ผู้เขียน หัวข้อ: Nu Ver. Damage ??  (อ่าน 4242 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigkung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
Nu Ver. Damage ??
« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 12:51:47 AM »
กราบสวัสดีคร๊าบบ พ่อแม่พี่น้อง วันนี้มีของเก่าเอามาเล่าใหม่อีกแล้ว(หรอ) ฮ่าๆ บางท่านอาจจะคุ้นๆตากับเจ้า Nu ตัวนี้อยู่แล้ว
 เพราะผมเคยเอามาทำเละไปแล้วรอบนึง หลังจากนั้นก็จับมันวางไว้ที่ชั้น
กาลเวลาผ่านไป มันก็ไม่มีอะไรเพิ่มนอกจากฝุ่น จนวันนึงผมเดินผ่านและรู้สึกตะหงิดใจเล็กน้อย
เกิดรู้สึกสงสารมันอย่างไรชอบกล หากแต่จะวางเจ้าไว้เฉยๆ มันก็มีแต่จะให้ฝุ่นเกราะเล่นเท่านั้น
งั้น ขออนุญาต เอามาซ้อมมือทำรอยหน่อยละกันนะ ^^

ต้องขออภัยหากว่ามีมุมให้ดูน้อยเกินไปด้วย -/\-

ออฟไลน์ Jabavox

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -11
Re: Nu Ver. Damage ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 05:09:33 PM »
ขอโทษนะครับ  ขำ ๆ  เหมือนปลวกกินทั้งตัวเลยอะ  ผมว่ามันเยอะไปนะ  ทำย้อมใจรอ MG ver.ka ใช่มะครับ

ออฟไลน์ bigkung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 06:04:53 PM »
ฮ่าๆ ครับ จริงๆแล้ว ผมอยากเอามาลองทำดู วางไว้เฉยๆ มันก็เสียดาย จะไปซื้อโมแท้มาทำก็กลัวเน่า เอาโมจีนเก่าๆ ที่วาให้ฝุ่นจับมา ซ้อมมือดีเล่นกว่า อิอิ   :iconjoy:

ออฟไลน์ suragod

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 06:37:52 PM »
เหล็กถลอกมากไปอ่ะครับ น่าจะทำแนวสีถลอกมากกว่า ส่วนโล่ถลอกมากช่างมัน

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 07:23:49 PM »
ถือว่าทำออกมาได้ดูดีเลยทีเดียวครับ เรื่องถลอกมากถลอกน้อยอย่าไปซีเรียส มันอยู่ที่ความพอใจของคนทำครับ เราพอใจแค่ไหนก็จัดเลย  :iconvsign:

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 06:32:34 PM »
ผมว่ารอยถลอกตรงหน้าอกดูดีนะคับแต่ที่เหลือท่าทางจะใช้งานหนักไปหน่อย :icondisapp:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 08:06:27 PM »
ถลอกแบบนี้ประมาณว่าอยู่ใกล้แรงระเบิดลูกใหญ่แต่รอดมาได้หวุดหวิด แต่ก็โดนสะเก็ดไปทั้งตัว
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/