ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งงาน" OPPAN Gundam Style – PSY"MG 1/100 Shin Musha Gundam “Sengoku no Jin”โมจีนสีกระป๋อง  (อ่าน 6220 ครั้ง)

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
 :iconlike:
MG 1/100  Shin Musha Gundam “Sengoku no Jin”โมจีนสีกระป๋อง     
สวัสดีครับวันนี้ นำงาน MG 1/100  Shin Musha Gundam “Sengoku no Jin” โมจีน มาให้ชมกันครับไม่ค่อยได้ทำสีตัวใหญ่ซักเท่าไหร่ครับ ทำแต่SD งานเลยออกมาไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ครับ ตัวนี้เป็นงานโมจีนยี่ห้อ TT ครับ ประกอบงานงานดีพอควรเลยครับ ลองชมกันดู

การทำสีนั่นก้ใช้สีกระป๋องพ่นครับ :icondisapp:
สีดังนี้ครับ
สียี่ห้อ KOBE
1.สีน้ำเงิน เบอร์ 942
2.สีทอง เบอร์ 928
3.สีดำ เบอร์ 912
4.สีเทา เบอร์ 266
5.สีขาว เบอร์ 900
สียี่ห้อ SWAN
1.สีน้ำตาล เบอรื 267
จบงานด้วยเครียร์ด้านของเดย์แลน์
ลองชมตัวโมกันดูครับ ยังเก็บงานไม่เรียบร้อยและอุดขัดยังไม่ดีในหลายๆจุดครับ

อาวุธประจำตัวดาบซามูไร

อาวุธต่างๆ ส่วนที่เป็นสีเงินไม่ได้ทำสีนะครับ พี่จีนชุบสีมาสวยแล้ว

ตัวนี้ทำสีไม่ยากครับ แยกสีมาดีมากๆเลยครับ จบไปอีกหนึ่งงานครับผม :iconvsign:
ขอบคุณทุกท่าที่เข้าชมครับ :iconwish:
เชิญติชมกันได้เต็มที่ครับ :iconlove:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2012, 12:59:11 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
ซามูไรฟ้าดำดูแปลกตา แต่ก็ลงตัวดี งานก็สะอาด (ทำไมงานตูมันสกปรกนักฟะ) ดีเทลที่เพิ่มเหมือนเป็นหงอนจุกซามูไรเลย
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ yodjib

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 23
นานๆทีจะได้เห็นคุณนุ จับโม 1/100 จัดซ่ะงามเลยครับ หุหุ

งานสีเนียน สะอาดตา มากครับ ไม่น่าเชื่อว่ามาจากสีกระป๋อง ยอดพ่นยังไงก็ยังไม่เนียนซักทีคุณนุ :iconwish:

ส่วนที่โมเพิ่ม คิดตรงกันเลยครับ ส่วนหัวมันดูโล่งไป น่าจะจัดใส่หมวกเกราะไปเลย อันนี้คุณนุโมมาโดนครับ :iconvsign:

โดยรวมงาน แจ่มครับ คุณนุ ว่างๆจะขอเข้าไปดูคุณ นุ เวลาทำสีด้วยนะครับ อยากเห็น  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2012, 10:03:33 PM โดย yodjib »

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ตัวนี้ไม่คิดว่าเปลี่ยนสีเเล้วจะดูดีเเฮะ เเต่ดูดีจิงๆ นู๋ชอบ....1 like...  :iconlol:

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
เปลี่ยนหัวได้เด่นมากครับ
สีฟ้าสดใสดีครับ ว่าแต่ไม่ติดตราโดโรโระเหรอครับ ๕๕๕

ออฟไลน์ tonman

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • yo yo yo
สีฟ้าสวยงามคัฟพี่นุ ดูไม่ออกเรยว่าโมพี่จีนอ่ะ เนียนๆๆ

ปล. แต่ผมชอบสีดำมากก่าอ่ะ อิอิ :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ note18692

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 5
ทำสีเนียนมากๆๆพี่ ชอบๆๆๆๆ
NoteZa

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
สีฟ้านี่สีโปรดพี่นุเลย ชอบมากครับพี่จ๋า

เจมินี่มาแล้วบอกนะ
Sail To The New World

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ดูสวยแปลกตาดีครับ   :iconvsign:   ส่วนตัวผมว่าถ้าน้ำเงินเข้มกว่านี้จะดูดุขึ้นน่ะครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/