ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องแกนเหล็ก  (อ่าน 3237 ครั้ง)

ออฟไลน์ derega

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ถามเรื่องแกนเหล็ก
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 02:24:26 PM »
เห็นคุณnarokiใช้แล้วอยากลองใช้มั่งไม่ทราบว่าซื้อได้ที่ไหนแล้วไซส์ไหนครับแลัวเวลาติดนี่ใช้สว่านเจาะรูแล้วเสียบไปตรงๆหรือมีอะไรอีกครับ

ออฟไลน์ afee

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
Re: ถามเรื่องแกนเหล็ก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 02:40:08 PM »
โพสชื่อเวปได้เปล่าหว่า ลอง search ในกูเกิลดูล่ะกันนะ gunplathai ไม่ได้เป็นหน้าม้านะครับ ^_^

อ้อ ถ้าแถวบ้านมีร้านขายพวกรถแข่งทามิย่า เอาเพลารถมาใช้แทนได้นะ ผมเคยลองแล้ว

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 09:08:36 PM »
แนะนำแบบประหยัด ผมใช้คลิปหนีบกระดาษมาตัดเอาครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 09:23:49 PM »
ส่วนตัวน่ะครับ

ถ้าชิ้นเล็กมากๆ ผมใช้คลิบหนีบกระดาษน่ะแหล่ะครับ  เลือกไซส์ดีๆหน่อย

ข้อดีคือมันไม่ขึ้นหนิมครับ 

เลือกคลิบมาหลายๆไซส์กีดีครับ  เผื่อบางจุดมันเล็กมากๆ

ตรงใหนที่ใหญ่ แต่ไม่ได้รับแรงมาก  ผมใช้แผงรันเนอร์พวก ABS จากแผงกันพลาเหลือๆเลยครับ  เพราะตามหลักแล้วถ้าจะหักจริง เรซิ่นมันหักก่อนรันเนอร์อยู่แล้วล่ะ...

พวกชิ้นใหญ่ๆที่หนักหนาจริงๆ รับน้ำหนักมากๆ ค่อยใช้แกนเหล็ก / แท่งทองแดง ทองเหลืองเอา  ของผมที่หามาหาได้จากแถวคลองถม/บ้านหม้อ อ่ะครับ  แต่ไม่ค่อยเวอร์คครับ เพราะโดนน้ำแล้วสนิมกิน  หลังๆเลยใช้ก้าน ABS จากแผงกันพลาเหลือๆก็โอเคดีถ้าไม่ใช่จุดอันตรายอะไรมาก  ไม่ก็ใช้พวกลวดเส้นหนาๆเป็นแกนเอา   แต่ถ้าจะเอาพวกแท่งมาติดฐานอะไรพวกนั้น ก็ดังด้านบนแหล่ะครับ  สั่งเวบเอา

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/