ผู้เขียน หัวข้อ: งานสีสุด หรรษา ลิโป้ MG โมจี๊น โมจีน จีนกว่านี้ไม่มีอีกแล้ว >___<  (อ่าน 5770 ครั้ง)

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23

เป็นตัวที่ชอบมากๆ เป็นพิเศษ ถึงแม้ ต่อดิบ ออกมาจะดูเหมือน ตู โดนหลอกรึเปล่าฟร่ะเนี่ย :iconcry:

ไม่มีเค้าข้างกล่องเลยแม้แต่น้อย แยกสีชิ้นส่วนมาได้แบบ ว่า........... โมของตัวเองๆ แท้ๆ ทำสีเพี้ยน ยังกับไปก็อปใครเค้ามา :iconpunch:

แต่ก็นะ งานสวยจริงๆ ต่อดิบทนไม่ได้ เลยจับมาทำสีซ่ะ

งานสี กระป๋องล้วนๆ ครับ

สีดำ KoBe / สีเงิน KoBe / สีทอง KoBe / candy red REDFOX

งานพู่กัน

สีแดง มิสเตอร์คัลเลอร์/สีทอง+สีเงิน เทออกมาจาก ปากกา ซากุระ

มาแต่ตัวก่อนเน้อ อาวุธ ดองไว้ก่อน เหอๆ กำลังเอื่อน การแยกสี(ออกแนวเริ้มเบลอ  :icondizzy:)

อาจมีหลายจุดที่สีไม่เหมือนต้นแบบ ด้วยข้อจำกัด เรื่องสีที่มีอยู่ในบ้าน กับการที่ มาทำสีใกล้สิ้นเดือนแบบนี้ ไม่มีตังซื้อสีแล้ว :iconcry:

ชมผลงานครับผม

ทำเสร็จหมดแล้ว มือถืออาวุธ หลุดง่ายมาก  :iconcry:

ต้องกลับไปฝึก SKILL การใช้พู่กันเพิ่มอีกบานเลย ขอบคุณทุกๆ ท่านที่เข้ามารับชมครับผม :iconwish:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2012, 06:34:52 PM โดย yodjib »

ออฟไลน์ opera

• **
  • Like: 28
สวยดีครับ
แต่อยากให้ภาพใหญ่กว่านี้หน่อย และมีฉากหลังนิดนึง จะได้เห็นรายละเอียดครับ
ผมแก่แล้ว ตาไม่ค่อยดี :iconcry:

ออฟไลน์ moobest

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 22
  • http://ibest.rmutp.ac.th/
    • ibest
ดูผ่านๆ นึกว่า digimon แต่เท่ดีครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ mm3

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
สวยกว่าต่อดิบฟ้ากับเหว

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
มีคนทำสีเสร็จแล้ว แยกสีเองกันมันส์เลยสินะครับ :iconhihi:

สีดำกับสีแดงพอมาพ่นแล้วดูดุขึ้นมาทันที

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 05:03:13 PM โดย kana-art »

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
มาไวดีจังทำสีเร็วมาก  รายละเอียดเยอะมากน่าจะมีฉากหลังจะใด้เห็นชัดขึ้น

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
สวยดีครับ ทาได้เนียนมาก 

ตัวนี้มีตังอย่างเดียวไม่พอนะ ต้องมีฟีมือด้วยถึงจะสวยเหมือนข้างกล่อง  :iconcry:

ว่าแต่ไม่จับทวนหน่อยเหรอครับ.....   ไม่มีอะไรหรอก  ของผมมันจับแล้วร่วงตลอด  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

• **
สวยดีครับ ทาได้เนียนมาก 

ตัวนี้มีตังอย่างเดียวไม่พอนะ ต้องมีฟีมือด้วยถึงจะสวยเหมือนข้างกล่อง  :iconcry:

ว่าแต่ไม่จับทวนหน่อยเหรอครับ.....   ไม่มีอะไรหรอก  ของผมมันจับแล้วร่วงตลอด  :iconlol:

ของผมก็ จับไม่อยู่เหมือนครับ คุณนาโร่+ ยังทำสี ไม่เสร็จ(แดดหมด) เลยดองไว้ก่อน  :iconlol:

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
 :iconvsign: ทำสีเเล้วสวยขึ้นเยอะเลยครับ ยังเก็บงานสีด้วยพู่กันยังไม่เรียบหลายจุดเลย :iconjoy:
เเต่โดยรวมเเล้วสวยครับ :iconlike:

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
ของค่ายนี้รอซื้อชุดแต่งอาวุธอย่างเดียวดีกว่า
....
งานทำสี ดำ แซมแดงนิด ทำให้ลิโป้ดู ดุ โหด เท่ มากมายเลยครับ

ส่วนสีขาวก็ทำให้โมดูมีมิติเพิ่มขึ้น สรุป สวย แจ่ม ลงตัว
.......
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

• **
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับผม จะนำจุดผิดพลาดต่างๆ ไปแก้ไขในงานหน้าครับ

เหอๆ เพิ่งจะรู้ว่าต้องใช้ รีเทนเดอรื ผสมสีที่จะทาด้วย นึกว่าใช้แต่ทินเน้อ อย่างเดียว  :iconcry:

พลาดอย่างแรง  :icondizzy: