ผู้เขียน หัวข้อ: Shield Liger โมจีน BT  (อ่าน 3995 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thundercat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 25
Shield Liger โมจีน BT
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 04:08:17 PM »
...เดี๋ยวนี้ต้องยอมรับว่าโมจีน เขาทำดีกว่าแต่ก่อนมากเลยครับ
ทางร้านเขามาให้ผมทำ..เป็นร้านของเพื่อนน่ะครับ ทีแรกผมก็ไม่อยากทำสักเท่าไหร่
เพราะผมเคยซื้อไปต่อแล้ว ถึงขั้นรับไม่ได้เลย..แต่พอเอาไปทำดู ไม่ต่างกับโมแท้
สักเท่าไหร่เลยครับ...

..ต้นเดือนหน้าผมจะเอาโมที่เคยทำไว้..ไปตั้งไว้ที่ร้านของเพื่อนผม
อยู่สะพานเหล็กครับ แวะไปชมกันได้นะครับ ชื่อร้าน.. Zaku world Shop ครับ

..คุณภาพของโมอยู่ในเกณฑ์ดีครับ..จุดขยับก็ทำได้ดี แทบจะไม่ต้องลงกาวเลย
ติดแค่เวลาประกบ ต้องมานั่งเหลาเดือยให้เล็กกว่ารูเสียบ เท่านั้นครับ
ปัญหาผมเจอแค่นี้อ่ะครับ

..งานแนวเดิมๆครับ

ผมถอดหางออกครับ มันยาวไปถ่ายลำบาก

ขอบคุณที่เข้ามารับชมครับ
Thundercat

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: Shield Liger โมจีน BT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 04:46:08 PM »
ตัวนี้เข้าไทยแล้วหรือครับ

ทำรอยคราบน้ำมันมาสวยดี

ปล.ร้านZaku world Shop อยู่ตรงไหนของสะพานเหล็กครับ ในตึกภิรมพลาซ่าหรือเปล่า

ออฟไลน์ Cosmo Saint

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 04:53:18 PM »
ทำโมจีนได้เทพมากๆครับนับถือ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ oorx

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 05:41:16 PM »
สวยมากเลยครับ ส่วนของโครงในทำอย่างไงอ่ะครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 05:50:18 PM »
สวยมากครับ ไฮไลต์ก็แจ่ม :icongift:

ออฟไลน์ plebg

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 09:24:52 PM »
สวย ชอบไฮไลต์จัง เดียวต้องเดินไปดูตัวเป็นๆแล้ว

ออฟไลน์ Thundercat

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 12:11:19 AM »
ตัวนี้เข้าไทยแล้วหรือครับ

ทำรอยคราบน้ำมันมาสวยดี

ปล.ร้านZaku world Shop อยู่ตรงไหนของสะพานเหล็กครับ ในตึกภิรมพลาซ่าหรือเปล่า

ตัวนี้คิดว่าเข้ามาได้สักพักใหญ่ๆ แล้วนะครับ...ร้านอยู่สะพาน2 ติดกับร้านขาย เลโก้ครับ
ถ้ามาจากสี่แยกสามยอด เลี้ยวขวาครับ..ตอนนี้ร้านเขาปรับปรุงอยู่ครับ
Thundercat