ผู้เขียน หัวข้อ: GP-01 & GP-01FB โมเก่าที่ต้องหามาเก็บ  (อ่าน 5560 ครั้ง)

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
GP-01 & GP-01FB โมเก่าที่ต้องหามาเก็บ
« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 09:56:39 PM »
วันนี้เอาโมรุ่นดึกมาให้ชมครับ แน่นอนว่ารูปทรงหรือจุดขยับเทียบรุ่นใหม่ๆไม่ใด้เลยแต่เปี่ยมไปด้วยความคราสสิกไม่เชื่อลองชมดูครับ

เรื่องทำสีก็ไม่ยากสีกันดั้มแท้ๆเลย ขาว     ไกอา
                                        น้ำเงิน  กันเซ่
                                        เเดง    กันเซ่ 
                                        เหลือง  กันเซ่
ชมกันยาวๆ

จบแล้วสำหรับงานนี้งานหน้าเรซิ่นconversion1/100 GAT-X105E Strike Noir

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: GP-01 & GP-01FB โมเก่าที่ต้องหามาเก็บ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 10:02:05 PM »
งานโมสวยถูกใจ ไม่ค่อยได้เห็นคนประกอบตระกูล Gp เท่าไหร่เลย ชอบภาคนี้มากๆ นำเสนอผลงานดูสนุกดีครับ ผมมี Gp-01Fb อยู่ตัว เวลาประกอบแล้วไม่รู้เป็นเหมือนกันหรือเปล่าว่าตัวยานคอร์ไฟท์เตอร์มันจะไม่แน่นเท่าไหร่ กะว่าจะติดกาวยึดไปเลย ของคุณ a ถอดยานออกมาเล่นหลังทำสีได้ไหมครับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: GP-01 & GP-01FB โมเก่าที่ต้องหามาเก็บ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 10:27:33 PM »
เอาพี่ บิ๊กฟุต มาถ่ายร่วมได้ซิ จะได้ครบๆ GP ซีรีย์อ่ะ.. เห็นแว๊บๆ ว่ามี GP-03 ด้วยนี่นา ..ไปจัดมาเลยครับ

งานดีวันดีคืน สมแล้วที่มาเรียนรู้การทำงาน เพียงน้อยนิดที่บ้าน แต่ที่เหลือๆ มาจากตัวเองทั้งนั้น... เก่งมาก เจ้า ล้ำหน้า ไปมากๆๆ แล้ว... สวยจริงๆ ไม่รู้จะติ อะไรดี ... เอาอย่างนี้แล้วกัน หน้าตา(คนทำ) อ่ะ ปรับปรุงหน่อยน่ะ 5555

ออฟไลน์ ~Megane~

• Like: -51
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 11:30:36 PM »
03D นี่สิปัญหาใหญ่ ใหญ่มากด้วย  :iconfreak:

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 05:43:27 AM »
ตรง"ลูกตา"นี่ใช้สีอะไรครับ ลองดูอีกรอบ พอดีว่าเจ้า Gpนี่มันตาหลบใน มองไม่ค่อยเห็นตาเขียวๆเลย หรือว่าอยู่ที่แสงเงาตอนถ่ายครับ เผื่อคราวหน้าทำจะได้หาวิธีให้มันโดดขึ้นมาหน่อย

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 06:51:26 AM »
หล่อมากๆครับ เนียนทุกรายละเอียด

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 08:49:13 AM »
งานสวยคลาสสิคมากครับ ดูเท่ห์ในทุกรายละเอียดจริงๆ

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ Yoon_A

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 09:52:45 AM »
งานได้มาตรฐานดีครับ

มีไฮไลท์บางๆด้วยยิ่งสวยเลย
อยู่ในโลกไซเบอร์ ทุกอย่างเป็นของเรา คึกคะนองจนลืมสำนวนมนุษย์ โพสต์อย่างไร้สติ

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:08:20 PM »
งานโมสวยถูกใจ ไม่ค่อยได้เห็นคนประกอบตระกุล Gp เท่าไหร่เลย ชอบภาคนี้มากๆ นำเสนอผลงานดูสนุกดีครับ ผมมี Gp-01Fb อยู่ตัว เวลาประกอบแล้วไม่รู้เป็นเหมือนกันหรือเปล่าว่าตัวยานคอร์ไฟท์เตอร์มันจะไม่แน่นเท่าไหร่ กะว่าจะติดกาวยึดไปเลย ของคุณ a ถอดยานออกมาเล่นหลังทำสีได้ไหมครับ
ถอดออกใด้ครับพอประกอบกลับเข้าไปมันก็เป็นเหมือนกันไม่แน่นเท่าไร
ตรง"ลูกตา"นี่ใช้สีอะไรครับ ลองดูอีกรอบ พอดีว่าเจ้า Gpนี่มันตาหลบใน มองไม่ค่อยเห็นตาเขียวๆเลย หรือว่าอยู่ที่แสงเงาตอนถ่ายครับ เผื่อคราวหน้าทำจะได้หาวิธีให้มันโดดขึ้นมาหน่อย

สติกเกอร์ครับ
03D นี่สิปัญหาใหญ่ ใหญ่มากด้วย  :iconfreak:
ใช่ครับตังค์ซื้อโมนะมีแต่ไม่มีตังค์ซื้อลานจอด :iconcryjoy:
เอาพี่ บิ๊กฟุต มาถ่ายร่วมได้ซิ จะได้ครบๆ GP ซีรีย์อ่ะ.. เห็นแว๊บๆ ว่ามี GP-03 ด้วยนี่นา ..ไปจัดมาเลยครับ

งานดีวันดีคืน สมแล้วที่มาเรียนรู้การทำงาน เพียงน้อยนิดที่บ้าน แต่ที่เหลือๆ มาจากตัวเองทั้งนั้น... เก่งมาก เจ้า ล้ำหน้า ไปมากๆๆ แล้ว... สวยจริงๆ ไม่รู้จะติ อะไรดี ... เอาอย่างนี้แล้วกัน หน้าตา(คนทำ) อ่ะ ปรับปรุงหน่อยน่ะ 5555
GP-03ยังไม่มีรอมีก่อนแล้วจะจับถ่ายภาพหมู่

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 10:17:16 PM »
งานสีสวยดีเหมือนเดิมครับ  :iconsmile:

ผมมี GP03 อยู่ตัวนึง เอาจริงๆพวกตระกูล GP นี่ จุดขยับของ 1/100 No Grade OO สมัยนี้ยังเยอะกว่าเลย  :iconcry:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ ronsuthi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 11
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:04:49 AM »
สีเรียบเนียน ดีจังครับ