ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] HG AGE 1/144 No.26 : AGE-3O Gundam AGE-3 Orbital  (อ่าน 6147 ครั้ง)

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
[Review] HG AGE 1/144 No.26 : AGE-3O Gundam AGE-3 Orbital
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:55:40 AM »
หวัดดีชาว Thaigundam ครับผม
ช่วงนี้บอร์ด แกะกล่องดองต่อ เอ้ย! ลองต่อ ดูเงียบๆ ไปพอควรเลย
ผมหลังจากเว้นช่วงรีวิวไปนาน มาคราวนี้ขอเอา Gundam AGE มารีวิวซักหน่อยละกัน
ตอนแรก AGE จะเก็บไม่กี่ตัว  ตอนนี้มีเป็นกองร้อยแล้วครับ (ฮา)
ที่จะมารีวิวคราวนี้คือ

MS Profile
AGE-3O : Gundam AGE-3 Orbital  หนึ่งใน Variation ของ Gundam AGE-3
โดย AGE-3 Orbital เป็น MS ที่ที่ออกแบบมาเพื่อใช้ในอวกาศโดยเฉพาะ  มีความคล่องตัว
และเน้นความเร็วเป็นหลัก 
อาวุธที่ใช้งานของ Orbital ที่เห็นโดดเด่นเลยก็คือ Sigmaxiss Long Cannon
เป็นบีมแคนนนอนที่มีลูกเล่น สามารถติดตามเป้าหมาย MS ที่มีนักบินเป็น X-Rounder
และหักเหบีมได้เพื่อติดตามเป้าหมายเหมือนจรวดมิซไซล์ติดตาม
ในรูปแบบยูนิตยานบินของ Orbital มีชื่อว่า G-Viper

สูง : 18.5 meters.
หนัก : 69.2 tons.
อาวุธ :  Sigmaxiss Long Cannonx1, Beam Saberx2
Pilot :  Kio Asuno  ตัวเอกในรุ่นที่ 3
ข้อมูล Profile Credit by : gundam wikia
http://gundam.wikia.com/wiki/AGE-3O_Gundam_AGE-3_Orbital

ส่วนตัว Gunpla ก็ด้านล่างเลยจ้า

ติดอาวุธใหัมันหน่อย

Action กันเล็กน้อย

เวลาแปลงเป็นยาน G-Figther และ G-Viper

ใครสนใจอยากดูรายละเอียดเพิ่มเติมมากกว่านี้ชมได้ที่ Blog ผมด้านล่างนี้เลยครับผม

http://testsuya.exteen.com/20120830/review-hg-age-1-144-no-26-age-3o-gundam-age-3-orbital

ใน Blog Review ผมบอกรายละเอียดถึงจุดขยับ การแปลงร่าง จุดเด่นจุดด้อย และการให้คะแนนตามสไตล์ผมเอง  โหลดโหดนิดนึง

รีวิวคราวนี้ผมผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย อาจจะไม่ดูดีเหมือนเก่า เพราะเว้นช่วงไปนานพอควรเลย
ขอบคุณที่รับชมรีวิวนะครับ วิจารณ์คอมเม้นท์กันได้ตามสะดวกเลยครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2012, 01:57:11 AM โดย testsuya »

ออฟไลน์ Aerries

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
Re: [Review] HG AGE 1/144 No.26 : AGE-3O Gundam AGE-3 Orbital
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:01:43 PM »
เยี่ยมยอด

เดี่ยวนี้ HG ทำดีกว่าแต่ก่อนมากเลยทีเดียว ทั้งการแยกสีทั้งจุดขยับ

ใน blog ละเอียดมาก

รอรับชม Justice ต่อไป  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2012, 01:05:50 PM โดย Aerries »

ออฟไลน์ vanishman

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [Review] HG AGE 1/144 No.26 : AGE-3O Gundam AGE-3 Orbital
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 04:35:20 PM »
นั่นสิฮะ hg สมัยนี่แยกสีมาดีจริง ๆ แค่ต่อดับตัดเส้นก็งามแล้ว  :iconhihi:

ออฟไลน์ jinosaki

• Verified User
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 04:41:13 PM »
สวยเท่ห์ดีคับ มีกลิ่นอายของเซต้าโชยมาด้วย  อิอิ

ออฟไลน์ Xethselif

• Like: 11
  • Love Gunpla,Admired of K-On,Fond of Miku
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 05:42:50 AM »
น้อยใจ หุ่นพระเอก AGE แถมฐานแทบทุกตัว
แต่ไอ้ฝั่งนิยมตัวร้าย กับ หุ่นเบ๊ อย่างเรา ก็ต้องซื้อ ฐาน มาเพิ่มเอง  :iconcryjoy:

แหม แต่ ร่างนี้ดูๆไปก็สวยดีนะเนี่ย ปืนยิงเป็นบูมเมอแรงแนวมาก  :iconlol: