ผู้เขียน หัวข้อ: White-Glint D-Style Series คร๊าบบบ  (อ่าน 3055 ครั้ง)

ออฟไลน์ kp505si

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
White-Glint D-Style Series คร๊าบบบ
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:20:35 AM »
สวัสดีครับ

มาเปลี่ยนบรรยากาศจากเรือนิดหน่อยเนื่องจากท่านพ่อประสบอุบัติเหตุต้องนอนโรงพยาบาลหลายวัน (จนวันนี้ก็หมอก็ยังไม่ให้ออก) พี่น้องต้องเปลี่ยนเวรกันไปเฝ้าท่านพ่อ เนื่องจากโรงพยาบาลไม่ยอมให้ผู้ป่วยอยู่ห้องพิเศษตามลำพัง

ครั้นจะนั่งไปเฉย ๆ ก็ดูจะเหงา ๆ ไป จะเอาเรือไปต่อ ก็ดูจะวุ่นวาย เพราะอุปกรณ์เยอะ ก็เลยพกหุ่นตัวนี้ไปต่อมันซะเลย  ใช้เวลาต่อแค่วันเดียวเท่านั้น อิอิ

ผมไม่รู้จัก White-Glint มากไปกว่ารู้ว่าเป็นหุ่นยนต์ในเกมส์ซีรีส์ Armored Core (รู้แค่นี้จริง ๆ ใครทราบข้อมูล ช่วยเพิ่มเติมให้ด้วยครับ) ชอบหน้าตาช่างน่ารักน่าชัง และดูแล้ว ออกจากคล้าย ๆ เอเลี่ยนซะด้วย

เพื่อให้ง่ายต่อการทำงาน ผมดำเนินการพ่นสีลงไปบนแผงชิ้นส่วนทั้งหมดเลย (หุ่นยนต์มันสะดวกอย่างนี้เอง ^^)

ในส่วนของสีหลัก ผมใช้พ่นรองพื้นสีขาวของ Mr.Color เป็นสี White Surfacer 1000 จากนั้นตามด้วยสีขาวเบอร์ 1 + สีเงินเบอร์ 8 นิดหน่อย พ่นลงไปบนแผงให้ทั่ว ส่วนชิ้นส่วนสีโลหะอื่น ๆ ใช้สีเบอร์ 28 พ่นให้ทั่วไปเลย

จากนั้นเก็บโมลงกล่อง เอาคีมตัด คัตเตอร์ และกาวตราช้างยัดลงกล่องเดียวกัน ขับรถไปโรงพยาบาล ผมใช้เวลาเตรียมงานตรงนี้แค่ 20 นาทีเท่านั้นเองครับ อิอิ

เมื่อถึงห้องพักท่านพ่อ ผมก็ลงมือต่อ ไม่ต้องคิดอะไรมาก ต่อไปตามนั้นเลย เริ่มงานเก้าโมง มาเร็จเอาเกือบห้าโมงเย็น พอทำเสร็จก็เอามาวอชด้วยสีดำตามลายเส้น เช็ดออกด้วยน้ำมันไฟแช็ค จากนั้นก็พ่นเคลียร์กึ่งมันกึ่งด้านสัก 2 รอบ เสร็จแล้วครับ ทำแบบไม่คิดมากจริง ๆ

มาดูภาพกันนะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชม
ด้วยความคารวะ

ครูชนบท

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: White-Glint D-Style Series คร๊าบบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:03:59 AM »
ขนาดอะไรๆไม่เอื้ออำนวยยังทำออกมาได้สวยเนียนขนาดนี้ ยอดเยี่ยมจริงๆครับ  :icongift:

ยังไงก็ขอให้คุณพ่อหายเร็วๆนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: White-Glint D-Style Series คร๊าบบบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:47:05 AM »
ขาวกริบ สมชื่อ white glint จริงๆ :iconwink:

ปล.ขยันทำจริงๆ ครับ จำได้ว่าตัวนี้ผมเห็นคุณkp505si พึ่งซื้อไปพร้อมกับD-style Armor core อีกตัวนึงไปเอง

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:07:08 PM »
ขาวจังเลย  :iconlol:    ใช้เวลาคุ้มค่าทุกนาทีจริงๆขอให้พ่อหายไวๆนะครับ

ออฟไลน์ narud9

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • i like Model
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 05:02:05 PM »
เพิ่งกดซื้อไปเมื้อกี้เอง เดี๋ยวต่อบ้างครับ :iconcryjoy: