ผู้เขียน หัวข้อ: [REVIEWแบบ Lateๆ ]MG Figurise 1/8 Wild Tiger จอมทำลายล้างแห่งความยุติธรรม  (อ่าน 5784 ครั้ง)

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
[REVIEWแบบ Lateๆ ]MG Figurise 1/8 Wild Tiger จอมทำลายล้างแห่งความยุติธรรม

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=66lRGY2OJoc[/youtube]

สามารถรับชมรีวิวนี้ได้ในกระทู้นี้หรือตามไปที่บล็อคของผมได้  ตามลิงก์ข้างล่างครับ
>>> http://rayarzero.exteen.com/20121002/review-late-mg-figurise-1-8-wild-tiger <<<
หรือสำหรับท่านที่อยากรับชมแต่รูปภาพอย่างเดียว รบกวนไปที่ FB ของผมได้ตามลิงก์ข้างล่างครับ
>>> https://www.facebook.com/media/set/?set=a.477488802270954.113679.100000295148569&type=3 <<<

สวัสดีครับทุกท่านวันนี้ผมก็ได้นำ MG Wild Tiger มารีวิวให้ชมกันครับ  ช่วงนี้บอกตรงๆว่างานรีวิวดองยาวจนลืมไปแล้วก็มี  เพราะติดเกม (ฮา) 
ส่วนเจ้า Wild Tiger ตัวนี้จริงๆแล้วผมได้มาตั้งแต่ตอนออกมาใหม่ๆแล้ว  รูปอะไรก็ถ่ายไว้นานแล้ว  แต่ก็ไม่ได้ลงเพราะติดเกมเนี้ยละครับ  สำหรับ MG Figurise ไลน์นี้  เป้นตัวแรกที่ผมเก็บเลยละครับ  บอกตรงตรงประทับใจกับตัวงานมาก  อย่างน้อยๆจุดขยับดีกว่า S.H.Figuarts  มากครับ 

เข้ารีวิวกันเลยดีกว่า

หน้ากล่อง

กองเป็นภูเขาเลย

จำนวนแผงทังหมด 17 แผง รวมแผงฐานและ PC

โดยส่วนตัวแล้วผมชอบคู่มือของเจ้าตัวนี้มากครับ

ตัวชิ้นงานระหว่างต่อ

ตัวนี้ต่อง่ายมากครับ  เนื่องจากตัวงานมีสเกลค่อนข้างใหญ่ พวกชิ้นเล็กๆไม่ค่อยมีครับ

ตรงหัวจะมีชิ้นใสเล็กๆอยู่ชิ้นครับระหวังหายละ  ชิ้นส่วนตาก็ใสนะครับ  แต่ชิ้นส่วนใสของตัวนี้จะออกไปทางสีดำมากกว่า
ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ทำเป็น ส้มใส หรือ เหลืองใส มาเลยหว่า

ประกบหน้าหลัง

แขนงอได้ประมาณนี้ละ

ข้อต่อจุดขยับที่หัวเข่า  สามารถแยกส่วนพ่นได้ง่ายๆเลย

จุดขยับช่วงนี้สามารถทำได้สุดแค่นี้ละครับ ไปมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว

รวมๆแล้วก็ประมาณนี้ละ

โครงเสร็จแล้วก็เป็นตามภาพละครับ  ยังกับคนเป้น ปริโอ

เกราะ

แยกชิ้นมาได้ดีมากครับ  ซ่อนจุดประกบหมด

ดูเป็นผู้เป็นคนขึ้นมาหน่อย

การแยกสีที่เกราะหน้าอกนั้นทำมาได้ดีมากครับ  เวลาทำสีสามารถแยกพ่นได้สบายๆเลยละครับ ส่วนที่เป้นชิ้นเขียวเดี๋ยวจะขออธิบายทีหลังละกัน

ส่วนที่เห็นเป็นสีส้มๆเพราะผมเอาเคลียร์ส้มทาเอาครับ

แยกสีมาได้ดีเช่นกัน

ตัวปืน Wild Shooter เป็นแบบถอดเปลี่ยนครับ  สภาพก่อนใช้งานจะซ่อนอยู่ตรงนี้ละ

จุดเสียบฐาน

หมัดในช่วงใช้ Good Luck Mode

ชิ้นงานหลังประกอบเสร็จ

ตัวงานหลังต่อเสร็จ ใหญ่เต็มไม้เต็มมือดีประมาณ 22 เซนได้ครับ  การแยกชิ้นส่วนถือว่าทำออกมาได้ดี
รวมไปถึงกระซ่อนรอบประกบค่อยข้างดีเช่นกันครับ

Pic Zone

มุมมาตราฐาน

อุปกรณ์ และ พาร์ทเปลี่ยนที่มีมาให้

ซูมรายละเอียด

จุดขยับ

จุดขยับนั้นรวมๆแล้วจะคล้ายๆพวก SHF กับ คลอธมิธ ครับ

ว่ากันที่ชิ้นเขียวใส  กับชิ้นสีเขียวของตัวนี้

เอาง่ายๆเลยละกัน  เจ้าตัวนี้มีความพิเศษที่ว่าชิ้นเขียวใส  กับสีเขียว สามารถเปล่งได้เมื่ออยู่กับ แบล็คไลท์ได้ครับ

แอคชั่นกันเล็กน้อย

"นี่มันท่าโพสอะไรกันฟร่ะ"

"ก็เพราะมีหูนี่ไง เลยเรียกนายว่า กระต่ายไง"

ส่งท้ายกันไปด้วยภาพนี้ละ

สรุป
  ใครชอบสเกลใหญ่ๆ และชอบ Tiger & Bunny อยู่แล้วแนะนำเลยครับ  ติดใจแน่นอน  อย่างน้อยๆจุดขยับก็ดีกว่า SHF ละ
แต่เสียที่ว่าคงทำแค่ 2 ตัวแค่นั้น

คะแนน

ความคุ้มค่า : 5
จุดขยับ : 5
สัดส่วน : 5
การแยกสี : 4

Overall : 4.5

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมครับ!!!
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ SoNyeoShiDae

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: -1
  • GX-9999 : Gundam X Maoh
ที่ให้มาแผ่นใหญ่ๆ ตกลงมัน คือ สติ๊กเกอร์ หรือ ดีตอล อ่ะครับ
(อยากเห็นแต่ไม่มีภาพ T^T)

แล้วการทาเคลียร์นี่มัน ทาที่หลังชิ้นใส หรือ ทายังไงอะครับ
อยากเอาแนวไปทาชิ้นใส ของ HG ซีรี่ย์  00 มากๆ (พวกชิ้นใส ฟ้าๆ ตรงปืนของ คิริออส ,00 อื่นๆ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
^
^
^
ถ้าพวกชิ้นเล็กๆ ใช้เมจิกตราม้าได้เลยครับ  อยากพวกเซ็นเซอร์ตามปืนเงี๊ยะ  เอาด้านใหญ่ทาได้พอดีเลยครับ
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Kamiyu

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 3
ตัวนี้ให้ดีคอลน้ำมาด้วย คุ้มเลยนะ