ผู้เขียน หัวข้อ: ของร้อนอีกแล้ว AGE RAZOR 1R โมจีน+ชุดแต่งลุงบัน แจ่มจริงๆ  (อ่าน 5051 ครั้ง)

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23

ของร้อนครับ กระแสชุดแต่งอันนี้มาแรงจริงๆ

ถึงขั้น ทุบกระปุกนับเศษเหรีญ ออกไปสอยมาเลย :iconcry:

เห็นร่าง AGE RAZOR 1R จากเกมส์ PSP

เป็น เนื้อเรื่องเสริมเข้ามา ไม่มีใน แมะ เห็นดีไซน์ แล้วโดนใจ :iconwish:

แต่ไม่คิดว่าจะออกชุดแต่ง มาเร็วเยี่ยงนี้ ลุงบัน นะ ลุงบัน :iconcry:

จากที่พอจะได้กินแกลบบ้าง ตอนนี้ กรอบไปหมด :icondisapp:555

ตัวนี้ผมทำสีตามใน อนิเม ที่โผล่ในเครื่อง PSP ครับ ซึ่งสีจะไม่เหมือน ภาพหน้ากล่องซ่ะทีเดียว

จุดที่ต่างจะเป็นตัว สีเบลด ซึ่งในแมะ จะเป็นสีเขียว แต่ภาพปกกล่อง เป็นสีโลหะ ปกติ

มาชมกันครับ งานนี้เป็นงานสีกระป๋องแบบด้าน งานแรกเลย

รายละเอียด สีที่ใช้ครับ

สี KOBE ขาวด้าน / ริเวอร์บูล / แดง / เหลือง

สี ไพแลค black metallic / เขียว

เครียด้าน บอสนี่ ครับผม

สีพู่กัน green มิสเตอร์คัลเลอร์ ครับ

ต่อดิบจะได้ประมานนี้ครับ จืดสนิท  :iconfreak:

เพิ่งหัดถ่ายภาพครับ อาจดูขัดๆตาบ้าง

ติ ชมได้ตามสะดวกครับ จะได้นำไปแก้ ในงานชิ้น ต่อๆไปครับผม  :iconsmile:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
ดูรวมๆก็สวยดีนะครับ แต่ผมว่าภาพเล็กไปหน่อย มองแทบไม่เห็นอะไรเลย  :icondizzy:

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
ดูรวมๆก็สวยดีนะครับ แต่ผมว่าภาพเล็กไปหน่อย มองแทบไม่เห็นอะไรเลย  :icondizzy:

ใช้กล้องมือถือถ่าย อ่าครับ ขยายมากกว่านี้ ภาพแตก เดี๋ยวต้องเก็บตังซื้อ กล้อง ดิติตอล ซัก เครื่องแล้วครับ

ไว้จะนำไป แก้ไขงานหน้านะครับผม ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น มากๆ ครับ :iconwish:

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
ดูมันมืดๆไปหน่อยนะครับ เลยเห็นไม่ค่อยชัด

ผมชอบสีอาวุธของ PSP เหมือนกัน คล้ายๆพวก 00 ดี

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
สวยดีแฮะ งานรวมๆก็ดูโอเคครับ
แต่ซื้อไม่ลงราคามันรวมกันได้ MG ตัวนึงเลย  :iconcry:

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
 :iconvsign: ขยันจริงๆเลยครับยอด มีผลงานออกมาเรื่อยๆเลย รูปมืดไปนิดครับ ว่าเเต่เห็นเเล้วอยากสอยมาเล่นเลยอ่า ชอบๆ :iconwish:

ออฟไลน์ kaopun

• Verified User
  • *
  • Like: 3
    • โมจีน by kaopun
ถ้าให้แสงเพียงพอ กล้องมือถือก็ถ่ายได้ชัดครับ

ลองหาไฟมาช่วยส่องแล้วถ่ายมาให้ชมอีกรอบนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
AGE ตัวนี้นี่ ขุนไม่ขึ้นจริงๆ  :iconsweat:
ใส่ชุดแต่งแล้วยังไม่ดูดีขึ้นเลย
ชุดแต่งนี่เอาไปใช้กับตัวอื่นได้มั๊ยนะ
แต่ทำไมข้อต่อไม่ให้ pc มานะ แผงก็นิดเดียว
ราคาค่าตัวเอาค่าหนังสือออกแล้ว นับว่าสูงไม่ใช่เล่น