ผู้เขียน หัวข้อ: แผนลวงของ zeon การปะทะของ ช้าง กับ เจ้าปลาน้อย  (อ่าน 3312 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44

สวัสดีครับหลังจากไม่ได้ทำโมมานานเลยหยิบโมมาต่อสักหน่อย ไฟแรงเลยทำมัน 2 ตัวไปเลย เล่นซะไฟหมดไปเลยเหมือนกัน  :icondizzy:  หลังจากดูยูนิคอร์นแผ่นสี่เลยจับเจ้า 2 ตัวนี่มาละเลงซะ  :iconpunch: โม 2 ตัวมีบังพ่นเยอะเหมือนกัน ติดเทปซะปวดตาแต่ก็ยังมีเลอะอยู่ดี สงสัยงานบังพ่นนี่เป็นอะไรที่ยากสำหรับผมอยู่ดี พล่ามมาพอสมควรแระ ไปดูผลงานกันเลยคับ ติชมได้นะครับ

Juaggu สีที่ใช้
          1. light brow กันเซ่ + เหลือง ไกอา  2. ขาวไกอา  3. แดง+ดำ ไกอา  4. เทาสีเหลือ+ดำ  5.ปิดงาน เคลียร์เงา + ด้าน

แอ็กชั่นกันเลย

คู่กับ acguy

ตัวต่อไป Nemo สีที่ใช้ 1. เขียว no. 13 + ขาวไกอา  2. โคบอลบูล 3. orange yellow 4.ปิดงานเคลียร์เงา+ด้าน

ฉากในเมะกันบ้าง

รูปสุดท้ายครับแถม

ขอบคุณพื้นที่ไทยกันดั้มครับ ติชมได้นะครับ อีกอย่างใครพอรู้ว่าสั่งดีคอลซามูเอลได้ที่ไหนกระซิบทาง IM ได้นะครับขอบคุณครับ

เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: แผนลวงของ zeon การปะทะของ ช้าง กับ เจ้าปลาน้อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 04:38:52 PM »
ชอบสีเนโม สีแจ่มจัง :iconlol:

ส่วนช้างน้อย สีเนียนดี  :iconjoy: แต่โทนสีไม่ค่อยเด่นเหมือนเนโม โดยส่วนตัวแล้วเลยรู้สึกว่าสีที่ทำมาดูไม่แตกต่างจากตัวที่ไม่ทำสีซักเท่าไหร่

แต่เนโมนี่สีดูเด่นดีครับ สีมันดูแปลดกว่าในอนิเมะอีก ชอบมากเลย :iconsmile:

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: แผนลวงของ zeon การปะทะของ ช้าง กับ เจ้าปลาน้อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 07:53:59 PM »
รูปสุดท้ายนี่ทารุณกรรมชัดๆ :iconlol: โมสวยครับแต่ฉากหลังนี้ ไม่ค่อยสมเลยอ่ะ

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 11:17:44 AM »
รูปสุดท้ายนี่ทารุณกรรมชัดๆ :iconlol: โมสวยครับแต่ฉากหลังนี้ ไม่ค่อยสมเลยอ่ะ
ชอบสีเนโม สีแจ่มจัง :iconlol:

ส่วนช้างน้อย สีเนียนดี  :iconjoy: แต่โทนสีไม่ค่อยเด่นเหมือนเนโม โดยส่วนตัวแล้วเลยรู้สึกว่าสีที่ทำมาดูไม่แตกต่างจากตัวที่ไม่ทำสีซักเท่าไหร่

แต่เนโมนี่สีดูเด่นดีครับ สีมันดูแปลดกว่าในอนิเมะอีก ชอบมากเลย :iconsmile:

ขอบคุณครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon