ผู้เขียน หัวข้อ: Diorama SD Blue Destiny I (Resin)  (อ่าน 5273 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
Diorama SD Blue Destiny I (Resin)
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 09:58:05 PM »
Diorama SD Blue Destiny I (Resin)

สวัสดีชาวไทยกันดั้มทุกๆท่านครับ
หายไปนานมากเลยครับเนื้องจากมีเรื่องราวต่างๆเข้ามาในชีวิต สุขบ้าง ทุกข์บ้างแต่มันก็ผ่านไปเป็นธรรมดาของมัน
วันนี้มีเวลากับเป็นวันที่ตั้งใจหยุดกลับมานั้งเล่นของเล่น เลยขอนำโมเดลที่ทำเสร็จไว้นานแล้วมาลงครับผม

งานนี้เป็นงานฝึกทำไดโอราม่าแบบกระทันหันมากๆครับ

เนื้องจากน้องชายของผมทำพิมพ์บลูเดสทินีแล้วหล่อออกมาสองสามตัว
พอผมเห็นน้องหล่อ ผมก็ต้องหล่อบ้าง เลยหล่อครับ อิอิ แต่เพราะว่าผมเองยังไม่ชำนาญกับเรซิ่น
สิ่งที่เกิดขึ้นคือมันแห้งเร็วเกินไป แต่ก็ยังเป็นรูปเป็นร่างอยู่ ด้วยความเสียดาย และเสียใจ
ผมจึงนำมาเรียงกันจนเป็นตัว จากนั้นก็เกิดความคิดว่า ถ้ามันนอนพังอยู่จะเป็นเช่นใดกัน
เลยนำมาโป๊ะๆด้วยปูนปลาสเตอร์ ตั้งใจจะทำให้เป็นฉากทะเลทรายไปๆมาๆเป็นตกหน้าผาซ่ะงั้นครับ

หล่อออกมาเละมากๆครับ เกือบเครียดเลยเอามาเรียงเล่นๆ จึงตูมกลายเป็นโกโก้ครัน

ส่วนกระจกที่ตาแตกได้แนวพอดีเลยครับ
ต้องเป็นโชคชะตาสีน้ำเงินที่นำทางให้ผมได้ทำไดโอราม่าแน่นอนครับ อิอิ

ดูจากลักษณะปูนแล้ว ผมตั้งใจทำทะเลทรายเลยครับ

ภาพมุมต่างๆครับผม

ตั้งใจจะทำฉากทะเลทราย กลายเป็นฉากโดนดินทับไปซ่ะแล้วครับ

สีที่ใช้กับเจ้าตัวนี้เป็นสีอะครีลิคทั้งหมดครับ ทั้งฉากทั้งตัวทั้งคราบสีอะครีลิคหมดเลยครับ

ไม่มีการจัดท่าเลยครับนอนอย่างเดียวอิอิ

เมื่อพี่น้องบลูเดสทีนี้มาเจอกัน

พี่น้องบลูเดสทินี้ของข้า ทำไม่เจ้ามานอนพังแบบนี้นะ !!!!

จบแล้วครับ ภาพซ่ะเยอะเลย
ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ
ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ

สวัสดีครับ ^_^

ออฟไลน์ kumo

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 7
Re: Diorama SD Blue Destiny I (Resin)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2012, 11:57:48 PM »
เป็นความบังเอิญที่สวยมากเลยครับ :iconlol:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
Re: Diorama SD Blue Destiny I (Resin)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 12:34:54 AM »
สวยงามลงตัวมากๆครับ ดูแล้วได้อารมณ์มากๆ :iconwish:

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 08:39:41 AM »
ดูรูปจากหน้าแรกนึกว่าทำเค้กกินกัน :iconlol:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 01:32:20 PM »
ู^
^
ผมนึกว่า ข้าวราดแกงกะหรี่ BD มีผักริมจานด้วย  :iconhappy: :iconhappy:

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 05:05:41 PM »
สวยครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ KidzA101

• *
  • Like: 12
  • ที่ใดมีรัก ที่นั่นมีทุกข์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 07:14:15 PM »
น่ะ...น่ะ...นี่มัน....สวยชะมัด  :iconwish:   :iconwish:

คุณอาจเป็นคน ๆ นึง บนโลกใบนี้ แต่ !!! คุณอาจเป็นโลกทั้งใบของใครคนนึง

ออฟไลน์ waterchat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 24
  • ตัดเส้น พ่นเคลียร์...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 07:53:56 PM »
ฝนตกหนัก ดินโคลนถล่ม สินะ เห็นออกข่าวบ่อยๆ อิอิ...