ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นเรื่องไปรษณีย์  (อ่าน 3818 ครั้ง)

ออฟไลน์ afee

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
ขอบ่นเรื่องไปรษณีย์
« เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 05:26:40 PM »
คือ มีซื้อของในห้อง market แล้วคนขายส่งแบบ EMS มา ผมก็ขอให้เค้าส่งให้ถึงผมภายในวันศุกร์ (21/9/2555) เพราะเสาร์-อาทิตย์นี้ผมไม่อยู่บ้าน ถ้าของมาผมก็ต้องลำบากไปเอาที่ไปรษณีย์อีก ซึ่งอยู่ค่อนข้างไกล

หลังจากตรวจสอบการโอนกันเรียบร้อย คนขายแจ้งเลขพัสดุ และส่งให้วันพุธ ซึ่งในเมื่อเป็น EMS ผมก็คิดว่าไงๆก็ต้องทันวันศุกร์แน่นอน ก็คอยตามพัสดุจากเลข track ซึ่งผมก็เห็นว่าในวันที่ 20 พัสดุก็มาถึงชลบุรีเรียบร้อยแล้ว (แต่ไปค้างอยู่ศรีราชา) พอเช้า 21 ก็ส่งเข้ามาอำเภอเมือง (อำเภอที่ผมอยู่) แต่ยังไม่จัดส่ง พอเที่ยงขึ้นสถานะพร้อมจำหน่าย จนถึงบัดนี้ ก็ไม่มีมาส่ง =_=" รู้สึกตกใจเลยทีเดียวว่า ของส่งมาจากที่อื่นวันเดียวถึงชลบุรี (คนขายส่งมาจากบ้านดู่ ซึ่งผมไม่รู้ว่าที่ไหนแต่คงไม่ใช่ กทม. แน่) ของอยู่ชลบุรีแล้วแท้ๆ แต่สองวัน 20-21 ของกลับไม่สามารถส่งให้ถึงผมได้ ทั้งที่เป็น EMS

เดี๋ยวนี้ไปรษณีย์ชลบุรีช้าขนาดนี้เลยเหรอนี่ ที่อื่นช้าแบบนี้มั้ยครับ คราวหน้าคงต้องเผื่อเวลาเป็น 3 วันซะแล้วมั่ง  ขอบคุณที่เข้ามาฟังผมบ่น =/\=

ปล.ขอถามเพื่อความชัวร์ วันอาทิตย์ ไปรษณีย์ไม่เปิดใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ march09

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -13
Re: ขอบ่นเรื่องไปรษณีย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 06:16:43 PM »
ผมก็เป็นเหมือนกันครับ ขายของไปให้ท่านนึงที่ บางแสน ของส่งแบบ EMS ให้เช้าวันจัทร์ที่17ผ่านมา คนส่งบอกว่าจะถึงพรุ่งนี้บ่ายคือวันอังคารที่18 ( ไปรษณีย์ เอกชน ) ผมก็คอยเช็คสถานะ ของถึงบางแสนตั้งแต่ตี 4 ขึ้นสถานนะ เปิดถุง - ปิดถุง แล้วก็เตรียมจ่ายตั้งแต่เช้า
ผมก็สบายใจ ของถึงมือคนซื้อไว แต่พอมาเช็คตอนเย็นอีกที มันยังขึ้นสถานะเดิมคือ เตรียมจ่าย  :iconangry: มันเตรียมตั้งแต่เช้ายันเย็นเลยหรือนั่น ตัวผมเองก็เริ่มไม่สบายใจ ทั้งๆที่ส่งแบบ EMS แต่ของกว่าจะถึงใช้เวลา 2 วัน ทั้งๆที่ผมเคยส่งไป จว. อื่น ยังแค่วันเดียวเอง ห่วยจิงๆ :iconpunch:

ออฟไลน์ powermax2

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 06:48:06 PM »
ผมไม่เคยมีปัญหาเรื่องส่งช้าของไปรษณีย์ (อยู่ กทม. ด้วยแหละ)
แต่ที่โดนประจำคือสภาพของกล่องที่ส่งมา เคยสั่ง DVD กล่องใส่ DVD แตกดีแผ่นข้างในไม่แตกด้วย 
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 09:42:28 PM »
เมื่อก่อนผมสั่งซื้อบ่อยๆจาก กทม บ้านผมอยู่กาญจนบุรีครับ ซึ่งปกติให้ส่งมาที่บ้านปกติก็จะใช้เวลา 1 วัน แต่เป็นเย็นๆของอีกวัน หรือบางที 2 วันก็มี เลยลองเปลี่ยนให้ไปส่งที่ทำงานดู(สถานที่ราชการ) เจ้าของร้านส่งของบ่ายวันนี้ 10 โมงเช้าวันนรุ่งขึ้นไปรับของที่ธุรการได้เลย ไวมาก   :iconnasty: