ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] SD GUNDAM IN ACTION !! DOM  (อ่าน 3118 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
[Review] SD GUNDAM IN ACTION !! DOM
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:40:39 PM »

:iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:
สวัสดีครับ หายไปนานมากๆเลยครับ
พอดีช่วงนี้ได้อยู่บ้านพอดี
หลังจากทีติดธุระสำคัญมากๆไปสองอาทิตย์
เลยนำเจ้า SD GUNDAM IN ACTION !! DOM
ที่แำกะมาต่อมารีวิวครับผม
 :icongift: :icongift: :iconjoy: :iconjoy:

DOM SD GUNDAM IN ACTION !!
เนื้องจากบังเอิญไปเดินเจอที่คลองถม
โอวนี้มันของเก่ามากๆตั้งแต่ปี 2000  :icondisapp:
แล้วก็เป็นโดมด้วย พระเจ้าจอร์ดโมโนอาย

กล่องมุมต่างๆ

ดูจากกล่องก็แสดงให้เห็นว่าน่าเป็นของเก่าเก็บไม่ได้ต่อ
แต่น่าจะเก็บมานานพอสมควรเลยทีเีดียว

ผู้พันครับ เจ้านี้แหละครับที่ถูกส่งมาให้พวกเรา

แผงที่อยู่ในกล่อง ชิ้นส่วนส่วนใหญ่เป็นสีเมทัลลิค

ใบต่อครับ มีกลไกในตัวให้ประกอบด้วย

ภาพใบต่อมีแบบอื่นๆด้วย
ผมก็สงสัยเหมือนกันครับว่าตัวที่อยู่ในใบต่อ
หน้าตาจะเป็นยังไงเพราะไม่เคยเห็นของจริงมาก่อนเลย

เริ่มต่อแล้วครับผม
 :iconlol: :iconlol:

นี้มันมีการทำสีมาให้ด้วย

ผมนั่งดูส่วนกลไกตั้งนานครับกลัวต่อไม่ถูก :icondizzy:

ประกอบกลไกในตัวมันครับ มีชิ้นส่วนที่เป็นหนังยางด้วย
แต่ยางมันเก่ามากๆครับ ยืดแล้วขาดแถบทันที :iconcryout: :iconcryout:

ลูกสมุนตัวน้อยๆสองตัว :iconlove:

55555 ในที่สุดก็ต่อเรียบร้อยแล้วครับ
ใช้เวลาต่อไม่นานชิ้นส่วนน้อยรอยประกบแยกแตกเป็นร่องมากมายทั่วทั้งตัว
แต่ที่แน่ๆโอวคลาสสิคเอาการเลย
 :iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy:

เจ้าโดมน้อยทั้งสอง มันน่ารักมาก :iconjoy: :iconjoy: :iconlove:

เห็นแล้วแบบโดนมากครับ ต้องเอามาถอดแบบ
หล่อเป็นเรซิ่นแน่ๆครับถ้ามีเวลาว่าง
 :iconpunch: :iconpunch:

เอาละภาระกิจแรก
เดียวจะให้เจ้าซาคุทูบอกให้

ภาระกิจของพวกนายคือไปจัดการเจ้าพวกจิมที่อยู่แถวๆนี้ให้เรียบร้อย

โดมม  :iconlol: :iconlol:

จุดขยับของดูมได้แค่แขนนี้แหละครับ
ส่วนกลไกจะทำให้ตาและแขนขยับนิดหน่อย
แล้วก็เกิดปัญหาคือยางข้างในขาดครับจบเลยครับ

นั้นไงเจ้าพวกอนุบาลจิมน้อยที่กำลังเดินเล่นให้อาหารเย็นก่อนกลับไปกิน ไปจัดการซ่ะ !!!!  :icondisapp: :icondisapp:

คุณครู RGM-79 [G] GM
คุณครูจิมภาคพื้น พาน้องๆจิมมาเดินเล่นแล้วได้บังเอิญมาเจอโดม
ต่างฝ่ายต่างทักทายซึ่งกันและกันด้วยการสวัสดีก่อนกลับ

ภาพมุมต่างๆของเจ้าโดม
ต่อออกมาแล้วจะมีทั้งหมดสามตัวด้วยกันครับ
ตัวใหญ่หนึ่งตัว ตัวเล็กสองตัว ถ้าทางเจ้าตัวใหญ่
จะแย่งน้องๆกินข้าวหมด

โดมน้อยทั้งสองน่ารักจริงๆครับผม :iconlove:

:iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:
ก็จบแล้วครับผม ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับผม
ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ
สวัสดีครับ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

สามารถไปดูเล่นๆได้อีกที่ที่ VVV บล๊อกผมเองครับ
http://songwutoffice.exteen.com/20120808/review-sd-gundam-in-action-dom
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2012, 02:41:48 PM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ mm3

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
Re: [Review] SD GUNDAM IN ACTION !! DOM
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 02:46:45 PM »
ของผมก็ยางขาดเหมือนกันตั้งแต่เปิดกล่องมาละ เหนียวกรอบเชียว

ลองหาจนได้ยางขนาดใกล้เคียง แต่พอประกอบเสร็จรู้สึกมันจะไม่พอดี กลไกไม่ค่อยทำงานเลย

ออฟไลน์ deathscythes

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
Re: [Review] SD GUNDAM IN ACTION !! DOM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 03:45:52 PM »
รีวิวได้น่ารักจิงๆครับ  :iconvsign: :iconwinks:

ออฟไลน์ Xethselif

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11
  • Love Gunpla,Admired of K-On,Fond of Miku
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 09:29:42 PM »
น่ารักจังเลยครับ ทั้ง โดมน้อย ทั้ง อนุบาลจิมเลย 555