ผู้เขียน หัวข้อ: Rage of Bahamut ชวนมาเล่นเกม art สวยๆ บนมือถือกันครับ  (อ่าน 19115 ครั้ง)

ออฟไลน์ rjack

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: Rage of Bahamut ชวนมาเล่นเกม art สวยๆ บนมือถือกันครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 07:52:11 PM »
มีสใคร create order บ้างไหมครับ จะขออนุญาตเข้าร่วมด้วยคน

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
Re: Rage of Bahamut ชวนมาเล่นเกม art สวยๆ บนมือถือกันครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 02:47:40 AM »
พอ lv สูงขึ้น ก็เลิกหวังเรื่อง defence เลยครับ ดูแต่ละคนมานี่ 4-5 ดาวอับเต็มทุกตัว เงินก็ไม่ค่อยจะมี (โดนตีเอาไปหมด) เหอๆ

ปล.คุณ ReJInA ใช้ชื่อว่าอะไรนะครับ จะได้แอด fellow ไว้ เผื่อมีอะไรจะได้มาแลกเปลี่ยนกัน
ปล.2 gem มันหาจากไหนครับ

เงิน พยายามอย่าเก็บไว้กับตัวเยอะครับ สมบัติด้วย พอหา order ที่จะสถิตได้ยาวๆแล้วก็เอาตังไปอัพ order ครับ พยามยามอย่าไว้กับตัวเกิน 1 แสน
สมบัติ ส่วนที่เกินจาก collect ก็เอาไปบริจาค order ได้ เพื่อ up lv ของ order แล้วลดโอกาสคนมาตีเราเพื่อแย่งสมบัติด้วย
แล้วก็พวก Holy war ก็เข้าร่วมบ่อยๆก็มีสิทธิได้ rare อยู่บ้าง
ส่วนผมใช้ชื่อว่า TleLives ครับ add มาได้  lv เพิ่ง up เพิ่ม follower ได้พอดี ว่าแต่ใช้ชื่อว่าอะไรหรอจะได้รับถูก
ส่วน order ที่ผมสังกัดชื่อ Laviathian ครับ lv ยังเพิ่ง 25 เอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2012, 03:26:27 AM โดย ReJInA »

ออฟไลน์ Kaiser

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 10:55:51 AM »
พอ lv สูงขึ้น ก็เลิกหวังเรื่อง defence เลยครับ ดูแต่ละคนมานี่ 4-5 ดาวอับเต็มทุกตัว เงินก็ไม่ค่อยจะมี (โดนตีเอาไปหมด) เหอๆ

ปล.คุณ ReJInA ใช้ชื่อว่าอะไรนะครับ จะได้แอด fellow ไว้ เผื่อมีอะไรจะได้มาแลกเปลี่ยนกัน
ปล.2 gem มันหาจากไหนครับ

เงิน พยายามอย่าเก็บไว้กับตัวเยอะครับ สมบัติด้วย พอหา order ที่จะสถิตได้ยาวๆแล้วก็เอาตังไปอัพ order ครับ พยามยามอย่าไว้กับตัวเกิน 1 แสน
สมบัติ ส่วนที่เกินจาก collect ก็เอาไปบริจาค order ได้ เพื่อ up lv ของ order แล้วลดโอกาสคนมาตีเราเพื่อแย่งสมบัติด้วย
แล้วก็พวก Holy war ก็เข้าร่วมบ่อยๆก็มีสิทธิได้ rare อยู่บ้าง
ส่วนผมใช้ชื่อว่า TleLives ครับ add มาได้  lv เพิ่ง up เพิ่ม follower ได้พอดี ว่าแต่ใช้ชื่อว่าอะไรหรอจะได้รับถูก
ส่วน order ที่ผมสังกัดชื่อ Laviathian ครับ lv ยังเพิ่ง 25 เอง

ของผมใช้ชื่อ tontouj ครับ ตอนนี้ fellow เต็มเดี๋ยวพอแอดเพิ่มได้จะรีบแอดไปเลยครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ Jiban

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 02:06:57 AM »
ไอ่การ์ดใบนี้ ช่วงนี้ทำอะไรได้ครับ

แบบว่าผมมีอยู่ 4 ใบ มีคนมาจะเทรดเหมากัน

ก็เลยงงๆว่ามันทำอะไรได้บ้างถึงได้อยู่ๆมีคนสนกัน

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 03:53:45 AM »
ไอ่การ์ดใบนี้ ช่วงนี้ทำอะไรได้ครับ

แบบว่าผมมีอยู่ 4 ใบ มีคนมาจะเทรดเหมากัน

ก็เลยงงๆว่ามันทำอะไรได้บ้างถึงได้อยู่ๆมีคนสนกัน

ใบนี้หาไม่ยากครับ กด twitter ครบ 10 วันก็ได้เหมือนกัน เอาไว้ Enchance ให้กับการ์ดใบอื่นอย่างเดียวเลยครับ
ประโยชน์คือ เมื่อใช้ใบนี้ แค่ใบเดียว ยังไง card หลักก็ lv up บางที up หลาย lv ด้วย
ถ้า trade แล้วคิดว่าคุ้ม ได้แรร์ หรือ HP พอสมควร trade เลยก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2012, 04:22:23 AM โดย ReJInA »

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 07:04:04 PM »
เมื่อกี้ลองเอามาปั้มโอลิเวียเรียบร้อย....

=_= LV เต็ม 60 ได้สุดแค่ 4150/3480 เอง...

ว่าจะเอามาแทน Elf ใน ATK Deck สงสัย เอลฟ์หัวเขียวคงต้องอยู่ต่อไป

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 09:51:15 AM »
เมื่อกี้ลองเอามาปั้มโอลิเวียเรียบร้อย....

=_= LV เต็ม 60 ได้สุดแค่ 4150/3480 เอง...

ว่าจะเอามาแทน Elf ใน ATK Deck สงสัย เอลฟ์หัวเขียวคงต้องอยู่ต่อไป

Olivia มาแลกกับผมมั้ยครับ ผมอยากได้เพิ่ม(เริ่มแลกได้หลังหมดโปรแจก Olivia) ปรกติเล่นเผ่าอะไรหรอครับ
user TleLives

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 11:22:48 AM »

Olivia มาแลกกับผมมั้ยครับ ผมอยากได้เพิ่ม(เริ่มแลกได้หลังหมดโปรแจก Olivia) ปรกติเล่นเผ่าอะไรหรอครับ
user TleLives

Fellows ว่างไหมครับจะได้ add ไปหา

เผ่านี่ผมเฉยๆ ไปเน้นว่า Efx แบบ All มากกว่า

ส่วนเจ้โอลิเวียนี่ขอคิดดูก่อนนะฮะ ถึงเจ้แกจะไม่เก่ง(ด้านสเตตัส) แค่เจ้แกสวยได้ใจ  :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2012, 11:23:55 AM โดย Jiban »

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 02:06:51 PM »
Fellow ว่างที่นึงครับ :iconmeow:
ผมเน้นเล่น Demon เพราะเผ่า กับ การ์ดที่ได้มาส่วนใหญ่ + ให้แต่ demon เลยตัดสินใจมาสายเดี่ยวเลย :icondizzy:

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 11:09:10 AM »
Fellow ว่างที่นึงครับ :iconmeow:
ผมเน้นเล่น Demon เพราะเผ่า กับ การ์ดที่ได้มาส่วนใหญ่ + ให้แต่ demon เลยตัดสินใจมาสายเดี่ยวเลย :icondizzy:

add ไปแล้วนะครับ

ตอนนี้กำลังมึน บอสเควส 36 อยู่ๆไหงมันเก่งแบบก้าวกระโดดก็ไม่รู้

ตบฝ่ายเราตัวละ 2 ที ลงไปกอง

ไอ่เราตีแทบตายดีไม่เข้า งงจริงๆ....

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 11:08:50 AM »
ช่วง Event นี่เหนื่อยมาก...

แปบๆโดนตี แปบๆโดนตี

โดนปล้น item Event ตลอด  :iconcry: