ผู้เขียน หัวข้อ: งานโมแบบปลวกๆ SAZABI CUSTOM VER, ผอมเพรียว ^___^  (อ่าน 9767 ครั้ง)

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
งานโมแบบปลวกๆ SAZABI CUSTOM VER, ผอมเพรียว ^___^
« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 12:49:39 PM »

ช่วงนี้ไฟกำลังแรง ต้องโหมกันเข้าไป  :iconlol:

หลังจากที่ได้ทำการ รบรา กับฟ้าฝน จนทำสีสำเร็จมาอีกหนึ่งงาน :iconcry:

แก้สีกันสนุก เลย ทั้งลมแรงที่พัดจน ชิ้นส่วน ที่ตากไว้ กระจุย

ทั้งอากาศ ที่ชื้นเย็น จนทำสีไม่ขี้นเงา ทำแก้ ทำแก้ ไปเรื่อย

จนได้ตัวนี้ ออกมา  :iconwish:

เชิญรับชมครับผม

ขอบคุณ ทุกท่านที่รับชมครับ :iconwish:

ออฟไลน์ oorx

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -4
Re: งานโมแบบปลวกๆ SAZABI CUSTOM VER, ผอมเพรียว ^___^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 01:04:24 PM »
เปลี่ยนแนวไปเลยยยยย สุดยอด :iconvsign:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: งานโมแบบปลวกๆ SAZABI CUSTOM VER, ผอมเพรียว ^___^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 01:06:42 PM »
เอาไปเป็นผู้ร้ายใน Age สู้กับ FX ได้เลยนะนี่ รูปร่าง หน้าตาใกล้เคียงมาก

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 02:13:03 PM »
ช่วงขาเหมือนขาดสารอาหารไปเลยครับ เพรียวจริงๆ
ไอเดียดีมากๆเลนครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 02:32:27 PM »
น่าจะเปลี่ยนจากให้ถือปืนเป็นถือดาบหรือทวนแทนน่าจะเหมาะน่า จะได้เหมือนอัศวินไปเลย ประมาณแนวFFS

มีการใช้สกรูกับตะปูในงานด้วยดูดุขึ้นมาอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 02:35:27 PM โดย kana-art »

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 05:21:19 PM »
น่าจะเปลี่ยนจากให้ถือปืนเป็นถือดาบหรือทวนแทนน่าจะเหมาะน่า จะได้เหมือนอัศวินไปเลย ประมาณแนวFFS

มีการใช้สกรุกับตะปูในงานด้วยดูดุขึ้นมาอีก

มองออกด้วย ว่าใช้ตะปู 555  :iconlol: ดาบก็ว่าจะทำอยู่ครับ

แต่พอดีวัสถุดิบ หมด เลยล้มเลิกไปกลางครัน :iconcryjoy:

ออฟไลน์ suragod

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -10
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 06:30:53 PM »
ออกแนวSRW อ่ะครับ :iconcry:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 07:01:24 PM »
สัดส่วนดูแปลกตามาก หุ่นผอมเพรียวลมดีจริงๆ ครับ

ไอเดียสร้างสรรค์ดีมากครับ

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:44:54 PM »
ใช้ซาซาบี้เกรดเก่า + MG ครอสโบนสินะ

แปลกดีครับ  แต่ส่วนตัวถ้าถ้าเปลี่ยนแขนเอาแขนที่บางๆ เรียวๆ กว่านี้มาติดน่าจะดูเข้ากันดีมากขึ้น อารมณืน่าจะประมาณ FSS เลย  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 11:29:41 PM »
ใช้ซาซาบี้เกรดเก่า + MG ครอสโบนสินะ

แปลกดีครับ  แต่ส่วนตัวถ้าถ้าเปลี่ยนแขนเอาแขนที่บางๆ เรียวๆ กว่านี้มาติดน่าจะดูเข้ากันดีมากขึ้น อารมณืน่าจะประมาณ FSS เลย  :iconlol:

คุณ นาโร่ มองขาดจริงๆ ถูกต้องแล้วครับผม

ตอนแรกว่าจะเปลี่ยนแขนด้วย แต่พอลองดู มันเปลี่ยน concept ไปเลย

ถ้าเปลี่ยนแขน คงได้กลายเป็น FFS จริงๆแน่ครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ earthsphere

• *
  • Like: 9
  • -Inactive-
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 01:32:25 AM »
นึกถึง โทบิคาเงะ ชอบกล
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ dradongenesis

• Like: 5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 06:05:57 AM »
สัดส่วน ดูคล้ายๆ โทบิคาเงะ จริงๆ ผอมเพรียว มีใหญ่บางส่วน

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 07:06:40 AM »
โมออกมาสวย เท้าสวยมาก ลงเวปนอกได้หลายคะแนนแน่หุๆ

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 07:20:07 AM »
โมเท่ คนทำเทพ likeๆๆ :iconlike:
ปล ตอนจับแอ็คชั้นต้องระวังบาดทะยักมัยเนี้ย(ตะปูทิ้ม) :iconlol:

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 07:42:49 AM »
ขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นมากๆ เลยครับผม :iconwish:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 04:49:18 PM »
ดูเพรียวสวยไปอีกแบบดีครับ

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 05:38:29 PM »
ฝีมือโมดิฟรายสัดส่วนดีใช้ได้เลยยอด พ่นสีป๋องได้สวยเนียนไปเลยอ่าครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 01:16:33 PM »
โมดิฟายได้สวยดี เท่ได้ใจ งานสีเงามัน ดูจริงๆคงจะสวยกว่าในรูปถ่ายแน่เเลย

เพราะรู้ๆกันอยู่ว่า ถ้าสีมันวิ้ง เงาวับจะถ่ายรูปให้สวยๆได้ยาก
....
สรุปแจ่มครับ อิอิ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 05:19:23 PM »
โมดิฟายได้สวยดี เท่ได้ใจ งานสีเงามัน ดูจริงๆคงจะสวยกว่าในรูปถ่ายแน่เเลย

เพราะรู้ๆกันอยู่ว่า ถ้าสีมันวิ้ง เงาวับจะถ่ายรูปให้สวยๆได้ยาก
....
สรุปแจ่มครับ อิอิ

ถ่ายยากมากๆครับผม สีเพี้ยนจากเดิมไปมากมาย ตัวโมสีออกประมาน แดงกำมะหยี อ่าครับ

ในรูปสีไม่เหมือนตัวจริงเลย  :iconcryjoy:

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับผม :iconwish: