเองตั้งแต่ผ่านช่วงน้ำท่วมมาก็แทบจะไม่ได้ต่อโมอีกเลยครับ ทั้งๆที่ก็ตั้งใจว่าจะเปิดไลน์ RG
และก็ปล่อย MG ที่สะสมไว้ออกไปเกือบหมด เหลือไว้แค่ 2 ตัว ซึ่งเป็นของฝากที่น้องสาวผมซื้อมาฝาก
จากญี่ปุ่น บวกกับ Zoids อีก 2 ตัว พร้อมทั้งมาครอสอีก 3 ลำครับ

ครั้นพอคิดที่จะหาโมมาต่อ จู่ๆ ก็เกิดอาการไม่อยากต่อขึ้นมาซะอย่างงั้นแหละครับ ไฟมันหมดไปเฉยๆ
แต่ผมก็ยังเข้ามาที่ TG ทุกวันเป็นปกติเหมือนเดิมนั่นแหละครับ แต่ความอยากมันไม่มีเลยครับ

เนื้อหาที่ผมตอบ อาจจะไม่ค่อยเข้ากับหัวข้อกระทู้สักเ่ท่าไหร่ ต้องขออภัยด้วยนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
Re: มีเพื่อน ๆ คนไหนยังสะสมโมเดลสำเร็จรูปบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 10:30:27 PM »
มี hcmpro sazabi กับ mia sazabi ครับ ว่าจะลอง robot tamasii sazabi เหมือนกันครับ แต่ต้องหาของให้ได้ แล้วดูราคาก่อน  :iconsmile:

ปล.แต่ตอนนี้โดนฟิกม่า k-on เข้าสิงแบบเต็มๆ  :iconlol:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 10:55:55 PM »
มีไล์ EVA ของ Revoltech ครับ จุดขยับเยอะดี แต่....ขยับมากๆหลวมหมด  :iconpale:

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 12:25:36 AM »
 :icongift: ไม่สนไลน์คาบเกี่ยวกับสเกลโมเดล แบบ Macross บ้างรึครับคุณครู?
ผมเองก็กำลังคิดว่าจะลองเจ้า Hi-Metal VF-1S Strike Valkyrie Roy Focker Custom กะ Robot Damashi Billbine, Dunbine อยู่พอดีเลย
เจ้าตัวแรกนี่ไม่แน่ใจว่าจัดเข้าในสเกล 1/100 รึเปล่า? เสียดายที่ตัวเล็กไปนิด ก่อนหน้านี้ก็เกือบกดสั่งกะ HLJ เหมือนกัน ตัว 1/72 ที่ Re-product อยู่ แต่ดูสรีระแล้วทำใจไม่ค่อยได้  :iconsweat: (ขี้เกียจโมเพิ่มละ) ผมว่าพวกแปลงร่างหนักๆนี่ (ก็ตระกูล Valkyrie นี่แหละยัน 1/72 ซีรี่ย์ Macross frontier เลย) ต้องพึ่งชิ้นส่วนเหล็กรึไม่ก็เป็นตัวสำเร็จ จะคงกระพันกว่าเป็น Plastic Model ล้วนๆนะ (ไลน์ master Grade ยกให้ Gundam ไป) แต่ถ้าจะทำ RRR ซีรี่ย์ L-GAIM ก็ยินดีแตกไลน์นะ
ส่วนซีรี่ย์ดันไบน์นี่ก็น่าจะสเกลใกล้ๆกัน และที่ชอบก็คือสรีระนี่แหละ post ดูสวยดีครับ กำลัง low stock อยู่เลย  :iconlove:

ออฟไลน์ bluewhale

• TG Reporter
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 08:17:45 AM »
สำเร็จรูปส่วนมากเป็น TF ครับ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=24286.0 มีรีวิวอยู่ล่างๆ กระทู้ครับ